Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakuna laana kubwa kama kuichagua CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Nov 27, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,563
    Likes Received: 1,620
    Trophy Points: 280
    Kama kuna laana kubwa watanzania itaendelea kuwasakama mpaka mwisho na hakuna matatizo yatakayowaisha hata aje kuhutubia papa Benedicto ni laana ya kuichagua CCM madarakani.

    Najua wapo wasioamini lakini ukweli halisi ni huo kwamba haya matatizo yote mnayoendelea kupiga kelele mara unyanyasaji,ufisadi,albino ni kutokana na laana za ya kuichagua CCM.

    Kama kweli unataka kuondoa laana ya mkosi kwenye familia yako usichague kabisa CCM vinginevyo ndoa zenu zitaota mbawa bila kujua chanzo nini nini kumbe jibu unalo.

     
  2. F

    Falconer JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 598
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Asante sweetbaby, Hakika umenikosha leo. Wambie wajue kuwa hiki ni chama uozo kabisa kheri ya chadema mara elfu. CCM ni mzoga kila pakiwa hapakosekani mafisi. Mwisho wakre ndio huu. watanzania amkeni kumekucha.
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    At least we are missing threads of this type, watu wanahangaika usiku na mchana mara EL, geuka huku CHENGE, kidogo RA, mara JK....Mkapa,,,, name it

    Jumla ya yote hayo NI CCM WOTE ....waondoke thats all,

    focus iwe kuijenga Tanzania mpya, kutayarisha vyama vizuri vyenye mawazo mapya ya kizalendo sio hivi tulivyo navyo sasa!

    Tuwakomalie hawa wapinzani wabadilike wasijali matumbo yao wala kuanzisha NGO

    CCM donda ndugu, haliponi jamani
     
  4. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Wishful thinking!
    Wanaosema wengi lakini it is mere lip service.Na waliojitokeza wakipenyezewa rupia maneno ya utata kibao.
     
  5. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #5
    Nov 28, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    wapiga kura wanatuangusha sana, ila kwasababu wasio piga ni wengi kuliko wanaopiga, lazima tufanye mikakati mizito kuwawin hawa waliovumjika moyo kufikia kususa kupiga kura maana wengi wao ni waelewa, wanahitaji somo kidogo tu.
    Mungu tutie nguvu tuweze kukabiliana na hawa CCM Wezi wa kura.
     
  6. N

    Nwaigwe JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 423
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Nguvumali, wapiga kura ni wananchi wengi masikini wasiojua kusoma na kuandika , kwanza kwenye kupiga kura wanaletewa mtu wa kuwasaidia kuzipiga hizo kura na sahihi zao ni vidole gumba! what do u expext??hapa hapa Dar kwa mfano wananchi wengi wameridhika na maisha waliyonayo mtu akiwa na mia hamsini ya kula andazi linalouzwa barabarani tandika ameridhika!! unafikiri tutaiondoa ccm madarakani?? kwa kifupi wananchi wako stagnant hawajui kukasirika, in short tunaudhi kuliko maelezo!! angalia uchaguzi wa mitaa uliopita utakubaliana na mimi, mbali na kashfa zote ccm ilizokuwa nazo za ufisadi bado wameshinda kwa kishindo???! saa nyingine nakasirika kuwa mtanzania. yaani sisi wenyewe ni laana na ndiyo maana tutaipitisha ccm tena.
    Binafsi naamini hakuna chama kilicho tayari kwa kushika dola hata hao chadema wenyewe ila kutoa fundisho kwa ccm ni muhimu, yaani kuwanyima kura ili wajirekebishe.
    Lakini bado nasema watanzania wengi hawajui kusoma hivyo tusitegemee critical thinking ya mambo,wakija kudanganywa na miradi ya visima na barabara za kokoto wakati wa kukaribia uchaguzi wanasahau kwamba wana tanzanite arusha, urenium mbeya, gesi, makaa ya mawe, dhahabu, almasi...........ambavyo ni sababu tosha ya wao kutokuwa masikini kama viongozi wengesimamia vizuri.
    Mungu ibariki Afrika, Mungu ibariki Tanzania.
     
  7. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2009
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,739
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    Uko sahihi Nguvumali. Ushindi wa CCM unachangiwa pia na wasiopiga kura.

    Toka nimetua hapa bongo, kama mwaka hivi sasa, ninajaribu sana kudodosa wabongo. Wengi wao wamechoshwa na CCM. Hawajasema kama upinzani hauko tayari, ila kwamba hata wakiwachagua upinzani, CCM wataiba hizo kura. Hiyo ndio sababu yao kuu. Mimi binafsi siiamini sana.

    Watanzania chagueni upinzani badala ya CCM. Angalia signature yangu hapo chiini.
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Nov 28, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Watanzania vilaza watamchagua Kikwete aendeleze ubabaishaji ikulu kwa awamu nyingine - Tafakari
    huo ni ujumbe maridhawa
     
  9. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #9
    Nov 28, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndugu vipi tena umekata tamaa au? na siasa za chadema

    JK hana urais kama tume itakuwa huru..i can assure you...watanzania tuungane tulinde kura zisiibiwe kutakuwa na mabadiliko makubwa sana 2010

    lakini makubwa zaidi 2015 the end of CCM.
     
