Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hadith ya punda, DOWANS na Symbion

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Sokomoko, Jun 27, 2011.

  1. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hapo zamani kulikuwa na kijiji na katika hicho kijiji kulikuwa na punda aliekuwa akitumiwa kubeba mizigo ya wanakijiji. Wenye kutaka kwenda kusaga, kuchota maji, kubebea mazao walimkodi kuwafanyia kazi zao. Mwenye punda akataka kumuuza na kuachana na biashara ya punda yule.

    Wanakijiji wengi walimponda punda yule kwa nameno ni mzee na ameshatumika sana na hana nguvu mabishano yalikuwa makali sana. Kwa bahati akatokea mtu nje ya kijiji kile akasema yeye anamnunua na atamwacha pale pale kijijini na kuendelea kumkodisha kama awali ila kwa kiwango cha juu kidogo. Wanakijiji waliokuwa wakisema punda ni mkongwe na hana tena nguvu wakabadilisha maneno na kuanza kumsifia kuwa ni punda mwenye nguvu na anahitajika kwa ajili ya kusaidia matatizo ya uchukuzi. Wanakijiji wamegeuka mandumilakwili! Wanakijiji kama hawa ni wanafiki na wazandiki walishindwa kumnunua punda kwa sababu ya mwenye punda ila huyu mmiliki wa sasa wa punda kwa sifa anazopewa akitaka kuuza itakuwa rahisi sana.
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    husomeki kabisa
    ebu jaribu kuandika ingalao kama umefika kidato cha pili na sio darasa la saba+veta.
     
  3. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wewe huwezi kuelewa kwasababu hujui lugha ya picha na elimu yako ni sunday school
     
Loading...