Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali za hospitali zetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by measkron, Dec 12, 2011.

  1. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Hospitali ya mkoa Ruvuma wodi ya wajawazito uwezo wake ni vitanda 70, kuna kina mama zaidi ya 200 wanalala nje, ndani hapatoshi na mvua ikinyesha wananyeshewa, jiko dogo wanapika nje, wengi hutokea jimbo la Namtumbo kwani hakuna huduma ya dharura kwa wajawazito... Source TBC News saa 2. My take: vipaumbele ni vipi kama twaweza kuadhimisha miaka 50 ya uhuru kwa pesa nyingi huku tukishindwa kujali huduma muhimu? Viongozi wetu wana mawazo gani ili kuboresha huduma za kijamii?
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,629
    Trophy Points: 280
    Kama nakumbuka vizuri kuna wakati Mwanakijiji alikuwa na effort ya kuongeza vitanda kwa wagonjwa. Sijui iliishaje. Sio lazima kila kitu kiachwe kwa serikali, especially kama serikali yenyewe hopeless.

    Tunafanya nini kusaidia wagonjwa kama Watanzania?
     
  3. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wabunge wao hawana habari nao.Wanafikiria kujiongezea posho tu.Sijui nini msimamo wa mbunge wa Namtumbo Vita Kawawa kuhusu posho wakati mama na dada zake wanajifungulia mavumbini kama panya!
     
  4. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu ninadhani hili hii sio kwa Namtumbo pekee, kule Simanjiro hawana hospitali ya wilaya kina mama wajawazito hulazimika kwenda Hospitali ya Mkoa Kilimanjaro, Mawenzi, kulingana na jiografia ya Simanjiro. Nina ndugu yangu anafanya kazi huko Mawenzi hospitali ananijuza chumba cha upasuaji kilifungwa tangu 27/12/2010, karibu mwaka sasa. Ingependeza kama wanahabari wengine wangeiga mfano wa Ruvuma na kuonyesha mikoa mingine hali ikoje. Serikali legelege, viongozi legelege, maamuzi legelege.
     
  5. The FaMa

    The FaMa Senior Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunalipa kodi kwa serikali ambayo nayo hupaswa ku-provide better services kwa wananchi! Je ndicho kinachofanyika? Kodi hatulipi? Kama tunalipa, hazitoshi? Kama zinatosha, zinatumikaje? Jibu= kujiongezea posho, sherehe za 64bn/-, safari za nje zisizokuwa na tija nk nk.
     
  6. R

    React Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hospitali ya Mkoa Iringa imesimamisha huduma za kawaida kwani serikali (hazina) haijapeleka fedha MSD za kutosha kwa miezi mitatu mfululizo. Hospitali ilikuwa inapokea kiasi cha mil 33 kwa mwezi kwa ajili ya madawa , lakini tangu Sept 2011 imepeleka mil 28 tu. Hospitali imeshindwa kujiendesha kama kawaida. Huduma ni kwa zile za dharura tu. (Emergencies)
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,177
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    wabunge wasipolipwa posho for one day only ..vitanda vinanunuliwa na hospitali inaongezwa...nani wa kuwafunga kengele? ZITTO??
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,177
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    kwani watu walikuwa wanatibiwa bure?
     
  9. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Upinzani Mi naona ni nzuri sana! Ntarudi baadae kidogo! Maana naona hp mtaani kama kuna kelele ambazo siyo!
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,769
    Trophy Points: 280
    ....Dah!!! Halafu wanaenda kuunguza bilioni 64 kwa sherehe tu!!!! Na kisha kuja na kauli potofu kwamba tumethubutu, tumeweza na tunasonga mbele!!!!!
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Kumbe tunajua serikali yenyewe ni hopeless? Why do we keep voting it in? Mi nadhani sie wenyewe ndo tuna tatizo! Inafika wakati tuvune tulichopanda manake hatujifunzi kutokana na makosa. Hao wamama wanaojifungua nje kwenye mvua walimchagua rais wao,ndo anawatumikia hivyo!
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,769
    Trophy Points: 280

    ....Dr nakubaliana nawe lakini pia mimi nadhani katika uchaguzi uliopita hakushinda huyu ila walitumia vyombo vya dola kuchakachua uchaguzi kwa kiwango cha kutisha, kwenye uchaguzi wa Rais na Wabunge.
     
  13. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 757
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Jamani inabidi ifike kipindi tuanze kudeal na wabunge wetu hata kwa kuwapiga au hata kuharibu ili mradi wajue majukumu yao maana kila kitu tunalaumu serikali bila kuangalia ngazi ya serikali ya kuwajibisha.

     
Loading...