Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakika sasa nimeamini alichosema Dr. Slaa kuhusu Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NdasheneMbandu, Feb 26, 2012.

  1. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Wakati wa kampeni za uchaguzi mwaka 2010 nilipata kuisikia kauli maarufu ya Dr. Slaa kuhusu madhara ambayo nchi hii ingepata endapo kikwete angechaguliwa mara nyingine tena. Dr. Slaa alisema kwamba kumchagua kikwete na CCM yake ni kukaribisha janga la kitaifa na wananchi watakuja kujutia uamuzi wao.

    Leo hii, ikiwa ni mwaka mmoja na miezi kadhaa, wananchi katika kila kona ya nchi wanalalamika ugumu wa maisha. Maisha yamekuwa magumu na kadri siku zinavyokwenda ndivyo bei za bidhaa zinavyozidi kupaa.

    Wakati hali ikiwa hivyo kwa wananchi, kikwete anaendelea na utekelezaji na nadhiri aliyojiwekea ya kuvunja na kuweka rekodi ya kuwa rais wa kwanza Duniani kutembelea nchi nyingi kama si zote ndani ya kipindi cha miaka kumi tu ya uongozi.

    Juzi tu baada ya kutoka Switzerland alikotoa kauli ya kusisitiza umuhimu wa misaada, alirudi nchini na baadaye kidogo aliekea Uingereza. Hivi ninavyopost thread hii, yupo Botswana eti kwenye sherehe ya chama tawala. Akiwa kwenye safari hizo, tumeshuhudia wagonjwa wakifa kwa kukosa matibabu kutokana na mgomo wa madaktari, wananchi Songea wanauawa na polisi na karaha mbalimbali lakini yeye kwa raha zake anaendelea na safari na matanuzi yake.

    Kwa mwenendo huu, sina budi kuamini kuwa Kikwete ni janga la kitaifa.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    NA kinachosikitisha zaidi ni kuwa hajatoa kauli yoyote juu ya lolote kati ya hayo!
    dR sLAA is some kind of a prophet and a long awaited herald!
     
  3. A

    August JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    kwani hamjui kuwa hiyo ndio program ya kitaifa
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    inabidi waliompigia kura wote wanyongwe
     
  5. m

    maselef JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman watu wa pwani daima wanapenda kwenda kwenye "shughuli" na "sherehe"
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Yani leo ukimwambia mtu ulimpigia nani kura atasema CDM yani wanaruka wote kimanga!

    Tangu awali hili janga kubwa lisilo na tiba ni MUNGU pekee akanyoshe mkono na kutunusuru.

    Ila wote walioipigia kura hawa mafisadi yani jela ndiyo ingekuwa halali yao flu!
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Na hapo hujaongezea kwamba baadhi ya wafanyikazi serikalini hawajalipwa mishahara. Kikwete's government is broke.
     
  8. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hadi 2015, tutashuhudia mengi, na baadhi yetu tunamlinda kwa hayo anayofanya! hatutaki kusikia anakosolewa. Kama rais, anayo majukumu ya kuhakikisha watendaji wake wanatumikia wananchi na taifa kwa ujumla. Kwa Mhe rais, yeye anapokaa kimya kwenye inshu zinazohusu maisha ya wananchi ka hii ya juzi Songea anazidi kutudhihirishia kuwa bado anazile elements za kujiona hahusiki kama alivyokuwa waziri wa mambo ya nje.
     
  9. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ni mawazo yako tu...kila mtu amemchagua Kikwete pamoja na wewe pia! ”Kikwete ni Chaguo la Mungu” ~ mapadre, maaskofu, wachungaji!!!
     
  10. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,128
    Likes Received: 2,374
    Trophy Points: 280
    Hapa ni kumuachia Mungu yote....
     
  11. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hamkuwaelewa walisema hivyo wakimaanisha ni chaguo la Mungu kuiua CCM na Mwl Nyerere aliposema babo mdogo hakumaanisha udogo wa umri haiwezekani mtu wa miaka 50 kuwa ni mtoto ila alimaanisha kuwa ni galasha kama mama anapokuagiza nazi unaenda unaleta Zaidi ya dafu na angaliu hata dafu unaweza kunywa maji lakini yeye haliki.

    Tuje kwa wananchi hivi wale wanaume huwa wanapenda kukaa kwenye vijiwe vya kahawa na kupanga vikosi vya Madrid, man u, arsenal na stars siwatofautishi na huyo walio mchagua
     
  12. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,505
    Likes Received: 1,744
    Trophy Points: 280
    Alikuwa chaguo la Mungu miaka ileee... Kwa sasa ni chaguo la mafisadi na mashetani.
     
