Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hamad Rashid: Nitaunda chama kipya!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Dec 16, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    • Maalim Seif kunena leo Ikulu Zanzibar

    KIONGOZI mashuhuri wa Chama cha Wananchi (CUF), Hamad Rashid Mohamed, amesema ataunda chama kipya na kikubwa cha siasa ikiwa atafukuzwa uanachama kwa kufuata taratibu na kanuni za Chama cha CUF.

    Hamad alisema chama atakachounda mara baada ya kutoka CUF kitasheheni viongozi wengine walioko ndani ya chama hicho ambao hawakubaliani na uongozi wa sasa ambao umekifanya chama hicho kilichokuwa na nguvu kubwa kuwa dhaifu.

    Hamad alibainisha hayo jana alipozungumza kwenye kipindi cha ‘Pambazuka’ kinachorushwa hewani na kituo cha televesheni cha Channel 10 na kuongeza kuwa haogopi kufukuzwa ndani ya CUF kama alivyotishiwa na baadhi ya viongozi wenzake wanaopingana, lakini akaonya kuwa hatua hizo zifuate kanuni na taratibu za chama.

    Mbunge huyo wa Jimbo la Wawi alisema ikiwa viongozi hao watakiuka kanuni za chama za kumfukuza atawafikisha mahakamani kupinga kufukuzwa kwake, lakini iwapo ataridhika na taratibu zitakazotumika atashawishika kuunda chama kingine akishirikiana na viongozi wenzake.“Wakinifukuza sina mpango wa kuhamia chama chochote cha siasa, kwani mimi si malaya wa kisiasa. Nitawashawishi wenzangu tuanzishe chama chetu,” alisema.

    Pamoja na hayo, alisema hata wakimfukuza chama hicho kitaendelea kuwa dhaifu kwa kuwa hivi sasa viongozi hawakiendeshi chama kama taasisi.“Nimefanya juhudi kubwa za kuimarisha chama Tanzania Bara, lakini pia kwa mujibu wa katiba kila mwanachama anapaswa kuimarisha chama katika eneo analoishi na mimi naishi Kinondoni, hivyo nilikuwa sahihi kuitisha mkutano ule, lakini cha kushangaza wakawaleta Blue Guards na kuwapiganisha na wanachama,” alisema.

    Akizungumzia chanzo cha mzozo huo, Hamad alisema unatokana na kutangaza nia ya kutaka kuwania nafasi ya ukatibu mkuu na baadhi ya wanachama kuhoji masuala ya msingi ndani ya chama ambao anadaiwa kuwapandikiza.“Katika mkutano halali wa Baraza Kuu, Rakesh, Doyo Hassan na Yassin Mrotwa walihoji matumizi ya fedha za chama sh milioni 500 zipo wapi. Wakadai eti nimewapandikiza,” alisema.

    Alisema alihoji matumizi ya sh milioni 307 katika uchaguzi mdogo wa Jimbo la Igunga, lakini mpaka sasa hajapatiwa majibu jinsi fedha hizo zilivyotumika.“Watu wanapohoji matumizi hayo, wanaambiwa ni kundi langu, lakini katika uchaguzi huo, Mtatiro anasema walitumia sh milioni 49 kukodi ndege mara tatu. Atuambie chenji yetu iko wapi?“Wanatumia rasilimali za chama kuchafua jina langu bila kunishirikisha.

    Hivi kutangaza nia ya kuwania nafasi ya ukatibu mkuu imekuwa nongwa? Mbona Maalim Seif ametangaza nia hiyo katika mkutano wa baraza kuu?” alihoji.Alisema kuwa baadhi ya viongozi wanamtuhumu kuhongwa sh milioni 700 na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, kumshawishi Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa (CCM) kugombea urais kwa chama hicho katika uchaguzi mkuu ujao na yeye awe mgombea mwenza na pia wanamtuhumu kukipa nguvu Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).“Madai yote haya yanayoelekezwa kwangu hayana ushahidi wowote.

    Mtatiro ananiita muasi, amepata wapi mamlaka hiyo? Ina maana ameshanihukumu bila ya kunisikiliza? Mbona hatuendi na kaulimbiu ya chama ‘Haki sawa kwa wote?’ “Mimi sina ukorofi, lakini wao wanatumia vikao kunichafua, sipewi nafasi nikizungumza kwenye vyombo vya habari naonekana mkorofi, sasa wanataka nifanyeje?” aliuliza mbunge huyo.Alionesha kushangazwa kwake na kuitwa kuhojiwa na Kamati ya Maadili ambayo alisema ndani ya CUF haipo, labda kama imeundwa hivi karibuni.

