Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hao wanaosema CCM wamefanya mengi someni hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Aug 1, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Leo nimesikiliza hotuba ya Nyerere akizungumzia siasa ni kilimo ya mwaka 1972. Nimesoma kitabu cha maazimio hayo ambayo ilikuwa ni kuacha jembe la mkono, umwagiliaji, kulima kwa kisasa, kutumia mbolea, madawa, ku process mazao bila kuuza raw material nje, kujitosheleza chakula nk. Miaka 40 sasa soma kilimo kwanza wame copy na ku paste yale. Je, miaka 40 hiyo CCM watuambie wamefanya nini kwenye kilimo?
     
  2. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hatuna tabia ya kujifunza
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kikubwa walichofanya ni wizi wa rasilimali zetu wakishirikiana na wazungu.
     
  4. mpiganiahaki

    mpiganiahaki Senior Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hizi ni baadhi ya kauli mbiu zilizowahi kutumika kwenye kilimo:-
    1. Kilimo ni siasa
    2. Kilimo cha kufa na kupona
    3. Kilimo ni uti wa mgongo
    4. Kilimo kwanza
    Zote hizo zimeshindwa, sasa tutaenda kilimo mbili, kilimo tatu . . . . . . . . . . Hadi tutafika kilimo kumi mvinyo ni ule ule bali wamebadili chupa tu!.
     
  5. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hapo kwa kuna hatuna sera za kitaifa, hayo yanatokea ndani ya ccm, lazima tuwe na national interest, ndio tutakwenda mbele
     
  6. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,322
    Likes Received: 578
    Trophy Points: 280
    Kutoka SIASA NI KILIMO mpaka KILIMO NI SIASA.
    CCM imebaki kukopy na kupaste.
     
  7. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hawana la maana zaidi ya kuwaibia wananchi na wakulima,haiwezekanani waziri atamke bei ya pamba kilo ni sh1100 then mpuuzi mmoja kutoka bodi ya pamba anasema kilo ni sh800,kwa nini mkulima apangiwe bei ya mazao yake?
     
  8. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #8
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    hiyo ya red ndo imetawala muda mrefu sana, na tutaendelea nayo hadi kifo cha CCM.
     
  9. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,405
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Hii nchi kila mwenye nyazifa anafanya atakavyo kwa mujibu wa maslahi yake binafsi,serikali inayumbishwa kama kishada huyu anasema hivi yule anasema vile,utafikiri hatuna raisi bana.
     
  10. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Hivi kipindi cha Mwl Power tiler zilikuwepo? Sio vibaya kuiga na kuendeleza mambo mazuri yalioachwa hata kama yalifanywa na Saadam Hussein. Labda mimi sijakuelewa una maanisha tatizo ni ku copy yale yale au kuna kitu unaona kilikuwa muhimu kitumike na hakijatumika? Msaada tafadhari.
     
  11. dkims

    dkims Senior Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    serikali haiwezi kutengeneza mvua,!
     
  12. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    CCM imefanikiwa kupumbaza wazawa,kupunguza thamani ya elimu,kupunguza uwezo wa wananchi kujitegemea. hayo ni baadhi ya mafanikio ya Chi chi Em. Chipukizi Oyee
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    yaani umeona power tiller ndo kitu cha maana saana!! vile vya kulimia bustani? havina tija yoyote vinawatia wakulima umaskini tu kila kukicha vinaharibika!
     
  14. i

    ibange JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nielewe vizuri. Ninachomaanisha ni kwamba mwaka 1972 katika sera ya siasa ni kilimo, moja ya malengo yake ilikuwa ni kuachana na jembe la mkono. Leo miaka 40 imepita bado tunazungumza kitu kile kile na hatujapiga hatua yeyote. Sina hakika kama power tiller zitatusaidia sana maana wakulima wengi wanasema hazina uwezo zinafaa kwenye kazi za bustani zaidi
     
  15. Daudi Paul

    Daudi Paul Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Anyway CCM bwana wataimba kila wimbo, ila mi naona wimbo niuleule, sijui siasa ni kilimo( ila nafikiri siasa ni ulaji).
     
  16. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    duh ila hawa jamaa waongo, sasa kilimo kinakuwaje ni siasa yani hata haieleweki
     
  17. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wimbo uleule, mashairi yaleyale, na tyuni yake pia

    Ila nina wasiwasi na wateja, kama ni walewale au kuna mabadiliko...
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na ile ziada ya nafaka ya tani million moja na laki tano imetoka wapi msimu huu?
     
  19. Nish

    Nish JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 732
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wameboronga mpaka kwenye elimu for 40yrs hata hao chadema wakija sidhani kama kutakuwa na mabadiliko makubwa mi naona hii nchi ingetawaliwa tuu labda tungepata maendeleo kama s.africa
     
Loading...