Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hamad Rashid na David Kafulila walipaswa kutumia busara.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JokaKuu, Feb 10, 2011.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Feb 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ..baada ya hoja yao kutekwa nyara na CCM walipaswa kuachana na harakati za kubadili kanuni ya bunge kuhusu kambi ya upinzani.

    ..matokeo ya hoja yao ni kudhoofika kuliko kuimarika kwa kambi ya upinzani bungeni. hili walipaswa kulifahamu wakati wanaendesha harakati zao.

    ..kamati za bunge za kuisimamia na kuiwajibisha serikali sasa zinaongozwa na wabunge dhaifu, Mrema na Cheyo, wasiokuwa na historia nzuri kama viongozi wa upinzani.
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nafikiri cdm walitakiwa kutumia busara kwakuwa wangeweza kuzuia kama siyo ubinafsi wao
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,825
    Likes Received: 1,147
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Inawezekana kabisa kuwa una point hapa lakini lawama pia ziende kwa CDM kwa kushindwa kutumia busara ya kuingiza vyama vyengine katika kambi ya Upinzani.
    Sasa huko ni ku-deal na kosa ambalo CDM hawakutaka kuliona hata baada ya kupata ushauri kutoka kila kona.
    wakati CUF na NCCR wanastahili lawama katika hili lililotokea, CDM pia hawawezi kukwepa lawama hizo.
    Tegemeo ni kuwa CDM watakuwa makini in the future lakini tayari athari ishatokea tayari.

    Mkuu kuna sehemu umesema CDM wameshinda majimbo 20 Tanganyika..sasa angalia kama wameshinda 20 tu wanabehave hivi, watakuwa na tofauti na CCM wakishinda 100?
    JokaKuu, huwa nasoma kwa makini uchambuzi wako, lakini lately ushabiki wa CDM unakufanya usione makosa wanayoyafanya CDM.
     
  4. J

    JokaKuu Platinum Member

    #4
    Feb 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Nonda,

    ..Kafulila na Hamad walishatoka huko kwenye kuunda kambi moja ya upinzani.

    ..hoja yao ilikuwa ni kubadilisha kanuni ya bunge inayoipa uwezo chama kilichoshinda at leat 12.5 kuteua/kupendekeza majina ya wenyeviti wa kamati za bunge designated kuongozwa na upinzani.

    ..pia ukumbuke kwamba Chadema wameikuta kanuni hiyo, siyo kwamba wametumia nafasi yao kama chama kikubwa cha upinzani kuandika kanuni hiyo.

    ..kwa upande mwingine ni vizuri kuheshimu matakwa ya kura za wananchi. wananchi ndiyo waliyowapa CDM nafasi ya kuwa second placed in the parliament.

    ..wapiga kura walikuwa na uwezo wa kuamua kuwapa CDM less than 12.5% ya wabunge na hivyo kuwanyima mamlaka ya kuunda kambi ya upinzani kutokana na kanunu za bunge zilizokuwepo.

    ..swali alilouliza Kafulila anaweza kuulizwa yeye mwenyewe. NCCR imeshinda viti 3 bungeni inashindwa kuheshimu chama kilichoshinda viti 20. Je, NCCR ingeshinda viti 15 si wangefanya vurugu na fitina kubwa dhidi ya chama chenye viti 20?
     
  5. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa tuchukue hatua gani ilituweze kulinusuru taifa letu kutoka kwa mafisadi? :A S 20:
     
  6. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hadi Tabwe Hiza kaliona hilo kamponda sana H.R Na chama chake MLIMANI TV NOW.
     
  7. mwana wa mtu

    mwana wa mtu JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hamad Rashid ni mwanasiasa wa kutilia shaka sana, ipo siku ukweli utajulikana tu...anaendelea kubebwa na "Nguvu ya kina Dr. Slaa na Zitto Kabwe wakati akiwa kiongozi wa upinzani...lakini kuna madai mazito sana yanayosemwa kuwa ALIFUJA FEDHA NYINGI SANA AKIWA KATIKA NAFASI HIYO, huku akiacha shughuli nyingi zikifanyika kwa fedha za watu mifukoni mwao..tunayafanyia kazi madai hayo, tukishapata data kamili tutazimwaga humu......
     
