Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali si shwari CHADEMA...!?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kanda2, Aug 14, 2010.

  1. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Chadema leaders in Tarime move to CUF

    By DAILY NEWS Reporter,
    13th August 2010


    Political wind has hit hard Chadema in Tarime District, Mara Region where hundreds of its members returned their membership cards in protest of what has been described as prejudice.

    Speaking on behalf of others, the former Chadema District Secretary, Mr Joseph Anthony said the party supporters decided to join the Civic United Front (CUF) as the best way to express their grievances.

    "We (former Chadema members) are terribly disappointed by the higher party authorities that have decided to nominate wrong candidates for parliamentary and councillorship seats. We are not ready to work with leaders imposed on us," Joseph explained.

    Other party leaders in the district who defected to CUF include the party's district chairman, Mr Stephen Gesengewa (Sanifu), personal secretary to the former legislator, Mr Charles Mwera, the district youth chairman, Mr Jumanne Mroni, the youth commander, Waiboga Waryoba and others.

    The fact that the former legislator for Tarime Mr Charles Mwera was not nominated in the party's preferential votes, was also expected to join the CUF and vie for the seat through CUF.

    According to CUF district secretary, Ms Theresia Mkami and the party's district chairman, Mr Charles Nyamuriba, more than 200 former Chadema members joined CUF. She said for the last three weeks CUF had received nearly 600 new party members from other parties in the area.

    "Any moment from now we expect to receive Mr Charles Mwera, the former legislator on the ticket of Chadema," Theresia revealed.


    Mnalo hilo limewaganda!
     
  2. Tuntu

    Tuntu JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 28, 2009
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii sio habari nzuri kwa CUF na kwa Chadema pia, watakaonufaika na mgawanyiko huu ni CCM, ni vyema viogozi wa Chadema wakakaa na watu hawa ili waumalize huo mfarakano kwa faida ya upinzani.
     
  3. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ni kweli sio habai nzuri ,hata mimi sikupendelea kuona mass exodus wanaihama Chadema katika dakika za mwisho ,ila hapa inaonekana kuna jambo haiwezekani watu wahame tu hivihivi ni lazima wameanza watu wameanza kuzinduka,kwa upande mwengine watu kuhama chama kimoja kwenda kingine sio hatari kubwa,ingelikuwa tishio kama ingekuwa wanarudi kulekule tulikotoka yaana wanarudi CCM,ila vyama vinahitaji kuweka mambu yao sawa kama CUF kwani hatukusikia malalamiko ,Mi nilijua tu kama Chadema amna kitu ,sasa mambo hayo yanakuja juu.
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    DAiLY NEWS IN ACTION
     
  5. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,916
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Acha wahame kwani hatutaki siasa za personality kama huko CCM.Sasa kama kura za huyo Mwera hazikutosha bado hao wababaishaji walitaka apitishwe hivyohivyo?Utiifu kwa mtu badala ya chama ni mithili ya umwinyi.Kwani Chadema walishinda by-election kwa kura 200 au maelfu?Good riddance.

    By the way,magazeti ya CCM yamekuwa busy kweli kusaka habari za kuwavunja moyo Chadema.
     
  6. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2010
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,181
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    Very strange, learning from experience; i thought that we shared the same feelings; these names, Mwiba, MS, Kanda, Junius would rather see their fellow opposition parties demise so as to leave them as a sole opposition party. Go and fight CCM then you will be stronger than fighting CHADEMA; Chadema I am seeing has taken a very diiferent path, they don't fight CUF, they are fighting the party in power which has made things worse for the people.

    CUF wakeup, you have nothing to gain by fighting CHADEMA, overall CHADEMA is supporting you!!
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Chadema u just move on. Msibabaishwe na hisia za watu. Fanyeni lile lililo bora kwa jamii na si kiongozi mmoja mmoja
     
  8. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Go Mwera, Go...... CHADEMA sio yako pekee ni yetu sote.........pamoja na wewe.
     
  9. K

    Keil JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jimbo la Tarime lina matatizo siku zote. Sioni kama kuna chama kina advantage kwenye huu mgawanyiko wa wapiga kura. CCM wenyewe wameshindwa kutangaza mshindi wa kura za maoni kwa kuhofia vurugu, wanasubiri kwenda kutangazia matokeo Dodoma ambako wapiga kura hawawezi kwenda kufanya fujo.

