Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakutakuwa na mgao wa umeme-Wizara

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Jul 24, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    [TABLE="width: 491"]
    [TR="bgcolor: #E1E1E1"]
    [TD]WIZARA ya Nishati na Madini imewahakikishia Watanzania kwamba hakutakuwa na mgao wa umeme kwani kiasi cha upatikanaji wa umeme kwa sasa kinakidhi mahitaji.[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"]Jana Katibu Mkuu wa wizara ya nishati, Eliackim Maswi, aliyasema hayo alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jijini Dar es Salaam.

    “Napenda kuwahakikishia Watanzania kwamba serikali imejizatiti katika kuhakikisha kwamba hapatakuwepo na mgawo wa umeme kama ambavyo baadhi ya vyombo vya habari vimetangaza,” alisema


    Alisema sababu ambazo zinasababisha umeme kukosekana hazipo kwani vyanzo vyote vya umeme vimejitosheleza na hakuna sababu itakayofanya kukosekana kwa umeme kwa sasa

    Alisema mahitaji ya umeme kwa sasa ni kati ya megawati 650 hadi 720 na uwezo wa ufuaji umeme utokanao na maji, gesi asili na mafuta ni megawati 720.

    Aliongeza kuwa mitambo ya gesi ya asili itakuwa na wastani wa megawati 348 kati ya hizo 180 za Songas, Ubungo Plamt I(Wartsilla) megawati 77, Tegeta 41, Ubungo Plant II (Jacobsen) megawati 50.

    Aliendelea kufafanua kuwa, mitambo ya mafuta itakuwa na wastani wa megawati 240 kwa mchanganuo ufuatao - IPTL (megawati 100), Symbion Dodoma (megawati40), Symbion Arusha (40) na Symbion Ubungo (Jet A1) megawati 60.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Hakutakuwa na mgao wa umeme-Wizara
     
  2. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Haya tusha sikia ....lakini bado mgao upo.........
     
  3. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Hata muda sisi hatuna umeme! Halafu kama vile kuna mtu huko Tanesco anataka kutuingiza kwenye umaskini!
    Anawasha na kuzima, matokeo yake vitu vya thamani vyaweza kuungua au nyumba kwa ujumla!
     
  4. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ccm imara kabisssaaa!
     
Loading...