Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Habari Mbaya kwa wanaotafuta kazi- Hakuna ajira mpya mwaka huu ila kwa Walimu na Madaktari

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by SG8, May 27, 2011.

  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Jana jioni nilikuwa kijijini kwetu. Nikiwa namshauri mdogo wangu alihitimu kidato cha sita nini akasome Chuo kikuu mara ujumbe unaingia kwenye simu yangu
    "HAKUNA AJIRA MPYA WALA KUPANDA VYEO MWAKA HUU, AJIRA ZILIZOPO NI UALIMU NA UDAKTARI TU".
    Ujumbe ulitoka kwa rafiki yangu ambaye yupo kwenye reliable source of news.
    Sababu ni zilezile, ukata ulioikumba serikali. Hali ni mbaya kuliko tunavyofikiri. Kwa watakaoshindwa kupanda vyeo mwaka huu inaweza isiwe tatizo ila waombaji wapya wa kazi.... Sijui!
     
  2. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mshauri akasome kuondoa ujinga ili aweze kuja kumudu maisha yake baada ya ku graduate na si kutegemea ajira ya mshahara toka serikali au kwingine kokote..........kilimo kwanza!!
     
  3. erique

    erique JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Nadhani hizo zitakua ni hbari za kweli kwakua mimi pia nilipewa hizo habari tangu mwanzo wa mwezi huu wa 5.Na pia aliynipatia huu ujumbe anaaminika.
     
  4. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hutuendi shule ili tuje kuajiriwa bali kuelimika.

    Mtu aliyeelimika hawezi kubabaika na ajira kwasababu anajua
    ataweza kutumia ujuzi wake kujitafutia riziki.

    Dunia ya sasa inarudi kule tuliko toka (kujiajiri) haya mambo ya
    kufanya kazi kwenye makampuni makubwa kidogo kidogo yana
    ondoka kwasababu vitu vingi vinarahisishwa kwa kutumia mashine.
     
  5. R

    Rweye JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,711
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    Hayayayaya!kudaaadeki!wanaandaa (wezi,wapiga debe,wala unga,machinga,vibaka,machangu,n.k)kwa maana nyepesi hili kundi ni bomu la squad ambalo timing yake linalipuka mwaka huu,it marks the end of rotting ccm,ntahakikisha naifikisha taharifa hii kwa wahusika(wahitimu)ili waanze harakati za kulipua Abbotabad mpaka nduli adui (ccm)anatekwa nyara,gud nyuuuzi!
     
  6. MAENE

    MAENE Senior Member

    #6
    May 27, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    bali anayemtumaini BWANA ni jasiri kama simba hataogopa habari mbaya.
     
  7. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Unazungumzia ajira ya serikali au hata AKINA ZANTEL NA MANYAMONGO.............????
     
  8. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hata za hazina tulizohaidiwa tangu octoba2010 zimeyeyuka? Sasa mkuu unaleta msiba kwenye sherehe!
     
  9. A

    Agrodealer Senior Member

    #9
    May 27, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi naona si habari baya bali njema kwa namna moja au nyingine. Mimi Agrodealer naumwa kuhudumia wakulima bila malipo. Juzi kati nimeona watoto wanasema mimi nikimaliza chuo nitafanyia kazi career yang na hawajui kama wa2 tunatafuta kila sector juu chini bila mafanikio. Nishaweka career pembeni mpaka sasa ctak tabu. Kusoma miaka hii ni kupata elimu na kujua life style mbalimbali si kuajiriwa. Wa2 laki moja wana degree bila ajira ni sawa uanzishe shule bila learning environment huu c wizi huu.
     
  10. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    hyo ndo bongo bwana, kama sinema vile....sitashangaa kuona hayo yakitekelezeka.
     
  11. G

    Godwine JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hazina wameajiri kimya kimya na NSSF wanafanyisha watu usaili jumamosi hii kwenye chuo cha IFM , mashirika mengine kama MSD,TBA, NAO, kama mnataka ajira jaribuni kufuatilia magazeti ya muhimu sio mnasoma magazeti yale ya stori
     
  12. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    Ha ha ha sio mimi Mkuu ni serikali ya watu, iliyowekwa na watu kwa manufaa ya watu
     
  13. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    you are a great thinker man!

    au umeuliza kwa lengo la kumkosoa muanzisha uzi huu kuwa hiyo ni sahihi kwa sirikalini tu.....:biggrin1:
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,423
    Likes Received: 9,122
    Trophy Points: 280
    Kwa mantiki hiyo, kwani ajira zipo serikalini tu? Mbona "private sector" ndio muajiri mkubwa zaidi ya Serikali.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,200
    Likes Received: 5,727
    Trophy Points: 280
    serikali hain hela-zitto
    ooo jamaa ni mwongo-ccm
     
  16. M

    Miss k Member

    #16
    May 28, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha bora kwa kila Mtanzania!!!!!!!!!!! Aaaaggrrrrrrrrh Hasira sana Walimu na Madaktari..watoto wao wanasoma mbali wanatibiwa mbali sisi tunaotegemea shule zetu za magoma kitakita tumikwisha..Ualimu ni wito kama udaktari siheri zingekuwepo nafasi za Jeshi Tukajifunze mbinu zetu zile tuje tujikomboe maskini maana huku tunakoenda sio kabisa itafikia wakati tutaomba hata VITA VYA SHILINGI MOJA TU ili tubadili mfumo huu maana kila kitu usanii .. KATIBA usanii kila kitu usanii Tumechoka bwana tupeni nafasi nasisi tupate walau nafasi ya kujenga nchi yetu ..sisi tupo shule tunasoma ili tuje tupate ajira nanyi mnasema ajira hamna wakisema kina Dr Slaa mnasema wanataka kuchafua AMANI!!!:pound:


    TUBADILIKE JAMANI WAKATI UNAPITA TUACHE LONGO LONGO......Maendeleo yanakuja kwa mipangilio mizuri inayopangwa na viongozi na wasomi wenye mapenzi na nchi yao. TUPENI NAFASI JESHINI NASISI TUNAWEZA:mod::mod:
     
  17. l

    liomaps Member

    #17
    May 28, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kaka!hakuna afadhali hata kidogo.sema wote tumechoshwa na hii hali hope 2015 mambo yatabadilika.
     
  18. D

    Dossa Member

    #18
    May 29, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    zitto kabwe akisema serikali imefulia .....wanasema ametukana serikali haya sasa habari ndiyo hiyo ..serikali ya kikwete ni kiwete ..matumizi makubwa ya srikali yake ..kakuta mkapa kaacha pesa nyingi yeye badala ya kukusanya anatumia tu ..uchaguzi ccm imetumia garama ngapi ..mimi nasema ...hii nchi angekabidjiwa kagame tu kwa contract ..mabadiliko tungeyaona siku huyo ****** hamna kitu hapo tuliingia choo cha kike
     
  19. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #19
    May 29, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapa ndipo utakapojua aina za elimu tunazosoma. Makelele meengi na "degree" zetu. Degree kwenye makaratasi, kichwani hakuna independence. Viingereza viiingi vya kutazamia tamthilia na kuwatisha makonda.
     
  20. K

    Kijamani Senior Member

    #20
    May 30, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkapa aliacha pesa wapi fisadi mkubwa yule.Mabomu yote ya mikataba feki aliifanya yeye kipindi cha mwisho anaondoka,richmond,rada,meremeta na mengine mengi.Leo unampaka asali eti ameacha hela?Au binamu ako?
     
Loading...