Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakuna haja ya kusherekea miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Angel Msoffe, Nov 3, 2011.

  1. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Hizi ni sbb zinazonifanya nisione umuhimu wa maadhimisho hy 1. KIUCHUMI kwa sasa hapa TZ uzalishaji mali ni mdogo sn ukilinganisha na rasilimali vitu zilizoko Tz, tunategemea vitu vingi sn tk nje ya nchi hii inatokana na serikali kuua viwanda mf. General tyre, machine tools nk. TANZANIA IKO NYUMA SN KIUCHUMI ukilinganisha na nchi nyng zilizopata uhuru mwaka 1 na tz mf. KOREA KUSIN ambapo inaisaidia Tz. TEKNOLOJIA IMEDUMAA:- serikali inajivunia kw KILIMO NI UTI WA MGONGO wkt miaka 50 tk tupate uhuru wakulima wengi wanatumia jembe la mkono. UTAMADUNI:- tk Mwalimu Nyerere afariki utamaduni wa nchi umeporomoka kwa kasi, viongozi wanajilimbikizia mali, serikali inaua raia hovyo, mauaji ya albino, kuwekeana sumu nk SIASA:- tk tupate huo uhuru hali ya siasa tz inazidi kuwa mbaya kika kukicha,kung'ang'ania uongozi kwa vhongozi wa chama tawala kunaopelekea wizi wa kura, mauaji ya wanasiasa watetezi wa wanyonge na wananchi wanaodai haki zao,
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    HAYO MABILIONI SERIKALI INAYOTARAJIA KUTUMIA KUADHIMISHA MIAKA 50 ya UHURU ITUMIE KUTATUA KERO YA UMEME ambayo ni chanzo kikubwa cha kuporomoka kwa uchumi,
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    wawslipe makontrakta wa barabara waliogoma,malimbikizo ya walimu na madaktari..shule hazina laboratories na vituo vya afya havina dawa.sawa na kufanya birthday kubwa mtaani wakati unadaiwa kodi ya pango
     
  4. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Uhuru upi wakati alietushikia chini kipindi ile (mkoloni), bado tu katushikia mpaka leo, tena kwa dharau kabisa anataka kwanza muutambue "ushoga na mashoga". Bado hatuko huru.

    Hiyo hela ya hizo sherehe ingejenga hospital moja ya ukweli sana tupunguze trip za India
     
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,829
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Zile jamaa zinazopenda kuchota fedha za umma watapata wapi 10% yao kama wataacha kuliuma Taifa?

    Uhuru wa nchi ipi unaosherehekewa hapa? Tz nchi ya mazingaombwe!!!
     
  6. K

    Kima mdogo JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kusherekea miaka 50 ya uhuru ni uhuni mtupu kwani ule ulikua ni uhuru wa bendera bd taifa halijakombolewa.
     
  7. N

    Nonda JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,829
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Wanapotaka kufuja fedha za umma wanasema wanasherehekea uhuru wa Tanganyika, au iliyokuwa Tanganyika.

    Wakati wananchi wanaposema turejesheeni serikali ya Tanganyika, wanasema hakuna kitu kinachoitwa Tanganyika au Tanganyika ilikufa.

    Utapeli mtupu. VIONGOZI WETU wamegeuka kama wale matapeli wa kinigeria. Bora hela ziingie mifukoni mwao tu.
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Viongozi wanagawana rasilimali za watz kwa kisingizio cha uwekezaji.
     
  9. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    watu wanajengea hizi sherehe
    hii kama epa
     
  10. Jacobus

    Jacobus JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,335
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    Baba wa taifa alihakikisha nchi inajitegemea kwa kila kitu ndo maana aliweka mfumo wa ajira mzuri mno.
    Ukimaliza kidato cha nne ulipewa chaguo la kuendelea na kidato cha tano au kujiunga na shirika la serikali, hapo hakuacha tu mtu uajiriwe hivi hivi bali aliweka utaratibu wa elimu kwanza katika hayo mashirika.
    Sasa watawala wetu wameua mfumo huo wa elimu na wanataka wawekezaji waji ili sisi tuwe ni wauza vocha na wasemaji wao tuuuu!
     
Loading...