Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

haki yetu ni ipi?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Hkeen, Apr 22, 2012.

  1. H

    Hkeen Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba mnisaidie. Nini haki ya mtu anapokamatwa anapoanza kusachiwa na kubambikiwa kizibiti? Mf. bunduki n.k Kumpiga mshukiwa ni makosa je, ni vp unaweza kumuwajibisha muhusika ikawa hamna majeraha makubwa kama ushahidi, hali ya kuwa bado umeshikiwa na police?
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    1. Ni makosa kubambikia watu kesi
    2. pia ni makosa kupiga mtuhumiwa. Hata hivyo endapo mtuhumiwa atatumia nguvu inayopelekea kukataa kukamatwa, inaruhusiwa kutumia nguvu ila "isiwe ya ziada." Hapo tumia akili yako kubaini "nguvu ya ziada" ni ipi! Eg. Mtuhumiwa anatumia fimbo sidhani ni busara kukabiliana naye kwa bastola!
    Now, what's the remedy?
    Hapa ni kufungua kesi ya madai, eg malicious arrest au prosecution! Kumbuka kuwa ushahidi lazima uwepo, eg PF3, riport ya daktari, etc. Kwa ushauri zaidi onana na Advocate yeyote, ukalipe FEE, kisha elezea hiyo issue yako in "Specific terms!"
     
Loading...