Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hainiingii kichwani serikali kusema inakabiliwa na ukata!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Baba C, Apr 15, 2012.

  1. B

    Baba C Senior Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waziri mkuu alitangaza bungeni serikali kukabiliwa na ukata wa hela!Amezitaka Wizara na taasisi mbalimbali kubana matumizi kwa chochote watakachopata(kama wakibahatika kupata)

    1. Zito aliwahi kusema serikali imeishiwa na Waziri wa fedha Mustafa Mkulo kumkatalia na kumwambia ni muongo! NAFIKIRI NI WAKATI MUAFAKA WA MKULO KUWAJIBIKA NA KUJIUZULU KATIKA HILI.
    2. Kila mfanyakazi iwe wa UMMA au sekta binafsi anakatwa kodi kulingana na mshahara wake."THE HIGHER THE SALARY THE HIGHER THE TAX"Ni hela nyingi sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!
    3. Kila mkulima na mfanyakazi analipa kodi katika kila bidhaa anayoinunua apende asipende. Ni hela Nyingi sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    4. TRA imekuwa ikisifika kwa makusanyo makubwa hivi karibuni. Zinakwenda wapi?
    5. Vipi kuhusu vyanzo vingine vya mapato kama madini mbalimbali,mbuga za wanyama,ardhi kubwa na yenye rutuba pamoja rasilimali zingine nyingi...............
    6. Wakati huo huo watu wenye kipato kidogo kama walimu,manesi,maaskari na nk wanakatwa kodi wakati kuna mijitu yenye kipato kikubwa na inakwepa huku huku walikindwa na kukumbatiwa na serikali.........?
    7. Ripoti ya mkaguzi mkuu wa serikali imethitisha matumizi mabaya ya fedha katika halmashauri nyingi nchini.HELA ZA KUTOA RUSHWA KATIKA CHAGUZI MBALIMBALI ZINAPATIKANA,MAFISADI WANAKUMBATIWA!KWA KWELI SIELEWI!
    8. NATAMANI MSHAHARA WANGU USIKWATWE KODI TENA MAANA SIONI UMUHIMU WAKE
    9. TUACHE USHABIKI NA TUTANGULIZE UZALENDO.TUFANYE MABADILIKO YA DHATI.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Tanzania tumerogwa!
     
  3. M

    MELODY Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inabidi tupate maombi tubadilike tufanye maamuzi na mabadiliko ya dhati.
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    hii ndo shida ya kuongozwa na wakeshao kwa waganga wa kienyeji!
     
  5. samito

    samito JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nikiangalia ni kiasi gani nalipa kama payee inaniuma sana...

    huenda safari za nje za mkuu wa kaya zimefilisi hazina.. wakakope huko anakoendaga.
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    jamani usiseme sasa hivi kodi serikali inazokusanya ni nyingi sana ila sasa matumiz ndio makubwa hivi unafikiri magari haya ya kifahari kuyweka tu barabarani ni sh ngapi yanatumia? je hao wa mjengoni wamewah kukopwa au ni sisi walalahoi ndo tunaokopwaga tu? hela wanayo ila ocs ni kuba kuliko za maendeleo
     
Loading...