  8. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu ZANGUNI KWA NINI MNAKIMBILIA KUILAUMU CHADEMA PASIPO KUANGALIA MTIRIRIKO WA MATUKIO. AGALIENI MAANA HALISI YA CHAMA CHA UPINZANI? Kwa kweli tusiwalaumu chadema wala CUF. Tunachotakiwa kufanya ni kupima maelezo ya kila chama kisha kuona chama kipi chenye mkakati wa Kuisimamia Serikali wala si vinginevyo!!!!!!
    Vyama vinapoungana kuunda kambi ya upinzani lazima vitengeneze Sera ya pamoja vivyo hivyo vikitaka kuunda serikali ya pamoja [kumbuka cameroun alivyotaka kuunda Serikali na vile vyama walikaa kwanza wakajadiliana hadidu z rejea]. Kwa KIFUPI CHADEMA wakitaka kuungana na CUF lazima watengeneze sera ya pamoja na hiyo sera lazima CUF aipeleke CCM ili nako wakainyambulishe iwe ya pamoja kati ya CUF na CCM kwani walishaungana kuunda Serikali. Kwa kuipeleka sera ya pamoja kati ya CDM na CUF itakuwa ni sawa na kusema CCM, CUF na CHADEMA wakae pamoja kuunda sera/kambi moja. Je, utaendelea kuiita kambi ya upinzani?
     
  9. kinja

    kinja Senior Member

    #9
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mimi nafahamu Rashid ni mtu safi kwa maadili, kama angefuja basi ushirikiano ule na akina ztto pamoja na slaa ungeyumba. Katika historia ya upinzani, bado ana rekodi ya kuwa kiongozi wa kambi ya upinzani mwenye upeo wa akina Zitto na si wengine.
     
  10. Naloli

    Naloli JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 416
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CDM walikuwa hawataki kuunganisha nguvu na wapinzani wenzao wakiofia ushirikiano huo ungepelekea kugawana uwenyeviti wa kamati zile tatu muhimu, na walikuwa wanajua wazi ni lazima CCM ilipefadhila kwa MREMA kwa kuwaunga mkono hadi kumtosa mgombea wake wa urais na kumsupport JK. KAFULILA na HAMAD walikuwa wanajua kuwa nafasi hizo zitaenda kwao kama kutakuwepo na ushirikiano. Kimsingi VITA YA PANZI FURAHA YA KUNGURU. Si KAFULILA wala HAMAD ambaye kiukweli wameridhika na nafasi hizo kushikwa na CHEYO na MREMA. kumbukeni NCCR ya MREMA 1995-2000 ndiyo ambayo CUF waliikataa kuunda nayo Kambi ya upinzani Bungeni, HAMAD ndiye aliye mtimua CHEYO kwa kumpoka uongozi ktk kambi ya upinzani hivyo HAMAD na CHEYO si wamoja.

    Baada ya vita kuisha mshindi ni CCM kwa kupanga kibaraka wao MREMA na swahiba yao CHEYO (zimwi likujualo ndio msingi uliotumika kumbeba CHEYO)
    CDM wamepokwa haki yao hivyo wamepoteza ktk vita hiyo. Na HAMAD (CUF) na KAFULILA wamekosa nafasi walizotarajia hivyo nao wamepoteza ktk vita hiyo.INGAWA CDM IMEJITOA KIMASOMASO KWA KUPATA NAFASI MOJA lakini CCM imepata zaidi
     
  11. afroPianist

    afroPianist Member

    #11
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bado napata tabu kuelewa mantiki ya hoja hii,ambayo Kafulila aliitumia kuwashambulia CDM na ambayo pia kaka Majid Mjengwa aliitumia ktk thread yake kuishambulia CDM, kwamba ati kwa kukataa kuungana na 'wenzao' kuunda kambi ya upinzani basi wao ni wabinafsi. Hii ni 'cross multiplication' kind of thinking(refer to Mathematics) ambayo hutumiwa na watu wavivu wa kufikiri au watu werevu ili kuwadanganya wavivu wa kufikiri. Ni kama kusema kama mafuta lita10 yanakufikisha kariakoo kwa nusu saa, lita20 itakufikisha kwa robo saa,it never works that way!

