Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hali botswana si shwari... Vurugu zasababisha shule kufungwa kwa muda usiojulikana

Discussion in 'International Forum' started by engmtolera, May 17, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Lile vuguvugu la mageuzi lililoanzia Kaskazini mwa Afrika na ukanda wa nchi za Arabuni huenda limevuka Afrika ya Magharibi, Kati na Mashariki hadi kufika Kusini.

    Baada ya vuguvugu kuanzishwa nchini Lesotho, sasa Botswana i halijojo kufuatia mgomo wa wafanyakazi uliosambaa hadi kusababisha wanafunzi kugoma, kuharibu majengo na hatimaye kulazimu shule kufungwa. Unaweza kuisoma taarifa hiyo ya kufungwa shule kufuatia vurugu kwa kubofya hapa.

    Lakini mmoja wa rafiki aliyepo huko anaandika hivi:

    Ugomvi ni "Mjeshi Mkuu" wa Serikali na Wafanyikazi.

    Wanataka nyongeza ya asilimia 16, sababu hawajaongezwa tangu 2004, na maisha yamepanda sana.

    "Mjeshi" akakataa, hakuna hela, mwishowe akasema atatoa asilimia 5.

    Wafanyakazi wakaamua kugoma kwa wiki 2, Serikali ikapeleka "ishu" mahakamani wale wote walio katika huduma muhimu wasigome kulingana na mkataba. Mahakama ikapitisha, walio hospitali, maji, umeme nk., wakaambiwa warudi kwa amri ya mahakama.

    Wakagoma.

    Zilipoisha wiki 2 wakaendeleza mgomo... "indefinitely".

    "Mjeshi" anapiga propaganda mgomo hauathiri chochote na hata wakigoma kwa miaka 5 haongezi kitu ng'o!

    huduma zikazorota, Alhamis ikachukua sura mpya, shule moja ya high level ikalianzisha, "kwanini hatufundishwi?", Serikali inasema walimu wapo... wakati hawapo...

    Wanafunzi "wakawapa kibano" walimu waliokuwa wanafundisha... "kwanini hawajajiunga na mgomo.

    Waziri wa elimu akaenda.

    Wakamkimbiza kwa mawe

    Kasheshe ikaanzia hapo.

    Ijumaa shule nyingine 2 zikaendeleza.

    Leo, nchi nzima babake! Wanafunzi Sekondari hadi Primary wote wameingia kitaani... vurugu noma. Wana mawe, visu fimbo na chepeo.... Vunja ofisi za Serikali na gari za Serikali hata binafsi. Pora maduka.

    Watu wakafunga kazi saa 3 asbhi kuogopa vurugu. Ikaletwa "FFU". Wakapiga watoto, vita ikaanza, bahati mbaya wakakamata askari mmoja... wakapiga wakaua, wakakamata mwalimu aliyekataa kugoma, wakapiga wakaua. Mwanafunzi mmoja pia kafa.
    Wanapiga walimu na wanafunzi wanaoenda madarasani na yoyote anayetetea.

    "Mjeshi akatuma helikopta kutawanya. Wakawapiga "tear gas", noma, wakachochea moto, ni noma.
    wakatuma wajeshi sasa convoy kubwa, watoto wamefunga barabara zote, kali zaidi wengine ni std 1 wapo humo!!!

    Waziiri wa elimu katangaza kufunga shule zote... indefinitely.

    "Mjeshi" katangaza kufukuza kazi wote walio mgomoni as soon as possible.

    Kesho sijui itakuwaje!!

    source: Hali Botswana si shwari... vurugu zasababisha shule kufungwa kwa muda usiojulikana - Wavuti
     
  2. M

    Marcossy A.M Verified User

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutafika?
     
  3. Tympa

    Tympa Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MAGAMBA wajiandae kwani hata hapa kwetu(tanzania) imekaribia.
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    botswana kuna videmu bomba sana
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Na Botswana nako wanalalamika? ingekuwa kwetu gongo la mboto???
     
  6. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ... strange enough Western Media ziko kimyaaaaa! pure manifestation of Western Double Standards and Imperialistic Agenda.
     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    I really hope you are not serious.....
     
  8. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwani kila kitu lazima kiripitiwe na western media? wasiporipoti ni double standards? so tunakaa chini tunasubiri west waripoti. halafu kwingine tunalalamika western imperialism! strange us people. kweli we must emancipate ourselves from within manake now tunachekesha
     
  9. T

    Teko Senior Member

    #9
    May 18, 2011
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kweli jana asubuhi baada ya kumpeleka mtoto shule,hazikupita hata dakika 05 nikapigiwa simu nikamchukue mtoto kwani wanafunga shule hali ya kiusalama sio nzuri.Pia mtoto mwingine alirudishwa saa 6 wakati anatakiwa kurudi nyumbani saa 11.30 jioni.Hali sio nzuri kabisa,mji mchafu.Takataka zimezagaa barabarani,maana wazoaji taka wamegoma,sasa watu wanachofanya ni kwenda kuzitelekeza barabarani na unakuta mbwa wanachana ile mifuko na uchafu unatawanyika hovyohovyo,ni kama mwezi na kitu takataka hazijazolewa.
     
  10. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    lakini mishahara yao ipo juu sana....na pesa yao inakimbizana na dola!
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Poleni broda!
    I cant figure out mahala kama Botswana vurugu zinaanzia wapi, wakati at least kila Mtswana ameonja Maisha Bora.

    Waambie wale jamaa zetu wa MAKHIRIKHIRI wakae mbali na vurugu hizo!
    Wabongo wanampenda sana 'Shumba Ratshega'!
     
  12. K

    KVM JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,687
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Ni ajabu kusikia kuwa vurgu/migomo ya Botswana imesababisha vifo. Habari za vifo si za kweli. Sijui huyu anayeleta habari hizi anazipata wapi. Ukitaka kujua mgomo uliopo Botswana soma gazeti la Mmegi.

    Mmegi Online :: Home (Tuesday, 17 May 2011)
     
Loading...