Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakuna mwanamke ninaye mchukia kama mama yangu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Speaker, Apr 26, 2012.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wana Jamii Forums.

    Mkasa huu haunihusu mimi kwa namna yoyote ile. Nime upata toka kwa mtu aliye kua akitoa ushuhuda na ulinitoa machozi sana. Soma mwenyewe.

    ###############....MWANZO....###############
    Hakukuwa na mwanamke ambaye nilikuwa simpendi kama mama yangu. Yeye alikuwa masikini wa kutupwa huku uso wake ukiwa unatisha kwa kuwa tu hakuwa na jicho moja. Kila nilipokuwa nikimuona nilikuwa nikimkasirikia sana. Alikuwa akijaribu kunionyesha mapenzi kama mtoto wake lakini kwangu sikuwa nikitaka kumuona kabisa.

    Kuna siku nilikaa nae chini na kumwambia kwamba nilitamani sana kuwa na furaha katika maisha, akaniuliza kitu gani kifanyike ili niwe na furaha, kiukweli nikamwambia kwamba kama angekufa muda huo, hakika ningefurai milele. Nikafanikiwa kusoma chuo na kwenda nchini Afrika Kusini kusomea sheria, nilifurahi sana. Sikutaka kurudi nyumbani, nikaoa huko huko na kupata watoto.

    Katika maisha yangu yote hayo hakika sikumkumbuka kabisa mama yangu, nilikuwa nikitamani sana afe ili niwe na furaha. Nikafanikiwa kupata watoto wawili huku nikiwa nimejenga nyumba ya kifaari na kuwa na utajiri mkubwa. Kuna siku nikasikia mlango ukigongwa, watoto wangu wakaenda kuufungua mlango, alikuwa ni mama yangu amekuja kunitembelea.

    Watoto wangu wakaanza kulia kwani walikuwa wakimuogopa sana mama yangu kutokana na hali ya kukosa jicho aliyokuwa nayo, nikaamua kwenda mlangoni, nilipomuona, alifikiri ningetabasamu, nikamfokea kwa haira sana "TOKA NYUMBANI Kwangu kinyago wewe unawatisha watoto wangu". Kwa sauti iliyojaa upole, mama yangu akaniambia "Samahani baba nafikiri nitakuwa nimekosea njia" hapo hapo akaondoka.

    Nikafanikiwa kutembelea nchini Tanzania, na moja kwa moja nikaanza kwenda kwenye nyumba ile tuliyokuwa tunakaa. Majirani zangu wakaniambia kuwa mama yangu alikuwa amefariki kwa kuwa tundu la jicho lake lilikuwa limeharibu hadi mishipa ya fahamu, wala sikuhuzunika kabisa zaidiya kutabasamu. Hapo ndipo waliponiletea barua ambayo aliiandika mama yangu na kunipa. Barua ile ilikuwa imeandikwa hivi.

    Mwanangu mpendwa. Najua kwamba katika maisha yako ulikuwa ukinichukia sana ila amini kwamba nilikuwa nikikupenda sana. Ulipokuwa mtoto ulipata ajali, jicho lako likapasuka ila kwa kuwa nilikuwa sitaki uishi maisha ya kuwa na jicho moja, nikaamua kutoa jicho langu na kuwekewa wewe ili tu uweze kuuona ulimwengu kwa macho yote mawili. Sikutaka kujali ningepata matatizo gani lakini niliamini kwamba wewe ndiye ungekuwa furaha yangu hasa kila nitakapokuona unauangalia ulimwengu huu huku ukitumia jicho langu moja. Mimi mama yako Mpendwa.

    ###########.....MWISHO...###########
    Labda kwa namna moja ama nyingine ume waacha wazazi wako kijijini wakiteseka huku wewe ukila maisha matamu mjini. Unajua walitoa upendo kiasi gani kwako kukusaidia kufika hapo ulipo fikia? Labda hawakukusaidia,....lakini unadhani kuwachunia ni adhabu inayo faaa kabisa? Mungu na akufungue ufahamu wako,uitambue amri yake pekee yenye ahadi,uwapende na kuwaheshimu baba na mama yako ili upate heri na miaka mingi duniani.

    God bless you.
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Wewe ushaniharibia furaha yangu kwa híi habari mbaya.
     
  3. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    duh! Mkuu title ya sred nilijikuta nasisimka nkafungua!

    Ujumbe uliopo ndani ni MZITO SANA na MUNGU wetu atuguse mioyo yetu ili tuwakumbuke wazazi wetu
     
  4. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ebwana basi isiwe tabu sasa......................lol umenitisha
     
  5. C

    Chinga boy JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Da mkuu its true nimeprove kuwa hakuna kama mama baada ya shemeji yenu kupata uchungu wa uzazi kujifungua na sasa kulea hakika tuwathamini wazazi
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Pole sana Husninyo ni kukumbushana tu wajibu wetu kwa
    wazazi.
    Huyu jamaa ange msikiliza mama yake angempa historia ya
    jicho lake,na angeweza kumlipia gharama za matibabu akapona
    kabisa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Am sure hujasoma habari yote,please soma.
     
  8. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni kuomba tu.
    Unaweza kujiapiza hutafanya kama jamaa,ukaja kuoa mke
    asiye kuwa na ubinadamu na akakuweka kwenye chupa
    matokeo yake wazazi unawaona kama vinyago.

    Omba mke mwema,omba roho ya upendo na uvumilivu.
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    dah! Ahsante kwa kutukumbusha speaker.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    pole sana Husninyo huyu jamaa ni good script writer angekuwepo marehemu tungempa aaektie..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. d

    debito JF-Expert Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni mafunzo mazuri sana kabla nilidhani ni wewe
     
  12. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    This is a very touching story.
     
  13. Bridger

    Bridger Content Manager Staff Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2010
    Messages: 777
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mungu atusaidie tu, manake kuna wazazi wengine kuwabeba ni Neema. Wana misimamo hao!!!!
     
  14. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tunashukuru kwa kututafsria hii story na kuiweka katika lugha yetu ya kiswahili. Nimeshaisoma mara nyingi ikiwa kwa kiingereza lakini haikuwa na msisimko kama hivi sasa.
     
  15. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 646
    Trophy Points: 280
    nmeiona kwnye wall yko fb ckuielewa but huku ndo nmejua.. dah vry tochn story.!!!
     
  16. paty

    paty JF-Expert Member

    #16
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    i love mom .
     
  17. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #17
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    kwakweli anaye wachukia wazazi hasa mama.. Nikimjua tu hawezi kuwa rafiki yangu kama ni wakike hafai hata nyumba ndogo ya pili!
     
  18. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #18
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Psssss,ishia hapo hapo usije mwaga mchele kwenye kuku wengi bana.
    Mzima lakini?
    Umepata lesson eh?Hope bi mkubwa hata juta kukupa support hadi
    hapo ulipo fikia.
     
  19. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #19
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante sana,ni kusambaza ujumbe tu tupate kukumbushana
    mambo ya muhimu.
     
  20. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #20
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mie hata sijaisoma
    maana navyompenda mama yangu hata siwezi elezea lol

     
Loading...