Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hackers @ TCU Web Application

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by fikramakini, May 9, 2012.

  1. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimebaini leo asubuhi kwamba web application ya TCU imekua hacked ... aibu kubwa. Jaribu kutembelea cas.tcu.go.tz kujionea. Jamani kama kuna wataalamu wa IT wa TCU humu watoke waende wakarekebishe matatizo hayo.

    Hivi ndivyo site ilivyokua inaonekana mida ya saa mbili kasoro asubuhi

    hacked.png
     
  2. N

    Nyasiro Verified User

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kivip mbona iko sawa au mm naangalizia meno...au ndo wamerekebisha
     
  3. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,998
    Likes Received: 2,824
    Trophy Points: 280
    why ipo hacked mi mbona naiona kawaida. Na ni ujinga kuhack website hio maana utapata laana za form six na watanzania kwa ujumla
     
  4. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Either hacked au under development.
    Registration page haipo complete... Kama ipo kwenye ujenzi, ni heri kutumia "comin soon" page kuliko hii half baked solution.

    A very poor site design na haiendani na general theme ya tcu main site.
    Hao ma'engineers wa ICT hapo TCU hawajasikia au hawatimizi security, at least site ambayo unatakiwa uweke details zako, inabidi iwe under https na sio makopo ya http.
     
  5. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    umekiona nini cha kufikiria hivyo........ mtu kuhack inabidi aweke data zake au ....
     
  6. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haijawa hacked wala kuwa under maintanace. Nadhani unafikiri registration form ipo incomplete kwa sababu options nyingine hazipo. TCU website inatumia AJAX (Asynchronous Javascript And Xml) nadhani au DHML. Hii ni technology ambayo data are fetched loaded/fetched from the database or the script according to your selection. Ukichagua labda "Form 6" unaona inakuletea oprions. So, sidhani kwamba imekuwa hacked.

    ANGALIZO: HACKING/HACKED ni neno kubwa sana ambalo watu wengi wanalitumia hovyo. Kuhack siyo kitu rahisi kama watu wanavyodhani. Mtu umeiba password ya mtu unaingiza email yake na kuweka password yake unasema "umehack"! Hiyo siyo hacking hiyo ni ICT crime based on violation of user privacy. Hacking unapitia mlango wa nyuma bila hata password (unapenya kwenye database (MySQL, Oracle, etc) halafu ndio unafanya hacking. Tuwe makini tunapotumia neno "Hacking".
     
  7. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hiyo site ilikua hacked .... baadae TCU waka i-block ili ku-fix hiyo mess. Baadae ikapatikana hewani. Isitoshe kuona hivyo nilimpigia mtu wa karibu TCU akaniambia wanafanyia kazi.
     
  8. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Home page ilikua inapatikana kawaida ... tatizo ukifuata ile link ya application ambayo kabla ya wao kufanya marekebisho ilikua ni http://cas.tcu.go.tz

    Check update ya post yangu hapo juu uone ilikua inaoneka vipi. Isitoshe niliongea nao wakakiri wameingiliwa so walikua wanafanya marekebisho.

    Kwa sasa iko ok
     
  9. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mbona vocha yangu yakataa yasema ati haipo?? Naombeni msaada wakuu
     
  10. e2themiza

    e2themiza JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 960
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Guys hii ilikuwa hacked kwl wamerekebisha.. kama unabisha search google maneno haya:

    este sitio es hacked

    na utaona first result ni link ya hii site na inasema THIS SITE IS HACKED!!!!
     
  11. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    After putting the screenshot it's pretty convincing now.
     
  12. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Naona ulikuwa unabisha KWA NGUVU ZOTE!:redface:
     
Loading...