Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haaoo: Watimuliwa kwa kutafuta kuomba uwaziri kwa JK

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Shukurani, Feb 11, 2008.

  1. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akataa kuteta na wabunge

    *Ni mpaka atangaze Baraza la Mawaziri

    * Walikwenda kumwona warudi patupu

    Na Mwandishi Wetu, Dodoma


    RAIS Jakaya Kikwete jana amekataa kukutana na wabunge na baadhi ya waliokuwa mawaziri hadi hapo atakapotangaza Baraza jipya leo.


    Habari za kuaminika kutoka Ikulu ya Chamwino mjini Dodoma, zinasema kwamba Rais Kikwete jana aliwaambia wasaidizi wake kuwa hataki kukutana na wabunge wala mawaziri waliopita hadi leo baada ya kutangaza kwa Baraza jipya.


    "Rais amekataa miadi ya aina yoyote na wabunge na waliokuwa mawaziri mpaka Jumatatu baada ya kutangazwa kwa Baraza la Mawaziri," kilisema chanzo cha habari kutoka Ikulu ya Chamwino.


    Habari zaidi zinasema kwamba jana kuna mbunge ambaye alikuwa waziri kamili alikwenda kwa lengo la kuonana na Rais, lakini alikataliwa kwa maelezo kuwa kiongozi huyo wa nchi ametoa maagizo kwamba ataonana na watu baada ya kutangazwa kwa mawaziri wapya.


    "Huyu alikuwa waziri kamili, ni rafiki yake Rais, lakini amekataliwa kumuona na hii ni ishara kwamba hataki kuteua watu ambao ni rafiki zake," alisema.


    Jana mchana Rais, Makamu wa Rais Dk Mohammed Shein walikuwa na kikao kwa ajili ya kuchambua majina ya watakaokuwa mawaziri.


    Rais Kikwete alivunja Baraza la Mawaziri juzi baada ya kuridhia kujiuzulu kwa aliyekuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa na anatarajiwa kutangaza jingine leo na kuwaapisha Jumatano.


    Katika maeneo mengi ya mji wa Dodoma, wabunge wamekuwa wakiuliza kuhusiana na majina yatakayokuwako katika baraza hilo.
     
  2. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2008
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,542
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ina Maana watu wanajiendea ikulu bila ya kuomba appointment kwanza? kwani ikulu ni Supermarket? au ndiyo strategy za biashara hizo
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Jamani Rais hakuvunja Baraza la Mawaziri!!!
     
  4. M

    Mulokole Member

    #4
    Feb 11, 2008
    Joined: Aug 6, 2007
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kiele hele, walienda kumkumbushia JK jinsi walivyo mpigia kampeni na kuchangia pesa katika uchaguzi uliopita.
    watoseeeee JK
    waswahili usema, ukitaka kumuua nyani usimwangalie usoni asilani!!!
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    The Prezido yupo kwenye Conclave ? Poa wacha apike lakini we are working on pre empting him na majina ya mawaziri .Stay tune
     
  6. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mkuu heshima.
    naomba unifafanulie kuhusu post yako. ina maana vyombo vya habari na bunge vilitudanganya?? au muungwana kapiga chenga ya mwili??? Nipo njia panda mkuu
     
  7. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa katiba Baraza la Mawaziri linavunjika by default Waziri Mkuu anapojiuzulu.Unless kama unasema rais kukubali resignation ndiyo indirectly anavunja baraza.Lakini ukiondoa indirect kick kilichovunja baraza ni kujiuzulu kwa PM.

    Mimi nilifikiri anayemshauri rais kuhusu uteuzi wa mawaziri ni premier, sasa hawa mbona wanamhighlight makamu wa rais.
     
Loading...