Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali ya Uusalama wa taifa letu ni ya hatari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kiranja Mkuu, Aug 8, 2011.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ukosefu wa mafuta (sio uhaba), ukosefu wa umeme, ukosefu wa ajira, tofauti kubwa ya kipato kati masikini na matajiri na ugumu wa maisha kwa ujumla ni vitu vinavyopelekea hali ya usalama wa taifa letu kuwa hatarini.

    Naona kabisa kuna siku watu wataingia mitaani, machafuko makubwa yatatokea na huenda yakamn'goa raisi na serikali yake madarakani.
    Kwakweli hali ya usalama wa taifa letu ni mbaya na inatisha.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Umegundua eeh?
    Leo nimezunguka vituo 3 consecutively, vyote havina mafuta!...pamoja na kujidai kushusha bei, wasafirishaji abiria aidha watagoma soon, au watapandisha bei za huduma hiyo!
    Neno UWT naona kama lilishakuwa msamiati hapa Tz!...Hivi wako wapi hao watu, na wanafanya nini?
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    tunakoelekea ni mbali zaidi kuliko tulipotoka, tujiandae
     
  4. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Yakitokea maandamano ya kutaka Kikwete atolewe madarakani ntakuwa wa kwanza kujitokeza, heri kufa kwa risasi kuliko kuishi maisha magumu yanayosababishwa na watu wachache wajinga.
    Mkapa alikuwa lakini tulipata mahitaji yetu yote muhimu.
    Nasema wazi niko tayari hata kujifunga mabomu na kujitoa muhanga dhidi ya hii serikali dhalimu ya magamba.
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Wanaohusika na usalama wamelazwa SA baada ya kushiba hela ya wanyonge! Rais hajasafiri sijui ana renew Visa au kapata vikwazo kutosafiri nje ya nchi!!
     
  6. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    passport imejaa, sasa anatengenezewa special passport kubwa kama biblia ili isijae kwa haraka
     
  7. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,152
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Aisee! Mmenifumbua macho, sikufikiria mnayojadili hapa!
     
  8. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,856
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    kazi kweli kweli
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ukiona wa mutharika kasanda ujue ndo zamu ya tz tuombe mungutu ndo kilicho baki..
     
  10. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Kweli kabisa
     
  11. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Ni aibu kubwa kutembea na kidumu kwenye gari miaka 50 baada ya uhuru. Kwa vile nchi inajiendesha yenyewe bila rais watanzania tuvumilie tusiingie mitaani hadi 2015 tutakapopata rais. Kwa huyu jamaa aliyeko madarakani hata tukiingia mtaani tutakuwa tunaharibu taifa letu kwani hajui nini cha kufanya pale magogoni. Leadership is about RISK TAKING AND INNOVATION. Risk taking is about kufanya maamuzi magumu lakini Mkwerre kashindwa kabisa
     
  12. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,192
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Tunatakiwa kuikarabati na kuiboresha Idara ya usalama wa Taifa kwani hali ilivyo ipo kama idara ya usalama wa watawala!
    Tunakoelekea siyo pazuri, kama mgeni anaweza kuipa serikali saa 24 na hafanywi chochote, kwa nini wengine wasiige mfano wake kupanga kuhujumu taifa kwa maslahi yao?

    Idara ya Usalama wa Taifa inatakiwa ihusishe zaidi wazalendo wanaofanya kazi katika makampuni binafsi yanayofanya shughuli zake hapa nchini ili kuweza kuwadhibiti wakurugenzi wa makampuni na taasisi binafsi.

    Ni muhimu sasa kwa serikali kupenyeza mkono wake kwa karibu kila taasisi isiyo ya kiserikali kwa kuingia mikataba na wataalam wazalendo wanaofanya kazi katika taasisi hizo kupitia idara ya usalama wa taifa ili kupata taarifa za mipango na sera taasisi hizo, zioanishwe na sera na mipango ya taifa na ikionekana zianakinzana basi kuwe na udhibiti wa haraka.

    Usalama wa Taifa ni zaidi ya usalama wa viongozi, ni usalama wa raia wote kisiasa, kiuchumi na hata kiutamaduni. Mkulima anahitaji usalama na mustakabali wake, vivyo hivyo wafanyakazi na wafanyabiashara na mwisho viongozi.
     
  13. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,152
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Hii awamu ya nne sijapata kuona yaani aibu mno! Ndo maana Nyerere kwenye hotuba ya Mei Mosi Mbeya ya mwk 1995 alisema Ikulu ni mzigo na si mahala pa kupakimbilia! Nadhani Viongozi wengi walishindwa kumwelewa maneno ya Baba wa Taifa kipindi kile, sasa leo tumeona na tumefundishwa na nchi inavyoenda, Magogoni anatakiwa kukaa Kiongozi aina ya Nyerere, Mkapa na Sokoine full stop!
     
  14. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Usalama wa Taifa wapo Baa za Kijitonyama na Sinza wanakula BIA na kubadilisha "plate number" za magari!

    BTW: Hivi walinzi wa Kikwete na wasindikizaji wa msafara wake nao ni "State Security Agents" or "Operatives"?
     
  15. aye

    aye JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,779
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    nchi imemshinda kakaa kimya wananchi wanataabika dhambi hii itamtafuna sana huyu jamaa
     
  16. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    <br /> <br / hivi wanajamii mnaojua sheria za inji hii, hakuna kipengele au njia kitakachotuwezesha wananchi kuwaondoa viongozi wa hii wizara ya nishati badala ya kusubiri kuondoka wenyewe au ****** kuwaengua? Hii ni aibu kwa taifa. Ndio maana ****** anaona aibu kusafiri katika kipindi
     
  17. K

    Karata JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2011
    Joined: May 1, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu hizi ni facts tupu, inaitajika UWT reform haraka sana.
     
  18. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Afadhali idara ya UWT ingebinafsishwa wangefanya kazi kwa ufanisi zaidi. Cha kusikitisha sijui kama watawala wanapelekewa taarifa za kweli, Wao taarifa wanazopeleka ni CDM wanataka kumpindua baba riz kwa maandamano.

    Soon migomo itaanza wafanyakazi, wanafunzi tuangalie kama nchi itatawalika, tunagalie hata Israel raia wako mtaani wanalalamikia kupanda kwa garama za maisha sasa JK anafikiri watanganyika watakufa na tai shingoni?
     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, this might seem like a joke but the state of our 'National security' and the response to major issues like the ones discussed hereinunder, leaves a lot to be desired
     
  20. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu wangu..hivi ndo mmechoka kiasi hicho wajameni....?
     
Loading...