    Ni nafasi nzuri ya Kafulila kulipiza kisasi dhidi ya CDM kwa kumfukuza na Hamad kujaribu kupunguza makali ya CDM baada ya kukubalika zaidi Tz kukishinda, kwa kujaribu kuweka hisia za 'uchu wa madaraka' kwa kushindwa kushirikisha vyama vingine. Lakini mbona CUF na NCCR hawajajibu hoja ya CDM ya kukataa kushiriki na CUF, JE?si kweli kuwa CUF ni sehemu ya serikali kwa sasa? Na NCCR mbona hawazungumzii tamko la CDM kuwataka waachane na serikali (CUF) ili waungane sawia ktk upinzani, kwanini wasikiri kuwa wameamua kuchagua kubaki na CUF badala ya kuungana na CDM(in politics you always have to take sides)? Sasa uchoyo wa CDM uko wapi ktk hili?
    Isitoshe, upinzani ni itikadi/msimamo zaidi kuliko cheo. Hata kama kulikuwa na kamati tatu za bunge kwaajili ya upinzani ni ujinga kusema CDM wana 'uchu wa madaraka' kwa sababu tu hawajashirikisha vyama vingine ktk kambi. Vipi kuhusu CUF na CCM vilipogoma kushirikisha vyama vingine ktk serikali ya umoja wa kitaifa?

    Na katika hili la kuongoza kamati za hesabu za bunge, yupi ni mroho wa madaraka, yule ambaye amepewa na wananchi ridhaa zaidi na kustahili haki ya kuongoza kamati bila kushirikisha wengine kutokana na kanuni zilizokuwepo (CDM) au wale waliokuwa tayari kubadili kanuni kwa ridhaa ya CCM (a deal with the devil) ili waongoze wao kamati(NCCR,UDP,TLP,CUF)?
     
  12. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Ukweli ni kwamba CUF is pure opposition party , CUF ni POPO Bawa wako kwenye utawala pia wako kwenye upinzan.
    Ukweli huu ndo chanzo cha migogoro yote ndani ya kambi ya upinzani.
    Tatizo la CUF Kuunda serikali ya Mseto na CCM kule Visiwani ndiyo asili ya vurumai.

    CCM wanachezea Sheria na Taratibu hawajui kwamba kuna world Wide Paradigm Shift ambayo itawaacha wamejisetiri na Birthday Suit?

    Nguzo zote za CCM za kuendeleza Uhaini na Ubakaji zimevunjwa miimo na misingi yake wamebakiwa na nguzo mbili tu nazo zina nyufa kibao.
    Nguzi ya kwanza FEDHA
    Nguzo ya pili MIZENGWE/Ubabaishaji/Ushikaji/unyanyawingi.

    Wananunua Haki kwa fedha.
    Wanatumia dhamana kupindisha na kufumbia macho sheria na taratibu.

    Vitisho vimewashinda
    Wizi karibu itakuwa historia.
    kujifagilia kumewashinda.
    Kupakazia wengine kumewashinda.
    kuburuza watu mahakamani kumewashinda.

     
  13. N

    Nonda JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,825
    Likes Received: 1,147
    Trophy Points: 280
    JokaKuu,

    Uliyaandika ni convincing hakuna la kubishia hapa ila ndio maana hiyo busara ndiyo ilikuwa uchukue mkondo wake ,kwa bahati mbaya CDM wamesimamia kanuni na wamesahau busara. Sasa we have to deal with the aftermath.