    Wakati huohuo, Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif Hamad leo anakutana na waandishi wa habari Ikulu, Zanzibar. Hata hivyo haijajulikana nini atakiongea, ingawa kuna madai kuwa atazungumzia sakata hilo la mgogoro baina yake na Hamad Rashid.Katika siku za hivi karibuni kumezuka mzozo kati ya mbunge huyo na Katibu Mkuu wa chama hicho, Maalim Seif Shariff Hamad, uliosababisha kuzuka kwa mapigano makali na watu kadhaa kujeruhiwa baina ya wanachama wanaowaunga mkono.::Tanzania Daima::

    UP DATE 22:51
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,783
    Likes Received: 4,647
    Trophy Points: 280
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD] Hamad Rashid: Nitaunda chama kipya
    • Maalim Seif kunena leo Ikulu Zanzibar

    na Tamali Vullu


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF, align: center"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE]
    [TR]
    [TD] KIONGOZI mashuhuri wa Chama cha Wananchi (CUF), Hamad Rashid Mohamed, amesema ataunda chama kipya na kikubwa cha siasa ikiwa atafukuzwa uanachama kwa kufuata taratibu na kanuni za Chama cha CUF.
    Hamad alisema chama atakachounda mara baada ya kutoka CUF kitasheheni viongozi wengine walioko ndani ya chama hicho ambao hawakubaliani na uongozi wa sasa ambao umekifanya chama hicho kilichokuwa na nguvu kubwa kuwa dhaifu.
    Hamad alibainisha hayo jana alipozungumza kwenye kipindi cha ‘Pambazuka’ kinachorushwa hewani na kituo cha televesheni cha Channel 10 na kuongeza kuwa haogopi kufukuzwa ndani ya CUF kama alivyotishiwa na baadhi ya viongozi wenzake wanaopingana, lakini akaonya kuwa hatua hizo zifuate kanuni na taratibu za chama.
    Mbunge huyo wa Jimbo la Wawi alisema ikiwa viongozi hao watakiuka kanuni za chama za kumfukuza atawafikisha mahakamani kupinga kufukuzwa kwake, lakini iwapo ataridhika na taratibu zitakazotumika atashawishika kuunda chama kingine akishirikiana na viongozi wenzake.
    “Wakinifukuza sina mpango wa kuhamia chama chochote cha siasa, kwani mimi si malaya wa kisiasa. Nitawashawishi wenzangu tuanzishe chama chetu,” alisema.
    Pamoja na hayo, alisema hata wakimfukuza chama hicho kitaendelea kuwa dhaifu kwa kuwa hivi sasa viongozi hawakiendeshi chama kama taasisi.
    “Nimefanya juhudi kubwa za kuimarisha chama Tanzania Bara, lakini pia kwa mujibu wa katiba kila mwanachama anapaswa kuimarisha chama katika eneo analoishi na mimi naishi Kinondoni, hivyo nilikuwa sahihi kuitisha mkutano ule, lakini cha kushangaza wakawaleta Blue Guards na kuwapiganisha na wanachama,” alisema.
    Akizungumzia chanzo cha mzozo huo, Hamad alisema unatokana na kutangaza nia ya kutaka kuwania nafasi ya ukatibu mkuu na baadhi ya wanachama kuhoji masuala ya msingi ndani ya chama ambao anadaiwa kuwapandikiza.
    “Katika mkutano halali wa Baraza Kuu, Rakesh, Doyo Hassan na Yassin Mrotwa walihoji matumizi ya fedha za chama sh milioni 500 zipo wapi. Wakadai eti nimewapandikiza,” alisema.
    Alisema alihoji matumizi ya sh milioni 307 katika uchaguzi mdogo wa Jimbo la Igunga, lakini mpaka sasa hajapatiwa majibu jinsi fedha hizo zilivyotumika.
    “Watu wanapohoji matumizi hayo, wanaambiwa ni kundi langu, lakini katika uchaguzi huo, Mtatiro anasema walitumia sh milioni 49 kukodi ndege mara tatu. Atuambie chenji yetu iko wapi?
    “Wanatumia rasilimali za chama kuchafua jina langu bila kunishirikisha. Hivi kutangaza nia ya kuwania nafasi ya ukatibu mkuu imekuwa nongwa? Mbona Maalim Seif ametangaza nia hiyo katika mkutano wa baraza kuu?” alihoji.
    Alisema kuwa baadhi ya viongozi wanamtuhumu kuhongwa sh milioni 700 na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, kumshawishi Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa (CCM) kugombea urais kwa chama hicho katika uchaguzi mkuu ujao na yeye awe mgombea mwenza na pia wanamtuhumu kukipa nguvu Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).
    “Madai yote haya yanayoelekezwa kwangu hayana ushahidi wowote. Mtatiro ananiita muasi, amepata wapi mamlaka hiyo? Ina maana ameshanihukumu bila ya kunisikiliza? Mbona hatuendi na kaulimbiu ya chama ‘Haki sawa kwa wote?’
    “Mimi sina ukorofi, lakini wao wanatumia vikao kunichafua, sipewi nafasi nikizungumza kwenye vyombo vya habari naonekana mkorofi, sasa wanataka nifanyeje?” aliuliza mbunge huyo.
    Alionesha kushangazwa kwake na kuitwa kuhojiwa na Kamati ya Maadili ambayo alisema ndani ya CUF haipo, labda kama imeundwa hivi karibuni.
    Wakati huohuo, Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif Hamad leo anakutana na waandishi wa habari Ikulu, Zanzibar. Hata hivyo haijajulikana nini atakiongea, ingawa kuna madai kuwa atazungumzia sakata hilo la mgogoro baina yake na Hamad Rashid.
    Katika siku za hivi karibuni kumezuka mzozo kati ya mbunge huyo na Katibu Mkuu wa chama hicho, Maalim Seif Shariff Hamad, uliosababisha kuzuka kwa mapigano makali na watu kadhaa kujeruhiwa baina ya wanachama wanaowaunga mkono.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]RIP CUF
     
