Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hai and Kigoma Vijijini got to explain this!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, Nov 8, 2010.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa mujibu wa tume ya Uchaguzi, Kikwete alishinda Jimbo la Hai na alipishana kwa nukta jimbo la Kigoma vijijini. Majimbo haya ni ya Freeman Mbowe na Zitto Kabwe.

    Can anyone explain to me what happened? and how could Kikwete literally win majority votes in these constituences?
     
  2. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    .
    Sincerely no comment p/se!
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mchungaji.

    Pole sana.

    Nadhani unajua kuwa JK ni mahiri wa siasa za kukomoana. Alikuwa anamkomoa Mbowe kwa kukubali kumpisha mtu aliyekuwa anaitesa familia yake agombee urais kwa tiketi ya Chadema. Huyu si mwingine ni Slaa (PhD)

    Alishajua ameshika kila kitu na anaweza kufanya lolote.

    Hayo ni matusi kwamba hata angetaka wake za wagombea wa upinzani angewapata bila kipingamizi.

    That is what I know. Vinginevyo, nina uhakika JK hawezi kuwa ameshinda Hai.
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    :tape::tape::tape::nono:
     
  5. sensa

    sensa JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rev kwani humjui JK na ccm yake,au unatafuta point ya kumsafisha?
     
  6. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wala simsafishi, I would have thought kuwa huko asingepata hata kura, sasa inashangaza apate kura nyingi hivyo! Au kulichakachuliwa?
     
  7. October

    October JF-Expert Member

    #7
    Nov 8, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kumbe jibu unalo!!!!
    Kwani JK alishinda uchaguzi au alitangazwa mshindi?
     
  8. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #8
    Nov 8, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Au kulichakachuliwa?

    Tafadhali uliza swali jingine, hilo jibu lake jaji Makame alishatoa.
     
  9. w

    wakushanga JF-Expert Member

    #9
    Nov 8, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mi sina shaka na kuchakachuliwa

    kwa asilimia zote uchakachuaji ulifanyika nchi nzimakumpa JK ushindi wa KISHNDO:target:
     
  10. M

    MWANALUGALI JF-Expert Member

    #10
    Nov 8, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa ni kazi ya usalama wa taifa iliyopanga Kikwete apate kura hizo katika majimbo hayo ili kumkosanisha DR. Slaa na viongozi wenzake. walidhani watamwaminisha kuwa Free na Zitto hawakusaidia vya kutosha bali walikuwa wanajipigania kivyao. UWT wanadhani tutadanganyika hata ktk hili. Hii thread ni tunda la mbinu hizo hizo tusizokubali.
    You have to go back to your books!!
     
  11. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Rev Kishoka, mkuu naomba niweke hapa possibility kwamba ile sumu ya udini uliomwagwa na CCM inaweza ikawa pia ni factor, kwani huko Hai kuna waislam wa Machame na hata Kigoma waislam wengi. This could be a possible explanation.
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Nov 8, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Uchakachuaji.
     
  13. g

    grandpa Senior Member

    #13
    Nov 8, 2010
    Joined: Aug 24, 2008
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sioni cha kushangaza. Hata mwaka 2005 wakati Freeman Mbowe anagombea urais, Jakaya Kikwete alimshinda Mbowe kwa kura nyingi hapo kwake Hai. Kama Mbowe mwenyewe alishindwa na Kikwete kwake mwenyewe wakati wake usimlaumu kwa kushindwa kumfanya Slaa amshinde Kikwete wakati huu.
     
  14. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #14
    Nov 8, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Roho nyeupe sana sasa! K$%***^
     
  15. R

    Rugemeleza JF-Expert Member

    #15
    Nov 8, 2010
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hata mwaka 2005 eti JK alimshinda Mbowe katika jimbo la Hai? Hiyo inaweza kuaminiwa na wachakachuaji tu ukweli ni kwamba hizo kura zimechezewa.
     
  16. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #16
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    REV KISHOKA USISHANGAE HATA IRINGA MJINI HUKO KIGOMA ZITTO ALISHAWAHI KUMTAMKIA JK NCHI YA TZ TOKA ITAWALIKE HAIJAWAHI KUPATA MAENDELEO KAMA WAKATI WA JK
    NA HAI KWELI HAMWAJUI SI WATU WA SLAA ILA NI WA CHADEMA kuna mmoja kazungumzia UDINI NA UKABILA
    SLAA MWENYEWE KWA MWAKYEMBE ALIAHIDIWA KUPEWA LAKINI ASIOMBE ZA UBUMGE LEO MUAMINI NIKIPIGA KURA YA DIWANI SI LAZIMA NIMPE MBUNGE WAKO NA RAIS WA CHAMA CHANGU HAKUNA KUCHAKACHUKA IRINGA MJINI HAI NA KIGOMA VIJIJINI HAO WABUNGE SI WAJINGA KUNYAMAZA NA BADO WATAPATANA KWENYE MASLAHI KULIKO WABUNGE WA KENYA MPAKA TUNYAMAZE SISI WAPIGA TUNAOPARURANA WENZETU WANASHIBA
     
  17. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    I beg to differ na mjority kuhusiana na uchakachuaji. Dr Slaa hakuwa na moral high ground za kupewa nchi. Wananchi waling'amua hilo.
     
Loading...