Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hadhi ya Utakatifu ya Mwl. Julius Nyerere.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ndibalema, May 27, 2010.

  1. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Leo nilikuwa nasikiliza redio moja, nikasikia inatangazwa kuwa Hayati Mwl. Julius Nyerere amepewa hadhi ya Utakatifu.
    Yaani sasa anajulikana kama Mtakatifu mwl. Julius Nyerere.
    Naomba nielimishwe, ni nani anatoa 'cheo' au hadhi ya utakatifu na kwa vigezo gani?

    Asanteni.
     
  2. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,149
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Mi nimesikia watu wanafunga safari kuhiji Uganda,nadhani wanaenda kulifanyia kazi hili la Nyerere!
     
  3. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Miminajua kuwa mchakato wa kumfanya Hayati Mwalimu JN mtakatifu umeanza huko Vatican ila bado haijaamuliwa
     
  4. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni kweli. Ila hatatangazwa kwanza kuwa Mtakatifu ila Mwenye heri. Ili atangazwe kuwa mtakatifu, lazima kuwepo na ushaidi wa ishara inayoweza kutokea kwa kupitia jina lake. Kwa mfano, kwa kupitia jina lake watu waombe amani itawale mahali pa vurugu kama Somalia na iwe hivyo au kwenye magonjwa yaliyokithiri wagonjwa wapone au kupata nafuu.
     
  5. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kumtangaza mwumini fulani kuwa mtakatifu ni kukiri wazi kuwa mwumini huyo (on average) ameishi maisha ya kuigwa na awe mfano kwa waumini wengine katika yale aliyoyaishi kwa mfano (kiadilifu). Vigezo ni maisha yake mwenyewe na mashuhuda wa maisha yake, hasa wale waliomfahamu kwa karibu sana.

    Huwa inachukua muda mrefu Kanisa kuja kumtangaza mwumini mtakatifu isipokuwa inapotokea mtu kukubali kufia dini yake kuliko kuikana kama ilivyotokea kwa mashahidi wa Uganda au waumini wengine ambao walikubali kufa kuliko kulazimishwa kutenda dhambi fulani (mfano: kuzini, kumkana Mungu, kumwua mtu mwingine, kumwabudu mfalme au mtemi nk).

    Kwa kifupi, kumtangaza mtu kuwa mtakatifu ni kumkubali rasmi kuwa mtu huyo amejitahidi kuiishi imani yake vizuri na awe mfano wa kuigwa kwa waumini wengine katika hayo aliyojitahidi kuishi kwa mfano. Kuhusu kwamba Mwalimu Nyerere tayari ni mtakatifu (yaani ameshatangazwa rasmi) siyo kweli. Bado Kanisa Katoliki liko kwenye mchakato na ikifika muda wa kumtamtangaza itatangazwa rasmi. Ila mtu anaweza kuwa mtakatifu pia bila kutangazwa rasmi! Kutangazwa ni namna tu ya kumkubali mtu rasmi. Ni njia ya kibinadamu ya kumkubali mtu fulani, Mungu ana njia zake!
     
  6. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama alivyofanya yule msichana Mt. Maria Goreti wa Italy mwanzoni mwa karne ya 20 ambaye alikataa kubakwa na kijana jirani yake hata alipotishiwa kuuwawa kwa kisu kwa kutetea imani yake ya dini. Hata hivyo alichomwa kisu mara kadhaa na alipoponyoka alikimbia na alifia kwenye kitanda cha operation wakati akishonwa majeraha. Kabla hajafa alitoa msamaha kwa muuaji wake kuwa alikuwa hajui atendalo. Huyu altunikiwa Utakatifu na VATICAN kwa hilo tendo
     
