Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Habari Njema kwa Tanzania toka IBM Company!!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by wende, Jun 2, 2011.

  1. wende

    wende JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    IBM yafungua ofisi Tanzania
    na Irene Mark

    KAMPUNI ya IBM imefungua tawi lake jijini Dar es Salaam ili kurahisisha upatikanaji wa huduma zake barani Afrika na Dunia nzima.
    Akizungumza na waandishi wa habari Dar es Salaam jana, Meneja wa IBM hapa nchini David Sawe, alisema uzinduzi huo ni sehemu ya mpango wa kusambaza huduma za kampuni hiyo duniani.
    Alisema licha ya IBM kuwepo Afrika Mashariki kwa zaidi ya miaka 50 sasa imefungua ofisi zake nchini ili kuwafikia wateja wake kipindi hiki cha kusherehekea miaka 100 tangu kuanzishwa kwake.
    “Tunazo sababu nyingi za kufungua ofisi Tanzania, tunaamini ipo fursa ya kupata soko la uhakika, imara, sawia na Teknolojia ya Mawasiliano (TEHAMA)… pia kuna uchumi na siasa isiyoyumba.
    “Sababu hiyo na nyingine nyingi zimetulazimu kufungua ofisi ya IBM hapa hivi sasa, katika miaka ya hivi karibuni tumejenga uwezo wa kibiashara hapa nchini,” alisema Sawe na kuongeza kwamba wameanzisha makundi ya kusambaza huduma za kibiashara kwenye sekta ya utalii, elimu na TEHAMA.
    Kwa upande wake Meneja Mkuu wa IBM Afrika Mashariki, Tony Mwai, alisema hadi sasa zipo ofisi 20 za kampuni hiyo kwenye nchi mbalimbali Afrika ikiwemo Tanzania, Kenya, Misri, Afrika Kusini, Senegal na Tunisia.
    Nyingine ni Ghana, Morocco, Nigeria, Algeria na kwamba mpango wa IBM ni kuwa na ofisi 40 barani Afrika ifikapo mwaka 2015 huku ikijivunia kuongeza ajira kwa nchi husika.



     
  2. Firefox

    Firefox Senior Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Yap, hii ni habari njema, naona wanaitangaza sana kwenye google ads na semina kama sikosei watakayofanya movenpick
     
  3. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mhhhhh Hivi ni ofisi gani za serikali ziantumia IBM server. ?
     
  4. K

    Kundasenyi Member

    #4
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wengine hiyo IBM ndo tunaisikia leo tujuzen inahusika na jambo gan hasa.. Na upatikanaji wake ukovipi?
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    DUh such a cool move kwa sisi wadau wa IT i just love that!! tusubiri tuone whatcha gonna do for us!
     
  6. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    International business machine, ni kampuni kogwe manufacturers wa computer and its accessory. Nafkri orgin yake ni ya wa marekani.
     
  7. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Marekani wajanja sana hii ni janja ya kututeka kiteknolojia tutumie server zao watusome kila kitu hadi kitanda anacholalia mkulu wa kaya halafu siku wakitaka kitu kwetu mkileta longolongo ni kichapo ka ghadafi.shauri yetu na umaskini wetu.
     
  8. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    zipo nyingi....NMB Bank nafikiri hata NBC na Ofisi yetu pia ni full IBM they are very nice....
     
  9. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    IBM in Tanzania - Tanzania
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nafasi za ajira wanaICT lkn duuuu...... lkn hawa IBM wawe waangalifu sana na biashara yao maana hapa ma HR wakibongo watajaza ndugu na kujuana kwenye ajira na matokeo yake kazi mbovu mpk ofisi itakufa
     
  11. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    IBM kwa kirefu International Business Machine ni kampuni ya Kimarekani inayotengeneza na kuuza vifaa vya kompyuta na softwares. Bado sijui ofisi zake Tanzania ziko wapi lakini makao makuu yapo New York Marekani
     
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    unachanga siasa na teknolojia mkuu.

    Hawaji kuiteka teknolojia hata wasipokuja Kwa Tanzania server zinazotumika ni IBM na HP na zote za kimarekani. Kama kuna kitu wakitaka ufanya kibatya wanaweza kufanya from remote.

    Kujua MKuu analala wapi kwao ni suala dogo hata kwa Google map/earth na intellengcy ndogo wakiamua wanajua . It has nothing to do with IBM

    Sio kwamba IBM kufungua ofisi yao ndio wanaanza ufanya biashara Tanzania. Wapo siku nyingi wanawatumia wahindi kula dili. Bora waje wenyewe.

    So nadhani hapa umeenda nje kabisa ya mada.

    Nawasilisha
     
  13. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waje, angalau tupunguze idadi ya computer fake za kichina zilizojaa bongo, hata kwenye maofisi
     
  14. wende

    wende JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sure,sure,sure! Ila impact ya IBM kwa chinese fake products + cheaper inaweza kuwa ndogo sana.
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Kitengo cha COMPUTER kilishauzwa siku nyingi sana na ni Wachina walikinunua na sasa wanaita LENOVO.

    Wao wamebaki na hayo ma SERVER na Super Computer zaidi.......

    Hizi PC na Laptop ni LENOVO kwa sasa.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    IBM fake wapi jamani acheni uzushi. Supply chain ya afrika ukinunua IBM lazima itatoka china tu. Supply chain ya Afrika ukinunua HPor IBM lazima itakuwa ni ya china. Ukiona umenunua IBM au HP east africa imeandikwa imekuwa manufactured Eoroe ujue hiyo ndo fake.

    Hata hizo server mi nimeshaziona most parts zinatengenewa China. Mi nashangaa nchi yetu hata kiwnada cha sindano au vifungo hatuna lakini kuna watu wanaita bidhaa za wenzao fake.
     
  17. Rural Swagga

    Rural Swagga JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,357
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Umesomeka mkuu nilikuwepo kwenye seminar yao jana pale Moven Pick ,tuwape nafasi
     
Loading...