Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali ya umeme nchini: Tanesco yakata tamaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Jul 26, 2011.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    [h=3]Tanesco yakata tamaa [/h]

    *Yasema hali tete, ratiba ya mgawo yatupwa

    Na Benjamin Masese
    Majira

    SHIRIKA la Umeme Tanzania (TANESCO) limesema kuwa hali ya mgawo wa umeme nchini kwa sasa ni tete kutokana na uzalishaji wa nishati hiyo kuzidi kupungua na kufikia hatua za mwisho za kuzimwa kwa mitambo.

    Vile vile limesema kwamba halitaweza kufuata ratiba iliyotolewa awali ya mgawo wa umeme na hivyo kuwataka wananchi kukubaliana na hali iliyopo sasa hadi serikali itakapofanikisha mipango yake kuhusu suala hilo.

    Hayo yalisemwa na Meneja Uhusiano wa TANESCO, Bi. Badra Masoud wakati wa mahojiano na gazeti hili kwa njia ya simu kuhusu kutofuatwa kwa ratiba ya mgawo wa umeme iliyotolewa awali ambayo imesababisha malalamiko kwa wananchi.

    Bi. Masoud alisema kuwa ratiba hiyo imeshindikana kufuatwa kutokana na kiwango kidogo cha umeme kinachozalishwa ambacho kwa muda mwingine kipanda na kushuka, hivyo kuwapa wakati mgumu wa kuwahudumia wateja wake.

    Alisema kuwa hakuna njia mbadala ya kuepusha tatizo hilo, kwa kuwa tayari limeshakuwa kubwa.

    Kinachotakiwa sasa, alisema ni uvumilivu na subira wakati serikali ikiwa katika mchakato wa kuepusha nchi isiingie katika giza.

    "...kwa hilo ni kweli hatuwezi kufuata ratiba tuliyoitoa awali kwa sababu ya kiwango cha uzalishaji kupungua kila wakati, yaani kinapanda na kushuka...sasa ukisema unafuata ratiba utasababisha migogoro, naomba wananchi watambue kwamba hali ni tete na tukubaliane na hali hii," alisema.

    Hivi karibuni, vyombo vya habari vilisema makali ya mgawo wa umeme yameongezeka kutoka saa nane hadi 18 kwa siku katika mikoa mbalimbali ikiwemo Tabora, Kilimanjaro, Arusha na Dar es Salaam.
     
  2. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,778
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Kwanini serikali haiko wazi kukubali kua hili ni janga la kitaifa?
     
  3. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Huyo mama wa tanesco hajui lolote wala asituambie tukubaliane na hali, hizi kazi za kupewa kwa kuangaliwa usoni bwana.....
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Mkuu wa nchi si kishaongea kwamba yeye si mawingu anyeshe mvua na pia matatizo haya ya umeme yeye kayakuta hivyo hastahili lawama zozote!! Hivyo nchi ndio inaelekea gizani sijui kwa kipindi gani...labda mpaka October kama kutakuwa na mvua za kutosha ya kuweza kuyajaza yale mabwawa ya Mtera na Kidatu, vinginevyo kama ukame utaendelea giza ndio hiloooooo linajivuta taratibu.
     
  5. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Yatatimia muda si mrefu,ccm wapo kwa ajili ya kuvuna raslimali zetu.wanashindwa kuuza mashangingi then wanunue mitambo ili watupe umeme?
     
  6. Rumishaeli

    Rumishaeli JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pamoja na kwamba JK kakuta tatizo yeye akisaidiwa na aliowateuwa kishkaji wakaendelea kuitafuna kwa kuandaa mikataba mibovu na kujilimbikizia fedha nje na ndani ya nchi, akifikiri na yeye ataicha TANESCO kama alivyoikuta kumbe speed ya jamaa zake ya kuitafuna ikatriple(x 3) sasa inamuumbua, anaulizwa swali anajibu kama mtoto ambaye hajaenda hata darasa la kindagatern bana inaudhi sana!
     
  7. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    yani imebidi nichekek tu kwa sentensi yako...
    wazime tu tuingie gizani labda tutapata akili sasa.
     
  8. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    eti ni kweli adi zile shehena ya generators/solar za wazito ziishe?
     
  9. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Tunayasikia,tunayashuhudia lakini tuko kimya kama hayatuhusu vilee...!
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,845
    Trophy Points: 280
    Tumekua watu wa kulalamika kwenye internet na simu.
     
  11. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,189
    Likes Received: 1,099
    Trophy Points: 280
    Lakini Taarifa zilizopo nikuwa Tatizo la umeme ni la muda tu kufikia mwezi wa Disemba mwaka huu litatatuliwa....taarifa zaidi fuatilia vyombo vya habari kuanzia sasa
     
Loading...