  10. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2009
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wapiga kura wanatuangusha sana, ila kwasababu wasio piga ni wengi kuliko wanaopiga, lazima tufanye mikakati mizito kuwawin hawa waliovumjika moyo kufikia kususa kupiga kura maana wengi wao ni waelewa, wanahitaji somo kidogo tu.
    Mungu tutie nguvu tuweze kukabiliana na hawa CCM Wezi wa kura.





    CCM haifai tena kupewa nafasi ya kushika dola tatizo wasomi wengi wanaganga njaa, heri wananchi wasiojua kusoma na kuandika maana siku wakijua watabadilika.

    wasomi wanajua ubaya wa CCM lakini kusema ukweli kuhusu hilo ni mwiko. Zaidi tunaona wengi wanahangaika kujiunga na CCM ili mambo yao yanyoke.

    Wananchi wengi kutokana na uelewa wao mdogo wamedaganyika sana na propaganda za CCM.

    Mabadiliko yanakuja
     
  11. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    sisiemu baibai 2010
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kila mtu anataka mabadiliko. Sio siri CCM kina wezi, ingawa ni wachache lakini ndio wenye influence kwenye chama, na ndio wenye nguvu, lakini swali linakuja nani aje badala ya CCM?

    So fara upinzani wanaonekana kuwa bado hawajajipanga. Na inaonekana tayari mafisadi wameanza kutumia janja ya kuwatingisha na kuwanunua, tumeshaanza kusikia migogoro chadema, NCCR ndio imekufa, CUF bado ina nguvu zanzibar bara ni kama haina kitu.

    Bado kuna asilimia kubwa ya watu wanaweza kuwapigia kura mafisadi kwa kuhongwa pilau, khanga, sukari au hata bia. Kuna wengine bado wakataa kuwapigia kura opposition kwa kuwa tu opposition ni opposition.
     
  13. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kuota mchana sio dhambi
     
  14. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2009
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sisi tulio vijijini tunatarajia nyie mlio dsm mtuonyeshe njia maana magazeti mnasoma, na wengi ni wasomi; lakini nimeshangaa takwimu za waliojiandikisha na kupiga kura dsm katika uchaguzi wa serikali za mitaa. Hivi kweli mnatarajia mageuzi yaanzie vijijini? Mmetuangusha. Katika kata yangu tumepata wenyeviti wa vijiji 2 wa CUF na ccm mmoja, kata ya jirani tumepata vijiji 2 Chedema na ccm kimoja. Tungepata hivyo dsm tungekuwa tunazungumza mengine.
    Mijini mmekata tamaa, mageuzi atayaongoza nani kutokea kijijini? Wakeup!
     
  15. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2009
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hizi fikra ndiyo sikubaliani nazo. Hivi unadhani hakuna anayeweza kuongoza ila CCM tu? Hata wewe unaweza ali mradi dhamira yako iwe ni kuwatumikia wananchi. Nakuhakikishia ukiwa na dhamira safi utaona wananchi wanakuunga mkono na kila kitu kitaenda vizuri.
    Unafikiri kwa nini watu wanakwepa kodi? Ni kwa sababu hawana uhakika kodi zao zinatumiwaje!
    Kwa nini watu wanapiga kelele za ufisadi na kutowaamini viongozi wao? Ni kwa sababu viongozi wamewageuka wananchi na kuanza kuwatafuna!

    Wewe ukijiepusha na mambo hayo, utaweza kutuongoza tu. Nchi hii ni tajiri sana, huhitaji miujiza kuwatoa wananchi katika umaskini!!!!
     
  16. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wewe wakikusikia House negro wa kibogo utakiona
     
  17. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe 100 kwa 100. kazi kweli ipo wasiopiga kura wako wengi sana, kuna dada mmoja nilimpa lifti akaniambia kuwa hapigi kura tena kwani hana imani na system. Nilichofanya nilihakikisha kuwa nampa lifti kila siku halafu nikawa nampa somo, juzi kaniambia kuwa atapiga kura
     
  18. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hakuna laana yoyote, CCM ni nambari one na chama mama.
     
  19. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2009
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kukiwa na tume huru ni rahisi CCM kuondoka Zanzibar na Zanzibar kupata maendeleo lakini sio Bara! Ukitathmini matokeo ya chaguzi za serikali za mitaa, utatambua kuwa CCM inachukiwa JF tu sio na wananchi ambao imewafanya maskini wa kutupwa! Wabara mtaendelea kuumia mpaka mtakapotambua CCM ndio wanaofanya mahoheha wa kutupwa mpaka wakina mama wazazi wodini Temeke walale sakafu na wamlize Naomi Campbell!
     
  20. M

    Molembe JF-Expert Member

    #20
    Jun 10, 2014
    Joined: Dec 25, 2012
    Messages: 7,079
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Ccm ni chama chenye laana hivyo kukichagua ni kuchagua laana miaka 53 nchi imeliwa imebaki mifupa, watanzania wanaishi kwenye umasikini uliopindukia pamoja na nchi kuwa na rasilimali nyingi ambazo zingetumika kunufaisha wananchi husika.
    Huduma za kijamii ni mbovu
    Elimu ambayo ingetumika kumkomboa mwananchi wameiua makusudi ili waendelee kututawala
    Rushwa imekithiri masikini hana haki hata watoto wa masikini wameishia kuwa walimu maana kwingine hupati kazi bila rushwa na kujuana,
    Kibaya zaidi deni la Taifa linapaa hivi hiyo mikopo inafanya kazi au mnakopa mje kulipana posho
    NAKULILIA NCHI YANGU.
     
Loading...