Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hamas wanaweza kutengeneza rocket Je Tanzania tunatengeneza silaha?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rubabi, Jan 4, 2009.

  1. R

    Rubabi Senior Member

    #1
    Jan 4, 2009
    Joined: Nov 30, 2006
    Messages: 174
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Au silaha zote tunanunua?
    Naomba habari kwa mnaojua!
     
  2. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #2
    Jan 4, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama kuna umuhimu sana wa sisi kujitengenezea silaha.Kama viwanda vya kutengeneza bidhaa muhimu,mashirika kama ATCL,TRL etc yanafikia hali yaliyonayo then ipo wazi kuwa bado tuna maeneo mengi tunayopaswa kuyapa kipaumbele kabla hatujafikia kwenye hilo la kutengeneza silaha.
    BTW;
    Ushawahi kusikia zile "bunduki pori" zilizokuwa zikitengenezwa maeneo ya Mbozi-Mbeya???Wale waliokamatwa kwenye msako wa kutafta watengenezaji nadhani still wapo gerezani,na zana zao za kutengenezea possibly zitakuwa zilishakuwa destroyed.
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Rocket za Hamas aim yake ya kubahatisha, na sisi hatupo kwenye conflict na mtu yoyote so itakua ni kupoteza resources tu.
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Jan 4, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Zamani sana tulikuwa na kiwanda cha kutengeneza silaha ndogo ndogo za kijeshi pale Morogoro kikijulikana kama Mzinga Corporation; mara ya mwisho nilikisikia mwaka 1989. Sijui kama bado kipo hadi leo.
     
  5. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na yale magobore huwa tunaagiza toka nje?
     
  6. share

    share JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2009
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,431
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu Kichuguu, heshima yako. Mzinga Corporation bado ipo and going stronger. Silaha ndogondogo zikiwemo risasi zinatengenezwa pale. Nilisikia wakati fulani kuwa kuna wasiwasi wa usalama wa maji kwa jiji la Morogoro maana mto mzinga unamwaga maji kwenye ziwa Mindu a.k.a bahari ya Morogoro waliochimbiwa na Nyerere. Inasemekana kuwa mto mzinga una asilimia kubwa ya mabaki ya mercury yatumikayo kwenye utengenezaji wa silaha hizo. Mabaki hayo yanamwagwa mto mzinga. Sijui suala hilo lilifuatiliwa vipi na wahusika. Anayejua zaidi atupe mwanga.
     
  7. M

    MKUDE WA MGETA Member

    #7
    Jan 6, 2009
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo sawa lakini hizo risasi za mzinga ni quality yake haikidhi kimataifa yaan bado tunajikongoja
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Tanzania tunatengeneza silaha zile za asili kama pinde, mishale, mikuki, podo, marungu, ngao, sime, shoka,mapanga, Magobole etc etc sidhani kama tunaagiza nje hizi!!! Lakini tukija kwenye misiles na biological weapons tunategemea kununua kwa rafiki zetu wa nje ie China, USSR, US, Canada etc etc
     
  9. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Kutengeneza silaha ni muhimu sana kwa taifa lolote.Suala si kutengeneza tu lakini kuna R&D(Research and Development)-hapa ndio faida ya kutengeneza silaha inapatikana.
    Viwanda vingi vinavyotengeneza silaha ni vya kiraia hivyo kuna ajira.Matokeo ya R&D mara zote yanaishia katika matumizi ya kiraia.
    Hebu fikiria simu za mikononi zimekuwepokwa zaidi ya miaka 40 hasa kwa nchi zilizoendelea.Ilikuwa technologia ya kijeshi tu hapo nyuma.
    Missile technology imeweza kupeleka satellites angani ambazo kwa sasa zinatumika kwa mawasiliano.
    Pamoja na utengenezaji wa silaha pale Mzinga , wahusika tunaomba watueleze ule mpango wa kutengeneza an All- Weather- Vehicle kwa Tanzanian specifications ,pale Kibaha uliishia wapi.
    Utengenezaji wa silaha ulio endelevu unaweza kuleta mafanikio ya kiraia yenye manufaa kwa jamii.
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Siraha tunazo
     
  11. k

    kwamwewe JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,199
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Na tutengeneze umeme kwanza wa kutosha ndio tuingie kwenye mambo mengine
     
  12. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2011
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 331
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Msidharau nchi yetu! Mmeshafika nyumbu kibaha kama hamjui mambo mkae kimya msibwabwaje
     
  13. Bupilipili

    Bupilipili Member

    #13
    Oct 2, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nyumbu ipi unayozungumzia?????????????????
     
Loading...