Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hapa napo kuna ukweli-tutafakari pamoja

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by IGWE, Feb 8, 2011.

  1. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Jasusi moja nguli la CIA lilisikika likiteta "kwakua waafrika waliosoma wanaaminiwa sana na wenzao ambao hawajasoma,na kwakua ni rahisi zaidi kumtawala mwafrika aliyesoma kuliko ambaye hajasoma basi tuendelee kuwapa hii kasumba ya kusoma/ku wa_westnise ili tuwatawale kirahisi".

    What is your take:Ukijua wakoloni walipata upinzani mkubwa kutoka kwa mababu zetu eg;mkwawa,isike,chaburuma,mirambo,kinjekitile etc;ili kulinda rasilimali zetu na siku hizi tunaona mikataba mibovu ikisainiwa na hao tuliowapa dhamana ya kutuongoza na wasomi eg:richmond,dowans,iptl,watergate,uongozi wa kina mabuttu,omari bongo,ben ali n.k
     
  2. malkiory

    malkiory JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa kuna ukweli.
     
  3. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    lisemwalo lipo
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ni kweli kabisa, ukiangalia marekani wanachukua watanzania 20 kila mwaka kwenda kufundisha kiswahili kule marekani, na pia vyuo vingi vya ulaya wana kozi ya kiswahili na inasomwa sana na wazungu nadhani malengo yao ni kurudi afrika kwa kasi, angalia mbuga zetu za wanyama wapo wengi tu na utashangaa ni askari wkt ni wazungu na pia wanajitahidi kujipachika kwneye sekta nyingi hapo Tanzania sasa sijui kama serikali inajua hili au ndio hivo wanawaingiza kwa mgongo wa nyuma.Nchi inauzwa kimya kimya
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    mmh tafakari .. chukua hatua...haki................
     
  6. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mkuu,

    Katika makosa ambayo wazungu waliyafanya wakati wanatutawala ni pamoja na kumpa elimu mtu mweusi. Asilimia kubwa (kama si wote) ya wapigania uhuru wetu walisomeshwa Ulaya na Serikali za kikoloni na waliporudi nyumbani wakaanza harakati za kudai uhuru. Hoja kwamba wazungu wanawapa waafrika elimu ili iwe rahisi kuwatawala napingana nayo, ila naweza kusema tatizo letu kubwa ni kasumba ya kupenda kuonekana bora dhidi ya waafrika wenzetu hususani wale ambao hawakubahatika kupata elimu.

    Na kwa kutambua ujinga wetu, basi wazungu wanajitahidi kujenga urafiki na viongozi (wasomi) waliopo madarakani na kuwadanganya na visafari vya kwenda kutazama Basketball Marekani, basi wao wanajiona tayari wameshakuwa wazungu. Huku wanagawa rasilimali zetu kwa "wastaarabu" wenzao..

    Kama Nyerere (Uingereza) Amical Cabral (Ureno) A. Netto (Ureno) na wengineo baada ya kupata elimu zao Ulaya wangeamua kujinufaisha wao binafsi badala ya kujitoa kupigania uhuru, basi ningekubaliana na hoja yako.
     
  7. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye blue hapoo ndipo kwenye ukweli wenyewe wa udhaifu wetu waafrika,na wenzetu wazungu wamepaona na wanatumia vizuri sana huo unaouita udhaifu tunaoupata eti baada tu ya kusoma(ku wa-westnise),..actually sio weakness ni upuuzi tu wa watu fulan kupenda kujiona eti wao ni zaidi ya wengine baada ya kujua kusoma na kuandika.....if we cannot apoligise of being (reason for the pain)wrong_then shame be upon us.
     
Loading...