Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali Mbaya kwa WaTZ wafanyabiashara nchini CHINA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Jun 12, 2012.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    HALI ya hatari imewazingira Watanzania walioko nchini China kwa biashara, baada ya Wachina kuanza tabia ya kuwadhulumu, kuwapiga na kuwapa mateso mbalimbali.

    Habari kutoka China, zilizojazwa nyama kwa picha za matukio ya Wabongo wakiloa damu kwa kichapo, zinaeleza kwamba jamaa hao wamegeuka waonevu wa kiwango cha juu kwa Watanzania.
    CHANZO CHA STORI

    Mtanzania, Bicklen Nazaleno Kibiki alipewa kichapo na Wachina waliomvamia hoteli aliyofikia kwenye Jiji la Guangzhou.
    Chanzo chetu kilisema: "Bila sababu, Wachina walimvamia huyu mwenzetu wakati anapandisha mizigo yake hotelini, wakampiga. Tulipompeleka Kibiki polisi kuripoti, tukageuziwa kibao, akaambiwa alipe faini.
    "Kuna Mtanzania mwingine mbali na huyu Kibiki, yeye alipigwa barabarani baada ya kwenda polisi, akalipishwa faini, bahati nzuri Waafrika wenzetu kutoka Nigeria, waliungana na sisi, tukamsaidia akatoka, amesharudi Tanzania na hataki tena kurudi China."
    WACHINA BWANA!

    Mtoa habari wetu alisema Wachina pia wamekuwa na tabia mbaya mno wanapokutana na Watanzania, akatoa mfano: "Mtanzania akienda saluni kunyoa, anaweza kuambiwa, mfano shilingi 10,000 lakini akishamaliza, anaambiwa shilingi 20,000.
    "Hapo ni lazima ulipe hiyo pesa, vinginevyo utapigwa na ukienda polisi utageuziwa kibao. Hawa watu wakiwa kwao ni wakatili sana, lakini sisi kwetu tunaishi nao vizuri."
    USHUHUDA MWINGINE
    Mtanzania Jas au maarufu kama Mchungaji ambaye kwa sasa yupo hapa nchini, alimueleza ripota wetu: "Nilikaa China kwa miezi minane nikiwa nafanya kazi zangu kwa usalama. Nilipokamilisha mizigo yangu wakati nataka kurudi Bongo nilivamiwa na Wachina.

    "Ilikuwa hivi, wakati nashusha mizigo kwa kutumia toroli la Hoteli ya Dong Feng ambayo ndiyo nilikuwa naishi pale Guangzhou, alitokea Mchina akaanza kutupa mizigo yangu. Nikamuuliza kwa nini anafanya hivyo, akanijibu tenda ya kushusha mizigo hotelini ni yake, kwa hiyo lazima nimlipe pesa.

    "Tukaanza kubishana, kwani siyo lazima kumlipa yeye pesa ukizingatia, nikitumia toroli la hoteli, silipii hata shilingi moja. Wakati tunabishana, wakatokea wenzake wakaanza kunipiga. Nikiwa nimejeruhiwa, tulikwenda hospitali, huko nikaambiwa nilipe faini vinginevyo viza yangu itafungwa.

    "Ikabidi nitoe dola 600 (zaidi ya shilingi 900,000) kuwalipa wale Wachina. Hii ndiyo hali halisi, bila kutafuna maneno ni kwamba Wachina wakiwa kule kwao wanawatesa Watanzania na polisi wa kule muda wote wanawalinda.
    "WABONGO WALA KICHAPO CHINA






     
  2. Big One

    Big One JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 759
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    da polen sna wafanyabiashara yanayowakuta kwel ndugu zetu wakienda kule wanakuwa uwanja wa ugenini pole zao
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Tatizo lenu mkija huku mnataka mhandle kila kitu maana hamtaki kutupa madeal ndugu zenu tunaoishi huku...Sasa kweli hapo Dong Feng upigwe wakati ndio mitaa ya nyumbani ya Waafrika loh!
    Ukweli ni kwamba Wachina ni wakatili na msipokuwa makini wataanza kuwachinja na kuwaskin mkiwa hai...yinwei tamen shi zhongguo ren haishi zanmen shi hei ren..
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,257
    Likes Received: 1,954
    Trophy Points: 280
    Tuwachape na wao mbona wamejaa huko kariakoo.
     
  5. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Duuu hiii mbaya kweli lazima itafutuwe ufumbuzi maana wafanyabiashara wa bongo. Kiama.
     