    Pitia hii, ongeza tu kwenye hiyo equation NCCR,TLP na UDP.
    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/92308-upinzani-unapopinzana-unapohujumiana.html
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Feb 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    AfroPianist,

    ..nakubaliana na wewe 100%, sina cha kuongeza.

    Nonda,

    ..Kafulila na Hamad ni sawa na watu wanaotaka kula bila kufanya kazi.

    ..nasema hivyo kwasababu nafasi waliyopata CDM ni matunda ya juhudi zao kuwafikia na kuwatetea wananchi.

    ..tufike mahali viongozi waongoze kwa ridhaa ya kura, na siyo ujanja-ujanja wa kucheza na kanuni za bunge.
     
  15. N

    Nonda JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,825
    Likes Received: 1,147
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    CDM wangeweza kuwaingiza m/wabunge kutoka NCCR bila kumpa kula Kafulila,
    Pia wangeingiza m/wabunge kutoka CUF asiye Hamad ...kama tunazungumzia busara ndio hizo.
     
  16. amanibaraka

    amanibaraka JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmmh

    Sina hakika nani wamekosa busara katika hili!!


     
  17. N

    Nonda JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,825
    Likes Received: 1,147
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Mbowe ametumia kanuni lakini amepuuza busara.

    "Kimtazamo wa kikanuni yuko sahihi kwa kuwa zinampa mamalaka hayo. Lakini kwa mtazamo wa uongozi, uamuzi huo una mushkeli kwa kuwa zinamfanya kuonekana kama kiongozi wa kambi ya Chadema zaidi kuliko kuwa Kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni," alisema Kafulila.

    Mbowe "[FONT=ArialMT, sans-serif]Alisema kuwa ameteua wasemaji wakuu wa wizara hizo kutoka Chadema peke yake kwa kuwa vyama vinavyounda kambi hiyo havijafikia maridhiano na kuahidi kuwa atavishirikisha baada ya kufikia maridhiano."[/FONT]

    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/110966-vyama-vya-upinzani-vyakubali-uamuzi-wa-mbowe.html
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,846
    Trophy Points: 280
    Duu! hizi ndio siasa za bongo, Tambwe Hizza siku akiwaponda Chadema wanamuita taka taka leo kawaponda Cuf maneno yake unayatumia kama Reference, haya tutafika
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,846
    Trophy Points: 280
    Duu! hizi ndio siasa za bongo, Tambwe Hizza siku akiwaponda Chadema wanamuita taka taka leo kawaponda Cuf maneno yake unayatumia kama Reference, haya tutafika
     
  20. J

    JokaKuu Platinum Member

    #20
    Feb 16, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Nonda,

    ..waliowapa CDM uhalali wa kuunda kambi ya upinzani ni wananchi wapiga kura. inaelekea Kafulila bado hakubaliana na ukweli huo. huyu inaelekea si mwana demokrasia wa kweli.

    ..CDM waachwe watekeleze jukumu walilokabidhiwa na wapiga kura. at the end of the day, wakati wa uchaguzi, wapiga kura watakuwa na nafasi ya kuwapima na kuamua kama wawape majukumu makubwa zaidi au wawatose ktk nafasi hiyo.

    ..labda nikukumbushe mfano mmoja wa gaidi la Kiafrika akiitwa Dr.Jonas Savimbi. wakati wa harakati za uhuru wa Angola Dr.Savimbi alikwenda kutafuta msaada wa kijeshi kwa makaburu wa Afrika Kusini. that was a CARDINAL SIN au USALITI MKUU machoni mwa Tanzania na nchi zilizokuwa mstari wa mbele kugombea uhuru wa Afrika.

    ..walichofanya KAFULILA na HAMAD RASHID, kwenda kutafuta msaada wa CCM, kubadilisha kanuni ya bunge ya kambi ya upinzani, hakina tofauti na kitendo alichofanya SAVIMBI dhidi ya wazalendo wenzake. ule ulikuwa ni usaliti kwa kila mwenye mapenzi mema na mafanikio ya upinzani nchi hii.
     
Loading...