  4. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,283
    Likes Received: 11,655
    Trophy Points: 280
    Hamad Rashid is running away like headless chicken.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Muanzisha hii lazima utakuwa unatumia Laptop kutoka kwa Hu Jintao...thread ina matege!
     
  6. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hamad Rashid aliibuliwa na Mkapa kwa kupewa ubunge wa upendeleo ('viti maalumu 10 vya rais'), umakini wake ukafanya wabunge wa upinzani wamteua kuwa kiongozi wa upinzani bungeni, siasa hubadilika, leo kaukosa ukuu wa upinzani bungeni (hata baada ya kuja na dhana ya minority group na kina Kafulila) ndo tunaona rangi yake halisi ya TAMAA na KUPENDA MAMLAKA anahangaika kuhasimisha CUF, Kama anadhani anaweza kuidhoofisha CUF basi aanzishe hicho chama ('utabiri wa Mayage atautimiza') tuuone mwisho wa mwanzo wake
     
  7. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kumbe amejua atafukuzwa, nilizani anapigana kuijenga CUF kumbe alikuwa na lengo lake, watu wengine amejuaje chama atakachounda kitakuwa kikubwa.
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Who will trust you this time you mean the business?
    I bet you, in Africa now, there are so many confused people all around. Almost in all spheres.And the painful thing is the guys have the ability still yet to convince people to become followers.
     
  9. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Jamani naombeni msaada anasema endapo ataridhika na taratibu za kufukuzwa, sasa kama ataridhika kwa nini tena aunde chama kingine akiache kinachofuta taratibu? just thinking aloud.
     
  10. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hana lolote huyu anatapatapa kwa kukosa madaraka baada ya kukosa kuwa kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni
     
  11. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kila chenye mwanzo hakiosi mwisho...
     
  12. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unakumbuka 'umaarufu' alioupata 'naibu waziri mkuu' wa kipindi cha Mwinyi! HR kapata umaarufu ndani ya cuf na sasa angependa kuwa kama A.L. Mrema
     
  13. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Goodbye CUF!
     
  14. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hawezi kuwacha mwenyewe kwa sasa anaogopa kukosa 'ze posho'
     
  15. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Hamad sasa ni wakati wa kuunda chama na kukiita wachuja nafaka! Sipati picha kitakavyowika...
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mie nashangilia kweli ninavyomuona Hamad akiweweseka........... aliwashambulia sana CHADEMA kwa sifa zote ambazo ndizo anazozitekeleza kwa sasa!!

    Ni mnafiki, mzandiki, choyo, kigeugeu, mwongo, mbinafsi you name it

    kweli siku hizi baya hulipwa hapahapa duniani
     
  17. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mtatiro kajibu
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    namkubali huyu jamaa. Ni mpiganaji. Go hamad!
     
  19. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Siasa bwana ni mchezo mchafu, hata wewe mtatiro wala sikuamini maana unapambana upande wako.
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Duh! HR nilifikiri ulikuwa una point, kumbe hata wakifuata taratibu lazima utaondoka kuunda chama??

    Sasa si ungeunda tu chama chako bila kuharibu CUF

    What a stupidity?? kwani lazima unyee kambi kwanza au ulikuwa kwenye mission from very beginning
     
Loading...