Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakika huyu anahitaji msaada ili naye apate elimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kilimasera, Apr 27, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Naitwa Yohana Benjamin, nimezaliwa mwaka 1993 Kigoma.
    Nimesoma shule ya msingi Kabanga mazoezi, Kigoma wilaya ya Kasulu. Mimi nina ulemavu wa miguu, hata hivyo nimebahatika kumaliza na kufaulu vizuri mtihani wa darasa la saba (7) mwaka 2010.
    Nilibahatika kupangiwa Shule ya Sekondari Mwadui , Shinyanga. Mwalimu mkuu wa Shule ya Sekondari Mwadui alinipokea vizuri sana lakini akawa na wasiwasi mkubwa sana juu ya mahitaji muhimu kwangu kutokana na aina ya ulemavu wangu. Kwa mfano, mazingira ya pale shule kama vile kupanga ngazi, au kwenda kujisaidia ndio ilikuwa changamoto kwa Mwl Mkuu wangu na mimi mwenyewe.

    Ilifika mahali nikajipangia kula mlo mmoja wa jioni tuu, ili nisije kuhitaji kujisaidia mchana. Ikifika usiku nawaomba wenzangu wanisaidie kunisindikiza kwenye vichaka ndio nipate kujistiri.
    Hali hii ilinisumbua mimi na mwl mkuu wangu, ikabidi nifanye uamuzi wa kwenda kuomba msaada kwa afisa elimu wa wilaya na hatimae afisa elimu mkoa, lakini kwa bahati mbaya wote walishindwa jinsi ya kuniwekea mazingira yakuniwezesha kuendelea na masomo. Nikarudi nyumbani.
    Siku kata tamaa, nika amua kuja DSM kuonana na Idara ya Elimu Maalum, Wizara ya Elimu na Ufundi. Mungu si Athumani, nimemkuta Bwana Mwiga Afisa katika Idara hii, ndio amekubali kunipa barua nikajiunge na Shule ya Sekondari Pugu.Ndugu zangu mtakajaaliwa kuona taarifa hii, ninacho omba kwenu nisaidiwe kupata wheel chair inayonifaa kujisukuma kwenda darasani kutoka bweni na kwengineko.
    Katika picha hii, kigari kinacho nisaidia nimebuni na kutengeneza mwenyewe baada ya kusaidiwa kuletewa vifaa kama mnavyoona. Najiendesha kwa kutumia mkono mmoja kuendesha usukani na mkono wa kulia ndio najisukumia chini.

    Nina penda na kumudu masomo ya sayansi, hisabati na maarifa ya jamii. Malengo yangu ni kusoma hadi chuo kikuu. Nikiwezeshwa nitaweza.
    Hapa DSM nimepokewa na ndugu yangu Bw. Robert Revocatus cm 0763 299960 au 0714 495951
    mlemavu.jpg


    mlemavu 2.jpg
     
  2. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hivi jamani kina Rostam,Chenge,LowasA na mkono hali kama hz wanaziona kweli????walau katika bajeti zao wangetoa hata asilimia 0.1 wakamsaidia kijana huyu bado ana usongo sana wa kusaka nondozzz kama serikali kweli inajali maisha ya watu tunaomba wamsaidie kijana huyu aendelee na shule na sidhani usafiri anaoutaka kama unagharimu kiasi kikubwa sana cha fedha kuliko bajeti zao za chakula kwa siku!
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Apr 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hao ulio wataja wamefuatwa au kufahamishwa kuwa kuna kijana/vijana kama huwa wanaitaji msaada au zinaanza lawama kwanza... lafu ufuatiliaji baadae!?
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hizo sio lawama bali ni swali na suggestion!!any way nimeguswa sana na hali ya huyu mwenzetu
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Apr 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hatimaye Yohana Benjamin, hapata Wheelchair



    [​IMG]
    Wheelchair mdau aliyojitolea kumnunulia kijana mlemavu
    Yohana Benjamin aliyeomba msaada tutani katika Globu ya Jamii majuzi


     
  6. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tunamshukuru mungu kwa hilo na hawa waliotoa msaada
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Apr 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu umejaaliwa kupeleka chochote?
     
  8. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu nipo mbali ila nitajitahidi kwa lolote sasa hv nipo tight na mambo ya shule
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Apr 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Poa mkuu, mtu ulipwa kwa nia yake safi...! Tuombeane Mungu ili nasi tuwe na uwezo wa kuwasaidia wenye kuhitaji.
     
  10. z

    zamlock JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hongera ndugu nami nimeona mawasiliano yao nitachukua kwa ajili ya msaada zaidi kwa sababu ni mahitaji mengi ana hitajika kuwa nayo
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ni kweli tuliojaaliwa uzima wa viungo vyetu vya mwili tuwasaidie hawa wenzetu walemavu
     
Loading...