Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Halmashauri ya Ilala indaendesha wizi wa maeneo ya wananchi wa Kinyerezi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Godwine, Jan 23, 2012.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Katika mpango wa upimaji wa maeneo ya makazi ya mji katika sehemu ya Kinyerezi, halmashauri ya Ilala imekamilisha mpango wake wa kuwanyanganya wananchi wanyonge ardhi yao kwa lengo la kujipatia kipato kikubwa.

    Haiwezekani kwa kiwanja cha chini ya sq m 1600 mwenye kiwanja akitaka kubakia na kiwanja chake basi anatakiwa kuwalipa halimashauri ya ilala zaidi ya shs mil 8 lakini halmashauri hiyo hiyo ikichukua kiwanja hicho toka kwa mwenye kiwanja kutaka kumlipa fidia ya wastani wa laki tatu.

    Daima wanchi walizoea kutapeliwa na watu binafsi lakini kitendo cha serikali kuanza kutapeli wananchi wake wa kinyerezi ni tukio jipya na la kushangaza sana.
     
  2. k

    king11 JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​kwanini wananchi wasiende mahakamani kushitaki?
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Kimantiki ni kwamba kama bei la soko la ardhi ni Tshs. 10,000/sq meter wanatakiwa walipwe kiasi hicho. Lakini pia kuna gharama za kupima nazo zinatakiwa ziangaliwe. Pamoja na hayo yote lakini kumeibuka na unyang'anyi wa ardhi ya wananchi.

    Nendeni mahakama.
     
  4. G

    Godwine JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana nawewe kwamba kuna gharama za upimaji lakini sidhani kwa mradi mkubwa kama ule gharama hizo zifike zaidi ya mil 5 kwa kiwanja kimoja wakati fidia ikiwa chini kiasi kile. lazima kuwe na utaratibu wa kuwahusisha wenyeji kwani zoezi la upimaji wa miji linatakiwa kuwanufaisha wenyeji na si kuwafanya masikini
     
Loading...