Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hadithi hii inatufundisha nini?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by MAMMAMIA, Mar 15, 2011.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Alikuwepo jamaa mmoja kijijini aliyekuwa mwema na kupendwa na watu wote. Aliwajuwa watu wote. Alimsaidia kila mtu kwa uwezo wake. Watu wote walimjuwa. Alikijijuwa kijiji chote, kila kipembe, kila mtaa, kila barabara, kila uchochoro.

    Baada ya muda Mungu alimjaalia upofu, akawa haoni kabisaa. Lakini upofu haukua tatizo kwake kwani alikijua kijiji chote, hivyo aliweza kuenda huku na kule bila ya msaada hata wa bakora.

    Siku moja, usiku wa giza totoro, hakuna mbalamwezi, alitoka akiwa amechukua kandili na kuanza kutembea mitaani. Mtu mmoja aliona mwanga, akatoka nje na kumfata. Alipogundua kuwa ni yule kipofu kwanza alicheka, kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwaaa!

    Mimi nilidhani ni mtu amepotea au amepotelewa, kumbe wewe! Unatembeaje na kandili huku ukijuwa kuwa huoni?, aliuliza yule mtu.

    Kwa nini bwana kipofu alitembea na kandili usiku wa giza ilhali yeye haoni?

    Kama utapata jawabu alilojibu yule bwana kipofu, utakuwa umeelewa fundisho la hadithi hii. :confused2:
     
  2. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kabeba ili watu wengine waweze kuona njia.
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Alijitoa kwa sababu ya wengine si kwa ajili yake peke yake
     
  4. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Huyu ni mtu aliyekuwa tayari kusaidia wengine hivyo kwa kuwa kulikuwa na giza alibeba taa ili watu wapata mwanga
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    na alijuaje kuwa kuna giza ilhali haoni?
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ndio maana ikawa kwenye kundi la Paukwa Pakawa... lol! Labda alinong'onezwa na mkewe!
     
  7. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nchi ni tanzania....Kipofu ni Ndesambulo
     
  8. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kipofu ni mwl na kandili ni dr slaa
     
  9. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    MBONA mmehama Point ''' huyu jamaa alikijua kijiji vizuri hata fimbo akawa hatumii, kutokana na kukijua kijiji hata pindi umeme ukatikapo anajua....ndio maana akabeba kandili ili wengine waone!
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Lakini inabidi tujiulize alijuaje kama kuna giza.
     
Loading...