Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakuna mwanamke fisadi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Exaud J. Makyao, Jul 11, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tangu vita dhidi ya Ufisadi ianze hapa Afrika mashariki, sijasikia mwanamke yeyote aliyetajwa kuwa FISADI.

    Hii inanifanya nifikiri kuwa huenda wanawake ni watu waaminifu sana wakipewa uongozi wa juu katika nchi.

    Labda wanawake ni waaminifu sana kutunza dhamana ya madaraka wanayokabidhiwa.

    Au mnasemaje wanajamii?
     
  2. M

    Malila JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Msemo huu umewahi kuusikia: kila mwanaume aliyefanikiwa nyuma yake kuna mwanamke. Ufisadi unaweza kuwa mafanikio kwa fisadi. Je hao mafisadi wote ni sr bachelors?

    Zile dhahabu za Lyatonga zilikuwa za nani? Yule mwanamke aliyewahi kunywa mihela ya NBC miaka hiyoo akiitwa Simbaulanga umemsahau? Labda kwa sababu hawajapewa nafasi ndio maana huwezi kuwaona kama ni mafisadi kiasi gani.

    La mwisho,ufisadi hasa ni nini?
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kuna ukweli fulani katika jambo hili.

    Wanawake si mafisadi kama ambavyo wanaume wako!

    Malila hapo juu amewataja wanawake wawili tu, tena nao ni wa zamaani kwelikweli

    enzi zileeee za Mwinyi! Sikatai kwamba wao si mafisadi, hasa kwa kuzingatia tafsiri

    adhimu ya ufisadi, lakini kwa dhana hii ya sasa hivi ya ufujaji wa mabilioni bila

    huruma, wanawake kidogo wako mbali , na hata wale wanaotinga mahakamani, ni

    kwa kuhusishwa, na si moja kwa moja!

    Hata gari yako ukitaka iuzike vizuri, ifanyie marketing kwa kuwaambia wateja kwamba

    ilikuwa inaendeshwa na mwanamke, wala haitakaa!

    Imani yangu mimi kwa hawa watu ni kwamba wapewe nafasi kubwa za kiuongozi,

    maana hata kama watafanya ufisadi, hautokuwa sawia na ule unaofanywa na

    mijaibaba:kutakuwa na chembe ya huruma kidogo.

    Ndo hivyo.
     
  4. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2009
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    wanawake wanaweza kuwa mafisadi kwa kuuma na kupuliza kama panya...

    mfano mama yetu wa bunge a afrika aliyelazimishwa kujiuzulu...

    ufisadi wa akina baba ni wa kubugia kila kitu kwa haraka haraka mpaka mwenye mali kustuka...mfano mzee wa viji-cent
     
  5. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Lakini usisahu, takribabani kwa kila mwanaume, nyuma yake kuna mwanamke!
     
  6. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nyie mnasahau tu, Anna wa ANBEM? kwanza ndiye aliye mfundisha mr clean ufisadi! Make mama aliiba weee mijengo, sijui fursa kwa nani kaiba weee hadi kamwambia mzee tukwapue kabisa na mgodi wa kustaafia.

    Zile anuani za ujasiliamali wa magogoni si ni za bibie?
    Nasikia na Shadya naye kaanza kufanya vitu vyake huko Zenji, na wa mama mafisadi, tena wakubwa tu!
     
  7. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mama Getrude Mongela mbona ametajwa au?

    Labda sijaelewa.
     
  8. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mama Kejo kama sijakosea jina lake; ni yule wa ofisi ya mwanasheria mkuu. Hata mama Meghji alikuwa anahusishwa na ufisadi.

    Ila wanawake ni nafuu kuliko wanaume. Ndio maana mwaka 2015 mimi na mama Migiro.
     
  9. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2009
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 544
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ...usisahau pia kuwa kuna wengine nyuma yao wapo wanaume vilevile
     
  10. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ijulikane pia most of the high positions are occupied by men. And ufisadi in those high positions are more publicized then those done in lower posts. Pia like others have said some women might be encouraging their men to commit ufisadi just so they can live a luxurious life. Lakini pia there are some women who have been blessed with high positions na wakafanya ufisadi kama Mongela, kuna Zakia na pia mama "clean". hawavumi lakini wamo.
     
  11. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    NONO,
    MSEMO huo hauhalalishi kuwa wanawake wanahusika moja kwa moja katika ufisadi.

    Mbona hatusikii tuhuma za moja kwa moja?
    Bado kuna jambo la kufikiria hapa.
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu umeshaambiwa kuwa Mama Mongela ametajwa na amelitia hasara Taifa, unataka wengine zaidi? Unamkumbuka yule dada liyefikishwa mahakamani kwa wizi wa fedha za EPA, au yule aliyehongwa kwenye kashafa ya IPTL. Wapo, usidhani kama wao nido wasafi kuliko wanaumwe. Kuna wengi tu, hata wezi kama S.M Simbaulanga. Hakuna cha kufikiri wapo wengi tu, nenda mawizarani ukasikie mambo utajua.
     
  13. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    BONGO,
    Nimekupata mkuu.
    Kumbe ufisadi hauna jinsia.
    Tujitahidi sisi wana JF tusiangukie katika huo ufisadi.
     
  14. K

    Kifimbocheza JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 435
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Esther Komu ni MWANAMUME ........................kwi kwi kwi kwi
     
  15. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    wanawake si mafisadi ila wanachechemiza ufisadi
    angalia matokeo ya ufisadi ya walio wengi utakuta wameinvest kwa nyumba ndogoz na kadhalika........

    maoni tu
     
  16. M

    Malila JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Fisadi wa kwanza alikuwa mwanamke,ni yule wa pale Bustanini.

    Tafsiri ya ufisadi kwa sasa inatumika vibaya.
     
  17. M

    Mmongolilomo Senior Member

    #17
    Jul 13, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kila penye anguko la mwanaume mwanamke yupo pembeni
     
  18. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mke wa marehemu Balali pia anahusishwa sana ku-engineer wizi wa pesa za EPA akiwa connect ndugu zake akina Maregesi Law Associates (kama sikosei).
     
  19. Homo Habilis

    Homo Habilis Senior Member

    #19
    Jul 13, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 189
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo mnapendekeza mfumo JIKE uchukue nafasi katika madaraka nchini Tanzania?
    au kuna maana nyingine zaidi ya hiyo?
     
  20. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ufafanuzi ni muhimu.
     
Loading...