  6. kimpe

    kimpe JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 45
    hebu sema hulipishwa fine ya nini baada ya kupigwa
     
  7. S

    Same ORG JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 323
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani nyinyi wabongo hawa wachina mumeshawaua mara ngapi kwa ujambazi hapa kwenu? tabia zenu pia mbaya mkiwa kwenu musilalamike jambo dogo linawatoa roho punguzeni wizi. vinginevo baadae mutashindwa kusafiri ukionekana tu na paspot ya tz unarejeshwa. mnadhalilisha, mnawauwa wageni, na nyie mutatendwa.
     
  8. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nachojua Tanzania ina ofisi kubwa ya UBALOZI huko China, nadhani hii imo ndani ya uwezo wao, na hata kutoa tamko kuhusu ukweli wake na hali halisi. Vinginevyo matukio haya yanaweza kuwakumba wale tu wanaoenda kinyemela, na aghalabu kwa malengo 'mixed'.
     
  9. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,812
    Trophy Points: 280
    Tumkamate mmoja tumle tigo halafu aende akasimulie kule kwao nao waanze kutuogopa maana wanajua kuwa sisi kun fu haipandi
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Taarifa za waafrika wakiwemo watanzania kuvamiwa na kupigwa vibaya na wachina wakiwa nchini china zinaongezeka kila siku. Kuna tatizo la ubaguzi ambalo wakubwa wa China hawajakubali kuliangalia. Ajabu ni kwamba China inakomba kwa serikali za Afrika kwa sababu ya raw material. Muda sasa umefika kuwaambia ukweli officials toka china.

    Viongozi wetu wanaweza kwana kuongea na ubalozi wa china hapa nchini, lakini pia ningependa kuona AU ikiongea hili jambo maana kuna udhalilishwaji mkubwa wa mwafrika huko China.
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kumbukeni kuwa kama hiyo chuki imeanza sasa, ni baada ya Mchina kuuliwa hapa Dar. Mmesha sahau?
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    zomba, haya matukio yamekuwepo muda mrefu kabla hata ya mkasa wa mchina hapa Dar. Waafrika wanadhalilishwa sana China. Ukienda police ndio utaona madharau na ubaguzi wa wachina.
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Siyo huko tu, hata hapa wameshawapiga watu sana, kuna habari nilisoma washamkandika makofi mpaka mkuu wa kituo cha polisi. Lakini bado tunawakumbatia tu.
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukweli wanatia kinyaa. Halafu ukiwa mitaani huko kwao wakijua unatoka Tanzania utasikia wanasema 'Tanzania good!!. Nadhani walishaambizana hapa ni mteremko.
     
  15. Davie S.M

    Davie S.M JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wabongo Kupigwa ? Hata sishangai...kwanza utapigajwe bila sababu Haiingii akilini ...ishu ni kwamba wabongo maarifa mengi tunapenda ku-bypass tukishajua vichochoro tu baasi...ukijifanya mjuaji wacha ubondwe...hata huku wanaibiwa,wanapigwa risasi,wanadhurumiwa ndo maana wapo makini sasa

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  16. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa kuhusu unyanyasaji wa sisi WaAfrika. Binafsi yalishawahi kunikuta nikiwa HONGKONG.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,123
    Likes Received: 9,825
    Trophy Points: 280
    Mie kwa maoni yangu tafuteni nchi nyingine za kwenda kufanya biashara au kama mnaenda kuchukua mali basi mwende nchi nyingine ambazo mtakuwa na uhakika wa uhai/usalama wenu kama wafanyabiashara badala ya kwenda China. Kule sasa hivi pia umeingia mtindo wa kuwakamata weusi na kwenda kuvuna organs mbali mbali ambazo zinauzwa kwa bei ya juu sana.
     
  18. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,057
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Mwe!duo xie!
     
  19. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,514
    Likes Received: 1,309
    Trophy Points: 280
    kidogo hili litapunguza idadi ya kutuletea bidhaa feki huku kwetu. Maana asilimia kubwa ya wafanyabiashara wa kibongo wanaoenda china husukumwa na tamaa bila kujali utu wa wenzao walio waacha tz kwa kuwaletea bidhaa feki.
     
  20. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,685
    Likes Received: 5,641
    Trophy Points: 280
    Endeleeni kumkumbatia Mchina soon hayo wanayowafanyia huko kwao watakuja kuwafanya hapa hapa kwenu...Y'ALL GONNA SPEAK CHINESE!
     
Loading...