  13. R

    RMA JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha yenu watanzania yataendelea kuwa kitendawili hadi mtakapoacha ushabiki wa Yanga na Simba katika siasa! Dhiki na mahangaiko mnayataka wenyewe! Hakuna sababu ya kuilaumu serikali bali wananchi mjilaumu wenyewe. Kumbukeni hiyo serikali haikuingia msituni na kutwaa madaraka! Mlipiga kura kwa ushabiki wenu wenyewe! Ugumu wa maisha unaoendelea kwa sasa ni kwa ridhaa yenu wenyewe! Hayo ndiyo matokeo ya rushwa ya chumvi na vikofia vya kijani. Poleni sana!! Bila mang'amuzi, safari bado ni ndefu!
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mleta nadhani hujui kabisa kwa nini Kikwete anasafiri, upunguani wako wa muono na uhaba wako wa kusafiri unakufanya uone kuwa safari ni matanuzi.

    Hivi, wewe unajuwa isingekuwa hizi safari leo ungekuwa katika dhiki mara 10 zaidi?

    Hivi haya ma gesi yanayovumbuliwaa kila kukicha, haya matalii yanayozidi kila kukicha, haya mahoteli mpaka imefikia kuwa Tanzania ndio imetowa hoteli bora duniani, unafikiri inakuja tu yenyewe? hata bajeti yetu, ingawa kikwete kapunguzi sana utegemezi wa bajeti kutoka nje, lakini still tunahitaji kujazilia, mpaka hapo mambo yatapokuwa mazuri.

    Tafadhali kama hauna cha kusema bora ukae kimya.

    Kila siku huwa nasema humu, hebu tuchambuwe mambo muhimu tuone ni Rais yupi aliefanya zaidi ya Kikwete? nakuhakikishia huna hata moja.

    Si bora Kikwete anakwenda kikazi, Mkapa alienda kupunguza unene Switzerland akaiacha ofisi zaidi mwezi. Kuna hata mmoja alinyanyua sauti aksema kwii.

    Nyinyi mnajulikana chuki zenu kwa Kikwete ni kwa nini. Lakini kwa utendaji bora na uchapa kazi, nawapa challenge, hakuna aliyemfikia hata robo. Tusiandikie mate na woino upo.

    Barabara? KM ngapi kwa awamu zote? KM ngapi kwa Kikwete? amma zimeshajengwa au mikataba imesha sainiwa.

    Mtarusha hili kama kawaida yenu.
     
  15. P

    Prosper Marcus Member

    #15
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ugumu wa maisha ni kipimo cha akili,Hapo ndipo akili za wabongo zipime na kugundua kuwa walifanya makosa kumchagua kikwete na CCM yake iunde serikali ya nchi hii.Maisha ni magumu kila kona wa2 wanalalamika,hili liwe fundisho kwe2 2sifanye makosa tena 2015 kwani kosa sio kosa bali kurudia kosa ni kosa.
     
  16. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nyerere alitoa hicho kisingizio kutokana na udini. Kwa wakati ule alitaka Mkatoliki mwenzake aongoze nchi, ikabidi atumie udikteta kumweka Mkapa.

    Kikwete katufanyia mengi mazuri sana. Mkuu wetu halali, anaihangaikia nchi, anasafiri huku na kule kututafutia sisi wananchi maisha bora. Baba mwenye nyumba siku zote ni mwangaikaji, hawezi kukaa tu nyumbani! Lazima akatafute!!
     
  17. k

    kiagata Senior Member

    #17
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


    Unashauri nini sasa kwa wapiga kura waliopiga kura na watakaopiga kura mwaka 2015?.
     
  18. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #18
    Feb 26, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Well said mkuu
     
  19. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hii dunia ina watu na mijitu. Virushwa vidofodogo kweli vinapofusha. Hivi wewe umepewa nini kiasi cha kuwa kipofu kiasi hiki cha kushindwa kuona kitu obvious namna hii kuwa Jk ameshindwa si kidogo bali kabisa! Nakushauri iwapo huna hoja kabisa ni heri unyamaze kwani hata watoto wanaona ugumu wa maisha kwa sababu ya kushindwa kwake na kuendekeza kuombaomba badala ya kujenga strategy ya kuitoa nchi kwenye mashimo. Botswana atarudi na chakula cha watoto wako? Nadhani na wewe ni ****** mwenzie mnaothamini ngoma na visherehe visivyo na mashiko. Pole yako
    N
     
  20. k

    kiagata Senior Member

    #20
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkubwa, unajua watanzania tunachanganya siasa na hali halisi ya maisha.Heri umemwambia ukweli.
     
Loading...