  7. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hajatangazwa hata kuwa mwenye heri, hivyo kutangazwa kuwa mtakatifu bado kuna hatua ndefu sana.
    Kweli Mwl aliishi maisha ya kuigwa ila kuna mambo yakiendelea hivi na yasiishe kwa amani basi yanaweza kuchangia asiwe mtakatifu:
    1) Rais Kaunda aliposhindwa kule Zambia iansemekana mwl. alimshangaa na kumuuliza - una jeshi, una polisi, una serikali yote - unashindwaje? Hapa alidhihirisha kuwa ukiwa madarakani hupaswi kukubali kushindwa.
    2)Mwaka uliofuatia yakatokea ya Zanzibar (1994) ambako CUF walishinda lakini kwa mwl kushindwa kukubali CCM kuwa chama cha upinzani alifanya jitihada nyingi kuagiza kura za maalim ziharibiwe ili comandoo apate ushindi. Mtakumbuka ni katika kipindi hiki ambapo suala la kura halali lilibadilishwa tafsiri kwani ilibidi ziharibiwe kura nyingi sana na mwishowe ikawa hakuna aliyepata zaidi ya 50%. Hapo tafsiri ikabadilishwa eti kura zilizoharibika si kura halali. Mchezo huo wa kutokubali kushindwa ukaendelea na kusababisha mauaji ya pemba; kisa Mwl.
    3) Tumeshuhudia hapa TZ kwa ujumla CCM haikubali kushindwa, inatumia nguvi zote za dola kuhakikisha inashinda na hata pale ambapo haikushinda inatumia nguvu za dola kutangaza kuwa imeshinda - kumbuka yaliyotokea kwa Rwakatare Bukoba, uchaguzi mdogo wa Biharamulo nk. Kisa MWl alisema hupaswi kushindwa wakati una......
    Hali ikiendelea hivi ina maana ili walioshindwa wakubali kushindwa japo wana serikali, polisi , jeshi nk huenda yakatokea machafuko kuliko yale ya Pemba, na yote yatakuwa yamesababishwa na kauli na matendo ya Mwl.- hapo utakatifu utakuwa mashakani.
    Ili aweze kuwa mtakatifu,CCM na seriakli yake wamsaidie - pale wanaposhindwa wakubali ili kuepusha machafuko - vinginevyo....
     
  8. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    MMh no comment.
     
  9. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakuu, nijuavyo mimi kulingana na maandiko matakatifu, mtu hawi mtakatifu kwa kutangazwa na jopo la wanadamu waliopitia maisha ya mtu huyo na kuona anafaa kuitwa mtakatifu.
    Kwa tafasiri ya Biblia mtu anakuwa mtakatifu anapokubali kumpokea Yesu, anatubu dhambi zake na anaoshwa kwa damu ya Yesu na anaamua kuishi kama maandiko yanavyomtaka aishi. Hili haliitaji kamati ikae.
    Hicho wanachokifanya huko Uganda ni nje kabisa ya maandiko matakatifu (Bibilia). Hakuna hata mstari mmoja kwenye Biblia unao-support suala la watu kukaa na kumtangaza mtu mtakatifu. Ni imani potofu kabisa haijarishi imeanzia Vatican, Uganda au kijiji cha ikungulyabhashashi. Tatizo letu kubwa ni kukubali mambo ya imani yaliyo nje ya Neno la Mungu. If you want to be safe make sure kila jambo linalofanyika katika imani liko -supported na Neno la Mungu. Nawasilisha
     
  10. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Yote hayo yana mwisho. Hakuna chama tawala kilichokuwa na nguvu barani Afrika kama Malawi Congress Party (MCP). Enzi za MCP haikuruhusiwa kusema chochote kibaya kuhusu serikali iliyokuwa madarakani isipokuwa kusema kila kitu ni safi kabisa na mtu akisema kitu kibaya dhidi ya serikali, jela, kupotea au kifo vilikuwa vinamsubiri! Tangu 1960s, kilianguka chali 1994 hadi leo hakijaweza kuinuka tena.

