Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haki za Marehemu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Maamuma, Nov 24, 2009.

  1. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wapendwa wanaJF, Heshima mbele!
    Nimekuwa nikitafakari kuhusu haki za marehemu. Hivi marehemu anakuwa hana haki tena ya kuwa na siri? Mtakubaliana nami kwamba siku hizi kuna utaratibu wa kusoma wasifu wa marehemu wakati wa maziko. Kati ya vitu vinavyotajwa ni pamoja na umri, elimu, kazi alizowahi kufanya, idadi ya watoto na pengine idadi ya wake (wives), chanzo cha kifo, n.k.
    Mfano: Watu wengi katika uhai wao hawapendi kutaja umri wao (mimi simo). Inakuwaje basi mtu aliyekuwa anaficha umri wake atajiwe tarehe au mwaka wake wa kuzaliwa anapokuwa marehemu?

    Mbaya ni kwamba hakuna Chama cha Marehemu (kifupi CCM? Kibunango usinipige viboko) kinachoweza kutetea maslahi yao na wala hawawezi kuandamana kutoa kilio chao.

    Mi nadhani habari yoyote ambayo mtu aliifanya siri yake, basi ibaki kuwa siri milele. Mnalionaje hili wanaJF?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nalo ni Neno!

    Lakini na ieleweke kwamba mtu huficha particulars zake akiwa hai kwa malengo fulani.

    Wengine huficha umri kuhofia kuonekana wamechoka, na hivyo kupunguzwa makazini.

    Wengine hufanya hivyo ili wakubaliwe na mademu,
    Wengine hufanya hivyo ili asitendewe kitu fulani asichokipenda, au apate favor flani, na kadhalika.
    Lakini mtu akishakufa, mambo yote ya kufichaficha huonekana hayana maana yoyote, na hivyo ndipo ukweli hudhihirika.
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni suala pana kiasi. Kwa Upande wa Waislam , Marehemu ana haki zifuatazo
    1. Kusitiriwa baada ya kufa ( yaani kufunikwa baada ya kifo.
    2. Kuoshwa
    3. kuvishwa sanda
    4. kuhakikisha kuwa madeni yake ( wale anaowadai na wanaomdai) yanalipwa kwa waridhi wake au kuweka makubaliano nao namna ya kulipwa au kulipa.
    5Kuswaliwa
    6. Kuzikwa.


    Haki hizo zinatakiwa zitimizwa haraka sana mara mtu anapofariki.
     
  4. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    swala zima linakuja kwenye mirathi.kama tutakuwa na utamaduni wa kuandika mirathi kabla ya mauti basi kila unachotaka kinaweza kuwekwa katika mirathi yako.tatizo letu ni kuwa tunaona mirathi kama vile ni uchuro eti mtu unakuwa unajitabiria kufa,kumbe si hivyo.swala la kuacha mirathi linalenga kulinga haki zako wewe pale utapokuwa umefariki na kwa wale unowaacha nyuma yako,wanao,mkeo au wakeo na ndugu wengine wa familia.
    walio na elimu ya sheria wasaidie hapa.....
     
  5. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    ....Hivi kuna watu wana kasumba ya kuficha umri wao dunia ya leo!!!
    Na hili tatizo la kuficha umri lipo haswa developing countries, ughaibuni hawana kitu kama hichi cha kuficha ficha umri kila mtu yupo huru kueleza umri wake na si kudanganya, kwani umri wala si siri.
     
  6. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    .....uhuru unahusu kuficha au kutokuficha,ndio uzuri wa mtu kuwa huru.kwa hiyo kuficha umri pia ni uhuru wa mtu kama ulivyo uhuru wa mwingine kutokuficha umri.........
     
  7. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Asante Mkuu kwa ufafanuzi huo. Lakini labda title nimeiweka vibaya. Nilikuwa nalenga hasa katika hoja ya kuendelea kusitiri siri za marehemu au yale mambo ambayo marehemu hakutaka yajulikane wakati wa uhai wake. Mpaka hapo?
     
Loading...