Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haki Iko Wapi? Mahakami Kweli?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by DALA, Jul 17, 2012.

  1. DALA

    DALA JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 698
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    Mwanaharakati Mbeya afungwa mwaka mmoja na nusu Mwanaharakati mwenzetu ngazi ya jamii aitwaye Frora Mathias, ambaye ni mtetezi wa haki za wanawake na makundi mengine yaliyoko pembezoni, yuko Gereza la Luanda Mkoani Mbeya tangu Ijumaa tarehe 13 Julai 2012 kwa kesi ya kupotea kwa fedha za SACCOS. Flora Mathias ambaye ni mkazi wa kijiji cha Ifiga kata ya Ijombe, wilaya ya Mbeya Vijijini ni Mhasibu wa kikundi cha JUHUDI SACCOS kata ya Ijombe, na amefanya kazi kama muhasibu wa SACCOS hiyo kwa miaka 7. Kwa mujibu wa Flora, siku ya Alhamisi tarehe 29 Juni 2012 alipokuwa anapeleka fedha za SACCOS benki kiasi cha shilingi milioni tano (Sh. 5,000,000/=) tu, muda wa saa nne asubuhi, aliposhuka kutoka kwenye basi alilosafiria alikutana na mtu ambaye alimsalimia. Baada ya hapo hakumbuki chochote kilichotokea ila alijikuta yuko katika kichaka eneo la makaburini saa kumi jioni akiwa hana fedha zote alizokuwa nazo awali. Alipoona hivyo Flora alirudi kijijini kwake na kutoa taarifa kwa wanakikundi wenzake. Baada ya hapo Flora aliitwa ofisini kwa Mtendaji wa Kata ya Ijombe, Bwana Mpoki Kajange ambaye aliamuru Flora akamatwe na mgambo na kupelekwa moja kwa moja mahakamani (mahakama ya mwanzo ya Uyole). Hakimu wa mahakama hiyo aliandika maelezo ya Flora na kuamuru apelekwe rumande gereza la Luanda na hakuruhusu dhamana. Mtendaji wa kata ya Ijombe alikataa kutoa barua ya dhamana akidai yeye ndiye aliyemshtaki Flora, hivyo alishauri wakatafute barua ya dhamana kutoka kata nyingine. Flora alikaa rumande kuanzia tarehe 29 Juni hadi alipopelekwa mahakamani tarehe 3 Julai 2012 na kupata dhamana kwa masharti ya kupeleka sh. milioni mbili na laki tano (2,500,000)=/ ifikapo siku ambayo alipangiwa kurudi tena mahakamani yaani tarehe 12 Julai 2012. Baada ya Flora kutoka nje kwa dhamana alidai kuwa akiwa mahakamani siku alipokamatwa alishuhudia Mtendaji wa Kata ya Ijombe akimpa HAKIMU fedha. Wanakikundi wa SACCOS walimweleza Flora kuwa Mtendaji aliwadai wampe shilingi laki mbili (sh. 200,000/=) kwa ajili ya kufungua kesi mahakama ya mwanzo Uyole. Hata hivyo Flora, waliamua kupeleka suala hili TAKUKURU Mbeya. Siku ya Alhamisi tarehe 12/07/2012 Flora akiwa na msaidizi wa sheria toka ofisi ya Haki za Binadamu na wanakikundi wa Juhudi SACCOS, walifika mahakamani saa mbili asubuhi na kusubiri mpaka saa nane mchana, ndipo karani wa mahakama alipowajulisha kuwa hakimu hakuwepo hivyo warudi tena siku ya Jumatano tarehe 18 Julai 2012. Waliondoka na walipofika kituo cha basi yule karani aliwakimbilia na kuwajulisha kuwa hakimu alikuwa amefika hivyo warudi mahakamani. Baada ya kushauriana waliamua kutorudi kwani hata mshtaki (Mtendaji wa Kata) alikuwa ameshaondoka. Ilipofika saa moja usiku siku hiyohiyo Flora alipigiwa simu na karani wa mahakama na kujulishwa kwamba kesho yake tarehe 13/07/2012 alitakiwa afike mahakamani. Walipofika mahakamani asubuhi walisubiri na ilipofika saa saba mchana hakimu alisoma mashtaka na kumhukumu Flora kwenda jela mwaka mmoja na nusu na kumtaka akitoka alipe fedha za kikundi zilizopotea.

    Nimeipata kutoka kwa:deogratius temba ✆ deojkt@yahoo.com
     
Loading...