    Hata CCM ina muda wake kwani si chama tawala milele. Tatizo la CCM si la chama 'as such' ni tatizo la Watanzania wanaokubali kuchagua viongozi kwa vile wanawanunulia pombe au wanawagawia wake zao vitenge, chumvi na miche ya sabuni za kufulia. Na CCM inawekeza kwenye umaskini wa Watanzania kwa vile inajua maisha ya Watanzania yatakapoanza kuboreka wako mashakani! Ndiyo maana serikali chini ya sisiemu haiwajali watu (wakiwemo wafanyakazi).
     
  11. Eng. SALUFU CA

    Eng. SALUFU CA Senior Member

    #11
    Jun 3, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No comment
     
  12. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu, nani pia maandiko yamemtaja kuwa ndiye anayetangaza mtu kuwa mtakatifu? Mind you, utakatifu tunaongelea ni kuwa 'saint' (canonical declaration that a believer is formally reconised as examplary in living his or her faith). Ni tofauti na 'holy'. Kwa maneno mengine ni Mungu ndiye anayewafanya binadamu kuwa holy na wakati huohuo ni binadamu ndio wanaoshuhudia ambacho Mungu amekifanya ndao mwao. Kama binadamu atashindwa kutambua kuwa fulani ameishi vizuri, atashindwa pia kutambua kuwa Mungu yupo au ndiye anayemwongoza kutenda mema hapa duniani.

    Hebu angalia: mbona watu wakijenga jengo na kulitoa kwa ajili ya Mungu tunasema ni nyumba ya Mungu au ya sala au ya ibada? Mbona watu wakiomba na kumweka mtu wakfu tunasema huyo mtu kachaguliwa na Mungu? Mbona watu wakimbariki mtu, tunasema huyo mtu kabarikiwa na Mungu? Na Yesu alisema: "Mtakalolifungua mbinguni litafunguliwa mbinguni na mtakalo lifunga duniani litafungiwa mbinguni pia", "Ombeni, nanyi mtapewa" etc? Kwa hiyo, kwa kutuumba sisi Mungu amependa kutushirikisha katika kazi yake ya ukombozi na hatushirikishi kama kondoo au mawe bali watu ambao ametupa uwezo wa kuona na kutambua kipi ni chema na kipi si chema katika maisha yetu.

    Hata hiyo Biblia unayosema, si imeandikwa na watu? Kwa nini Mungu asingeitunga na kuiangusha ili tuiokote na kuanza kuitumia? Angalia pia namna nyingine: "Hakuna anyempenda Mungu kama hampendi jirani yake" (= kumpenda Mungu ina maana pia kumpenda jirani yako). Kwa hiyo, unapompenda jirani yako unampenda Mungu pia. Unaposhuhudia kitu chema ndani ya jirani yako, unashuhudia kile ambacho Mungu ameweka ndani mwake! Kama Wakatoliki wanaotambua kitu chema ndani ya Nyerere ina maana wanatambua kitu chema ambacho Mungu ameweka ndani mwake na wanataka waumini wao wakione na wajitahidi na wao kutenda mema kama Mkristo mwenzao alivyoweza kufanya. Hii ndiyo maana halisi ya kumtangaza mtu kuwa mtakatifu!
     
  13. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    good!
     
  14. K

    Kituko JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    asante sana Mwana MagobeT kwa kujaribu kuwaweka watu sawa kwenye uelewa,
    nadhani matatizo makubwa ya wasioa Wakatoliki na wanayoifuata biblia wana lack misingi hasa ya biblia na nini ni nini hasa chimbuko lake na ni nani hasa mwandishi wake na hao waandishi walikuwa wanakusudia nini na kwa wakati gani, kwa hiyo mtu anasimama kwenye vifungu vichache ambavyo hata havijuhi maana yake ili mradi akosoe, sasa huwa ni ajajbu kwa mtu kukosoa kitu ambacho akifahamu,

    muuliza swali kauliza vizuri tu kwamba nanukuu
    'Naomba nielimishwe, ni nani anatoa 'cheo' au hadhi ya utakatifu na kwa vigezo gani?'

