Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gunfire and Bombs explode in Kigali

Discussion in 'International Forum' started by babukijana, Mar 8, 2010.

  1. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Gunfire, Bomb Explosions Reported in Kigali
    [​IMG] Monday, 8 March 2010 [​IMG] Automatic gunfire and bomb blasts have been reported in the Rwandan capital Kigali in the past few hours!

    Nobody has claimed responsibility yet and 256news is getting information only from scattered sources!

    Our Kigali-based reporter Godwin Agaba went missing two days ago and so ita has been hard for us to obtain first hand information.

    Tensions have been rising in Kigali of late following the fleeing of a top military General Kayumba Nyamwasa through Uganda!

    We will keep you updated
     
  2. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Akina nani hao wanataka kuharibu tena?
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kumbe zile akili za kibanyamulenge bado zipo kule.

    East African Community bado kuna kazi
     
  4. g

    gudlack Member

    #4
    Mar 8, 2010
    Joined: Oct 11, 2009
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kagame kawageuka wenzake, yale yale, labda anatakiwa aende tuition kwa Baba M7 ajifunze alifanya nini??
     
  5. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hilo pepo la genocide lishindwe!!
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Mmmh! Hii kiboko. Si ndo alikuwa anajisifu kukikuza nchi? Au?
    Kayumnba huyo na udumishaj wa democrasia. Si jamaa alikua hana mawazo ya kuondoka kwenye power?
     
  7. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    hii mara ya tatu mkuu ktk kipindi cha siku 30
     
  8. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    na mwenyewe yupo uk kwa mabosi wake kujipendekeza ni hapo atake kurudi aambiwe kaa hukohuko nji si yako tena.
     
  9. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mhh hii vita sijui kama itaisha sema ilikuwa imepoa tu
     
  10. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Niaibu kwa kingozi aliye pewa sifa kede kede kwa ujenzi wa nchi.



    Naona wameamua kukamata aliyekuwa mke wa Juvenal Habyarimana.
     
  11. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Its April Again!! Genocide ya kwanza ilitokea April. Sasa wasije kuwa wana mkosi na April hawa jamaa. Mungu waepushe na maafa waja wako.
     
  12. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    I think it is just another power struggle within the RPF.
     
  13. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    mke wa habyarimana,mwandishi wa zamani wa kagame mwenyewe na RPF yake amedakwa,mwandishi mwingine wa kwanza kuripoti km kayumba yupo S.A kapotea hajulikani alipo,balozi wa nertherland kajiuzuru kaenda kuomba ukimbizi romania,kaka yake na kayumba naye kawekwa ndani sababu kayumba aliacha gari kwake alipokimbia,familia nzima ya gen,. kayumba iko under house arrest india kwa oda ya mkubwa(kagame), balozi aliyeteuliwa kuwakilisha rwanda U.K. last wiki naye alidakwa kabla hajaondoka akawekwa ndani kwa muda kisha akatolewa na kuvuliwa ubalozi palepale,kisa aliongea na kayumba kabla hajakimbia,halafu mkulu ndio kwanza yuko U.K anapandisha bendera ya rwanda commonwealth,na huko atakutana na maandamano,siasa ya jirani zetu hapo kaaaaz kwel,kwel.ni kuwaombea tu isifumuke vita tena
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hizi habari zinatisha na kuogopesha.

    Huyu Kagame ni hatari. Yaani kila mtu aliye na uhusiano na Kayumba lazima apate mushkeri.

    Huyu kayumba inaonekana anamjuwa vizuiri sana Kagame, kiasi cha kuwa hatari kwa maisha ya Kagame..
     
  15. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Kamata kamata hiyo, sana sana ataibua vita tu
     
  16. N

    Nsunza Member

    #16
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 21, 2008
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I think we need to slow down on that EA thing. We might find our self in some crazy $%^!!
     
  17. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ndio wanyamlenge hao tunawaleta EAC. Bado wasomali. Ukiwachanganya hao na wakenya sipati picha bunge lao likikaa hali inakuwaje. Tanzania watabaki watazamaji tu wakipamuaa midomo eti hawaamini kinachotakiwa.
     
  18. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Kagame hana leadership succession plan na naona hajui kitu kinaitwa kusamehe. Kama ataendelea kujaribu kuzima midomo ya wanyarwanda isiwe inasema lolote basi ategemee political instability.
     
  19. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kagame nchi ilishatulia, lakini kisasi kitaipoteza nchi yake na machafuko kuanza. Tatizo huyu jamaa kitu kilichomshinda ni kutambua mauaji yaliyofuata baada ya kuuliwa kwa Juvénal Habyarimana and Cyprien Ntaryamira mwaka 1994 kuwa pia kuna Wahutu waliuawa, ni kweli wengi waliouawa ni Watusi. Lakini yeye analipiza kisasi kushughulikia waliouwa Watusi tu.

    Pia naye mwenyewe na RPF wao ndio wanasemekana waliangusha ndege iliyoua hao maRais wawili. Ufaransa na Jaji wao walipotaka kumkalia kooni akavunja uhusiano.

    Lakini kumbu kumbu zinaonesha, kabla ya mauaji ya mwaka 1994 na kabla ya ndege iliyowabeba maRais wawili haijaangushwa. Kulikuwa na ulipuaji kama huu wa mabomu. Na haikuweza kujulikana ni nani alikuwa anatega, RPF wakisingizia ni Rais Habyarimana na watu wake wanayatega kwa makusudi ili wapate kuihujumu RPF. Na Serikali ya Habyarimana ikisema ni RPF ndio wanatega mabomu. Hivyo mabomu haya sijui ndugu zetu wanaelekea wapi?.
     
  20. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kusamehe ni VERY VERY difficult mkuu kwenye situation ya rwanda. Nimekuwa nikifuatilia kwa karivu issues zao.... inaonekana yale mauaji ya 50s and 94 yameacha visasi vya damuni. Wanahitaji extraordinary situation/mkakati kwa wao kusameheana.

    Pahala pa gumu ndo hapo... well watusi waliuawa sana, vile vile wahutu waliuawa. Lakini ukimuuliza Kagame anakuambia kama kuna muhutu aliyeuawa basi ilikua ni katika harakati za kuokoa watusi ambao walikuwa meant for total extermination.
     
Loading...