Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hamad Rashid aigeukia serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bagwell, Sep 24, 2012.

  1. b

    bagwell Senior Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohammed ametoa wito kwa Serikali kuanza kutekeleza miradi kwa muda uliopangwa ili kuokoa nchi kupoteza fedha nyingi bila sababu ya msingi.

    Akizungumza na wananchi wa Kibaha wakati wa mahafali ya darasa la saba ya Shule ya Msingi Vision, Hamad alisema Serikali imekuwa na tatizo la kukamilisha miradi kulingana na wakati, badala yake miradi mingi imekuwa mzigo kutokana na kugharimu fedha nyingi.

    Akitolea mfano, Mbunge huyo alisema mradi wa daraja la Kigamboni na Uwanja wa Ndege wa Songwe imekuwa miradi inayogharimu fedha nyingi baada ya kuzembea huko nyuma kuijenga kwa gharama nafuu.

    "Kuna tatizo la Watanzania na Serikali yetu kwa ujumla ni kutokwenda na muda, kuna miradi mingi inatufuna pesa nyingi kutokana na uzembe wetu wa kutokimbia na muda, badala yake tunapoanza kuijenga tayari tumechelewa na inatubidi tutumie fedha nyingi," alisema Hamad.

    Aliwahasa wanafunzi wanaomaliza shule hiyo kuhakikisha wanajenga tabia ya kukimbia na muda ili kujijenga katika utendaji wao na mara watakapopewa madaraka mbalimbali wataweza kufanya maamuzi kwa haraka.

    "Kimbieni na wakati kwa sababu mtakapopewa madaraka mtakuwa na maamuzi sahihi na haraka kwa ajili ya manufaa ya nchi na jamii kwa ujumla," alisema.

    Alisema hata Mungu hapendi watu waliogawanyika kwa misingi yoyote iwe ya kidini, kikabila na kiasiasa kwa sababu hawana umoja wa ukweli, hivyo ni vyema Tanzania ibaki kuwa moja kwa manufaa ya vizazi vijavyo.

    Katika sherehe hiyo, Hamad aliendesha harambee ya kuchangia mradi wa umeme shuleni hapo na zaidi ya Sh.200,000 zilipatikana na kuahidia kuisadia shule hiyo kwa kuwaombea misaada katika Taasisi na watu binafsi ili kutimiza lengo hilo.

    Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo, Magesa Kubebika alisema jumla ya wanafunzi 24 wamemaliza masomo yao ya darasa la saba na wanamatumaini wanafunzi wote kuendelea na masomo ya sekondari kama ilivyokuwa mwaka jan
    a.
     
  2. Mkali Tozz

    Mkali Tozz JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mamluki !
     
  3. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    Wakaanzishe chama cha mamluki akimjumuisha Kashilila na wengine,...bado anaweweseka kwa kukosa nafasi katik kambia rasmi ya upinzani bungeni.nadhani kasoma upepo na kuona akizozana na CDm muda huu atamalizikia kisiasa.
     
  4. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2014
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,697
    Trophy Points: 280
    Laki mbili????
     
  5. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2014
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,428
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    Unashangaa.
     
  6. m

    matasha JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2014
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari kama hii inatusaidia nini?
     
  7. fundi25

    fundi25 JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2014
    Joined: Apr 16, 2013
    Messages: 3,567
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hana mbele wala nyuma
     
  8. swagazetu

    swagazetu JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2014
    Joined: Nov 28, 2013
    Messages: 3,630
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Primary unawaasa nini!! wastage of time.
     
  9. More Tiz

    More Tiz JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2014
    Joined: Mar 28, 2013
    Messages: 2,235
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa mahakama waanzishe chama.
     
  10. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2014
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 33,599
    Likes Received: 8,490
    Trophy Points: 280
    hivi ni mbunge wa WAWI au MAHAKAMA ?
     
Loading...