    kwa hiyo ni vema watu wakasubiri huyo mwenye kutoa maelezo ili hoja ndio zijengwe
     
  15. S

    SuperNgekewa Member

    #15
    Jun 3, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo mkuu umelamba dume. Tujumlishe pia "na mtezamo HASI kuhusu maendeleo ambao unawapumbaza wasomi ambao baadaye wanakuwa viongozi wa nchi"
     
  16. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nadhani wewe ndio hukunielewa kabisa! Yaani, nilikuwa na maana kuwa Mungu anawashirikisha binadamu katika kazi yake ya ukombozi. Niseme hivi: kwa mwonekano wa nje ni binadamu anayetenda lakini kwa ndani ni Mungu anayetenda.

    Mfano, tunaona muungano wa baba na mama unafanya mtoto anazaliwa (Mungu anatuumba kupitia wazazi wetu/kwa njia ya wazazi wetu). Hivi ndivyo Mungu anavyowashirikisha wanadamu katika uumbaji wake. Nilipotaja biblia nilimaanisha utendaji kazi. Yaani, kwa nje ni mwanadamu anayeonekana akiandika kitabu kwa kutumia kalamu au mashine zilizotengenezwa naye na kwa kutumia lugha na matukio yanayofanywa na binadamu lakini kwa ndani ni Mungu mwenyewe anayewaongoza kufanya hivyo. Ndiyo maana lugha ya kwenye biblia ni lugha ya kibidamu kwa sababu Mungu akitaka kuongea na binadamu anatumia lugha yao, vipaji vyao na misemo yao.
     
  17. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    yaani niombe Mungu kwa jina la nyerere mshika kifimbo cha ajabu yule, si nitakuwa nimerukwa na akili?
     
  18. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mambo ya imani huwa yana maana tu kwa watu wanayoyaamini na wasioamini - hola! Ni kame kusema mtu mwenye heshima anaheshimu watu wote (ndugu na wasio ndugu) na asiye na heshima hata mtoto wake wa kuzaa analamba. Imani pia iko kama heshima.

    Mwenye imani anaona maana ya mambo mengi hata yale ambayo machoni pa wengine hayana maana, wakati asiye na imani hawezi kuambulia kitu (ana macho anatazama lakini haoni). Kuomba kwa jina la Nyerere kuna maana kwamba Mungu mwenyewe atuoneshe kuwa huyu mtu anastahili hiyo heshima tunayotaka tuitambue kwake (yaani, Mungu atusaidie ku'discern' vizuri) na sidhani kama ufanya hivi ni jambo baya. Ila ni jambo linalohitaji imani!
     
  19. consigliori

    consigliori JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 388
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Watanzania tutaacha lini kutuhumu watu bila hata chembe ya ushahidi. Humo kwenye blue, tunaomba japo source na sisi tukasome. Maana nijuavyo mimi, kwa swala la uadilifu, Mwalimu anaheshimika hata na wale wanaokosoa kwa nguvu sera zake za kijamaa.
     
  20. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu, asante kwa mchango wako. Bado sikubaliani na kile ambacho kinafanywa kwa ajili ya hayati mwalimu nyerere. Naomba utusaidie hili jambo linasimamiwa na andiko gani la Biblia? Mimi sijawahi kusoma kuwa mwaanzilishi wa imani ya ukristo au wafuasi wake wa kwanza waliwahi kufanya kitu kama hiki. Tuna tatizo kubwa la kufuata mapokeo yasiyo na maana Kikristo kwa sababu tu yameanzia urumi (vatican). I say it again, what is being done is very "UNBIBLICAL".

    Hakuna kitu kama kukaa na kumtangaza mtu mtakatifu katika Biblia. Haya ni mapokeo yasiyotokana na Neno la Mungu.
     
Loading...