Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hali ya uchumi serikalini ni mbaya sana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by carmel, Feb 1, 2011.

  1. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hali ya uchumi imekuwa mbaya sana katika idara zote za serikali kuliko hata ile iliyowahi kuripotiwa wakati wa uchaguzi. Chanzo cha kuaminika kutoka idara moja nyeti kinasema wamepelekewa waraka mzito wa kuwaamuru kurudisha hazina OC walizokuwa wamepelekewa kwa ajili ya matumizi ya kazi za serikali. Kwa ufupi hata OC zenyewe kuna wizara yenye idara kama kumi inapelekewa sh miliion kumi which means kila idara ipewe million moja kwa mwezi na bado wanataka pesa hizo zirudishwe kwa kisingizio kuna watu hawajalipwa mishahara kwa hiyo bora kazi zote zisimame mishahara ilipwe. hali inatisha especially kwa sukari kufikia 2000 kwa kilo. Tunaenda wapi?
    My Take: huu ni mkakati maalumu wa kutafuta fungu la kuilipa dowans.
    Amueni wananchi wakati ni huu wa kufanya kama Tunisia.
     
  2. C

    Consultant JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,959
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Hivi ule mkutano wa Bunge letu ''tukufu'' wa mwezi wa pili bado upo pale pale?

    Nadhani wangeanza kwa kuuahirisha huo kwanza.

    Wananchi wafanye kama Tunisia? - ile sumu tuliyopuliziwa ya ''amani, utulivu na mshikamno'' itachukua muda mrefu saaana ku-expire.
     
  3. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bunge liahirishwe? I dont think so, wanajua sana kulinda maslahi yao hawa, mi ningewasifu kama wangepunguza posho za wabunge kulipa dowans
     
  4. C

    Consultant JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,959
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Kuliko kuwanyang'anya idara nyeti let say ya afya hako ka-milioni moja, si bora bunge lisubiri kwanza kuepusha yale mamilioni wanayojilipa posho?

    But again, vipaumbele vyetu vipo tumboni
     
  5. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hazina hakuna fedha siyo kuwa wanataka kuwalipa Dowans. Makusanyo ni madogo ni 60% tu ya mahitaji ya nchi vilevile Mkwere alitumia fedha nyingi sana kwenye kampeni akifikiria kuwa anaweza kuzirejesha kwa mizunguko mingine kama ya Dowans n.k Akina ankle Michuzi na wengine walikuwa wanapata posho ya laki moja kwa siku. Kampeni ilikuwa nchi nzima .... leo ndo tunalipa gharama hiyo. Nakumbuka kabla sijatoroka Bongo baada ya kuona akili za wengi ni finyu kwenye uchaguzi uliopita tulitakiwa kurejesha OC hazina mwezi Septemba ambapo ofisi niliyokuwepo ilitakiwa kurejesha nusu ya fedha zote zilizokuwa zimeletwa. Nasikitika kuona kama bado inaendelea .......... "" Mwenye macho na aone..... mwenye masikio na asikie..... """
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    carmel -

    Naomba kuuliza tu - OC ndiyo nini vile? Maana wengine hatujawahi kufanya kazi serikalini tangia kutoka tumboni mwa Mama zetu!

    It sounds like "salary advance"? right?
     
  7. K

    Kahogoya New Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kwelikweli. Wenyewe wapo kimyakimya
     
  8. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    I think it's OTHER CHARGES. Fungu linalopelekwa ofisi za serikali to cover operational costs, I guess.
     
  9. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    magafu, nimekusoma, hata mi kilichoniondoa bongo, ni unafiki na ufisadi wa serikali. Poleni ndugu zangu mliopo tz, iliniuma sana kikwete alivyochakachua kwa mara ya pili.
     
  10. f

    furahi JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    OC maana yake "Other Charges" apart from mshahara huwa kuna hela inatoka Hazina inaitwa OC kwa ajili ya ku-run office. Kununulia karatasi, wino, kulipia internet, umeme,fax,simu, chai asubuhi, kulipa vibarua, kununua vifaa kama computer, printers, photocopier, posho za vikao,mafuta ya gari,vifaa vya usafi na mengine mengi kama hayo. Huwa kwa idara moja ya wizara ina matumizi ya bilioni 5-10 kwa mwaka.
     
  11. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Yote mliyoyanena ni kweli hakika.Kila Idara na Sekta ya Umma sasa hivi wanahaha jinsi ya kuwalipa wafanya kazi posho zao za mwezi acha mishahara.Mtakumbuka majuzi Polisi wakilalamika wamekatwa posho zao,Ile ilikuwa ni hatua ya makusudi kabisa wala haikuwa bahati mbaya kama yule bwana mdogo wa Zenji alivyojitetea!!!Kwa ujumla Hazina kuna hali mbaya isiyoelezeka katika historia ya nchi hii miaka 50 Baada ya uhuru.
     
  12. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ni matumizi ya kila mwezi yanayotolewa kwa kila idara ya serikali
     
  13. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nilijua hali itakuwa hiyohiyo. Kama rais anaingia madarakani tena kwa forgeries, tutarajie nini? Usanii kila kona. kwenye wizara kama za nishati usiseme. Hata watanzania tutegemee kula mikenge. Mpaka akili zitakapo tuingia tukaingia barabarani kuandamana.
     
  14. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    kuna idara toka mwaka huu wa fedha uanze hazijapata mafungu ya miradi...wanaripoti na kuondoka ofcn wakisubiri mishahara.idara zina madeni kila pahali
    wakulima waliahidiwa ruzuku ya pembejeo wakaandaa mashamba makuuubwa lakini mpaka sasa bilabila
    Lakini kama watendaji wanaendelea kufyata mkia mwisho wake itakuwaje
     
  15. f

    furahi JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Hapo kwenye RED panatia simanzi! Tunakoelekea tutalishwa unga wa mbao!
     
  16. deny_all

    deny_all JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye bold ni mchango pia kwenye ukata wa serikali, haswa mgao ulioanza mara nyingi tu ofisi za TRA zinakuwa off-line ikiimanisha kwa saa kadhaa au siku nzima kodi zinakuwa hazikusanywi. Walipa kodi wanasubiri mpaka uvumilivu unawashinda.
     
  17. K

    Kachero JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli hali ni mbaya katika idara za serikali,pesa za maendeleo hakuna ni pesa za mishahara tu ndio zinatoka nazo zatolewa kila mwezi.Kwa mwenendo huu hakuna ahadi hata moja aliyotoa JK itatekelezwa mwaka huu wa fedha.Swali la kujiuliza hizo hela zilikwenda wapi wakati uchaguzi uligharamiwa na wafadhili?au ndio EPA nyingine?
     
  18. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    na mtaani napo hali mbaya leo mfuko wa sukari kg50, sh 90000 bei ya jumla wakati jk anaingia madarakani ilikua sh 35 000
     
  19. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hili ndo linaniuma haswaa. mimi mwananchi wa kawaida kununua kilo ya sukari sh 2000.
     
  20. n

    nndondo JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    hebu achaneni na bubge hivi mmeshajiuliza hiyo semina ya wiki mbili kwa wabunge wote hao ya kumsikiliza fisadi hosea mtu ambaye wao wanatakiwa kum discipline inatumia zaidi ya milion 20 kwa siku bila kujumlisha mafuta yao na perdiem kulikua na umuhimu kweli? Kweli kuna seminar gani ndefu kiasi hicho ya one size fits them all, wabunge wapya na wa zamani wanafundishwa sane thing na same instructo, sawa na wanafunzi wa darasa la kwanza na la saba kusoma somo moja kwa mwalimu mmoja
     
Loading...