Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haki ya mwanamke

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Don Calvino, May 1, 2012.

  1. D

    Don Calvino Senior Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2012
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Je ni haki mwanamke(mke) aamue kuletewa mke mwenza (mwanaume kupata ruhusa kuoa mke wa pili)?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    ..........mhhhh
     
  3. Erotica

    Erotica JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wapi ndotoni?
     
  4. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180

    Si haki. Binafsi nilishawahi kuwaonya dada zangu kuwa kama kweli mumeo anakupenda usikubali akuletee mke mwenza kwani penzi haligawanyiki kamwe. Yule (mwanamme) anayeoa mke wa pili kahamua ama kaona penzi kwako limekwisha ilichobaki ni heshima tu hivyo kukuacha hawezi kutokana na sababu anazozijuwa yeye mwenyewe. japo waislam wamehalalisha umalaya kwa mwanamme kuoa wake zaidi ya mmoja nayo pia haisaidii kitu kwani mwanamme aliyezoea kuoa oa hawezi acha hiyo tabia. Utakuta mtu ana wanawake watatu lakini bado anapiga nje :A S 2152:
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna dini zingine zinaruhusu..lakini ka mnataka usawa basi ka mume analeta wa pili basi mke nae aweze kulete mume wa pili
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Ni haki as long as na mwanamke ana ruksa ya kuwa na mwanaume wa pili. Satisfaction zenyewe za kubip, wanawasema kweli kwenye masaluni, halafu mnaleta za kuleta!
     
  7. D

    Don Calvino Senior Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2012
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nasikia wachaga wanaweza kuleta mke mwingine ndani na kukaa na wake wote nyumba moja?
     
  8. D

    Don Calvino Senior Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2012
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pia nafikiri suala la magonjwa litakuwa rahisi zaidi kupata,maana kama una wake saba utaweza kuwaridhisha wote kwa pamoja? Maana itabidi uwaone mmoja kwa siku,ina maana kwa mwezi wote mmoja mmoja utakuwa umempa haki yake mara nne tu,je hii inamtosha mwanamke kuvumilia ndani ya ndoa?
     
  9. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Sio haki kabisa cause siamini kwenye mapenzi ya kushare..
     
  10. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kiislamu, kabla hujaoa wa pili lazima wa kwanza ajue unaoa na kama ana masharti yake atatoa ama vigezo vyake but hawezi kukukataza. Pia mwanamke huyo, nyumba kubwa anahaki ya kukubali kubaki kwenye ndoa ama kuachana ikiwa hatokubaliana na mume kuwa na mke wa pili.

    Inavyofanyika siku hizi wengi hawajui sheria hii, wanajiolea bila kuhusisha nyumba kubwa.
     
  11. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mzee angalia maneno yako hapo nilipo bold juu huo ni utovu wa nidhamu na ukosefu wa adabu kwa kukashfu dini za watu wengine usitake kuona dini yako ndio muhimu sana kuliko za wengine hebu kuwa kama mtu aliye staarabika usipende kuropoka watu wajue mwisho wa uwezo wako wa kufikiri umeishia wapi.
     
  12. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    umeongea vizuri, ulipokosea ni hapo kusema kuwa Waislamu wamehalalalisha umalaya... kumbuka kuwa kuna watu hawana imani hiyo, wanaamini kuishi na mke mmoja tu lakini wana vimada zaidi ya kumi, kila kukicha na nyumba ndogo. usipenda kuzungumzia imani za watu kama huzijui hata waislamu waliambiwa kuwa kama watataka kuoa ni lazima wawe na uwezo wa kuwahudumia wote sawa kwa sawa, kama hawawezi waache, kuhudumia ni pamoja na kuwatosheleza kwa kila mahitaji yao, tofauti na hivyo WASIOWE.
     
  13. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Hili ni kosa kama wanafanya hivyo, wanatakiwa wawaambie wake zao kabla ya kuoa na kuweza kuwahudumia kwa kila kitu, uwezo wa kitandani na uwezo wa mahitaji yao, chakula na vinginevyo pia waweze kuwapenda kwa usawa,kama hawawezi waache.
     
  14. S

    Shekispia JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtoa maada hapo unazungumzia haki ya mwanamke ktk sheria ya dini au katiba ya nchi?weng mmetoa majib kwa hisia zai na si hoja japo hata mtoa maada nadhani alitaraji majibu kama hayo.
     
  15. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,800
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Mwishowe mtakuja kuuliza

    Je ni HAKI mwanamke kubeba mimba kwa tabu, kuzaa kwa uchungu lakini mtoto akawa wa mwanaume?
     
Loading...