    Pengo la hao wanaotoka CHADEMA kwenda CUF litazibwa na kura za chuki za wana CCM ambao mgombea wao atakatwa jina lake. Mwisho wa siku bado CHADEMA watashinda.

    Daily News (Daily Noise) naona wako kazini kuisaidia CCM, lakini CCM ina kibarua kipevu.
     
  10. Tuntu

    Tuntu JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2010
    Joined: Jan 28, 2009
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo litatokea tu kama mgombea wa CCM atakayetoswa atajitoa kwenye chama na kugombea kwa chama kingine, lakini vinginevyo atakayetoswa ataingia kwenye kampeni kama mpambe mkuu wa atakayepitishwa akipalilia "nafasi yake ya kupoozwa" baada ya uchaguzi.
     
  11. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2010
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu wanachadema, salaam ziwafikie hapo mlipo, Nazungumza toka hapa nyumbani , Nashangaa uvumi unaoenezwa na wasiopenda mabadiliko, Ni kweli kuwa kura za ndugu yetu mwera hazikutosha, na hii imefanyika tuu kwa sababu 2

    Ndg Mwera alipopata fursa kuingia pale mjengoni hakuweza kuvivaa viatu vya mpiganaji wetu(Chacha) viatu vilimpwaya.

    Uwezo wa kujenga hoja nao umeonekana kuwa mdogo, ama ni kwa sababu hakujijenga vema hilo siwezi kulisemea

    Ndipo kwa maslahi yetu wanatarime tukaona tuje na mbadala wa Chacha Wangwe(Mwita Mwikwabe)

    Hatakuna aliyerudisha Kadi na sisi tunajua CHADEMA waliyoyafanya hapa, wanafunzi kusomeshwa si jambo dogo, Tunajua wala hatudanganyiki hata kidogo

    Kama kaka yetu atakihama chama na kuelekea anapajua sisi hatuna cha kusema ila tunamjali na pia yeye ni sehemu ya CHADEMA, mchango wake tunauheshimu sana

    Ni yeye aliyeweza kuisimamia halmashauri yetu na tukafanya vyema.na jambo la kuanguka kura za maoni ni jambo la kawaida

    CCM hata kama wangekuja na pipi, pelemende hapa hawapati kitu, uwelewa ni mkubwa kwa Dada zetu, mama zetu, Baba zetu na hata wake zetu

    Kazi kwenu huko mliko waelimisheni Mama zenu, baba zenu na hata waume zenu nchi ipone

    Mwisho, sisi hatuongozwi na fikra za mtu, tunaamini ukweli na si habari za Bi Kilembwe
     
  12. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kaka mwera hakushindwa isipokuwa kura zake hazikutosha,hapo ndipo mtihani unapokuja chadema.angalia mambo ya ukonga utaona ubinafsi na u.....unatawala chadema,hicho sio chama cha kisiasa ni cha burudani tuu.ondokeni huko!
     
  13. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ulijuaje?! Kazi yao kukata maungo tuu jawana jipya!
    Kaka ms kaza buti mtuwangu wanaokupinga wote hawajawahi hata kupiga kura ni washabiki wa kuselebuka tuu
     
  14. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Talk about nepotism....
     
  15. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2010
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,735
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Tusisahau source ya habari hii ni gazeti la Uhuru.
     
  16. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 600
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Haya ndo nilitaka pia kuthibitisha! Unakumbuka pia Radio yao ilianza kampeni kitambo? wakimshirikisha CLOUDS FM????
     
  17. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    mkakati wa ccm wa kununua watz masikini umeeshaanza.................wameanza kuwagawa wenye hekima wanajua na wanachukua hatua.........kazi kwenu mnnunliwao kwa bei chee kiasi hicho
     
  18. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #18
    Aug 14, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    unadhani CHADEMA ni taasisi ya mtu mmoja, alikuwepo Amani Warid Kabouru , kama kada mwanzalishi wa chama, kama mpambanaji, lakini yuko wapi leo.
     
  19. u

    urasa JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo gazeti la daily news hawtaki hata siku moja kwenda vijijini na kuripoti juu ya upungufu wa madawti,walimu,miundombinu mibovu,limekaa kushabikia chama tawala,siku zenu zinahesabika
     
Loading...