Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Guatemala: Kipengele cha Katiba yao kinafaa kuwepo kwetu pia

Discussion in 'International Forum' started by Zak Malang, Mar 22, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0


    Rais wa Guatemala Alvaro Colom na mkewe Sandra Torres wamewasilisha shauri mahakamani nchini humo kuomba kutalikiana (divorce) kwa utashi wao wenyewe.
    Hatua hii inakuja ili kumuwezesha mwanamama huyo kugombea urais wa nchi hiyo katika uchaguzi utakaofanyika nchini humo mwezi Septemba mwaka huu.
    Katiba ya nchi hiyo inakataza watu wa karibu wa familia ya Rais aliye madarakani – kama vile mke, mume, mtoto, mjukuu etc – kugombea urais wa nchi hiyo.

    My take:
    Kipengele hiki cha Katiba kinafaa pia kuwepo katika Katiba yetu, na yumkini katika katiba za nchi nyingi tu za Kiafrika ili kuzuia urais kurithiriana kifamilia. Au mnasemaje wadau?


     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    nimecheka kweli leo asubuhi niliposikia hii kitu kupitia BBC.....kwa keli ni nzuri
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,658
    Trophy Points: 280
    Ni Ni kweli, kweli tupu, mungu na atusaidie.
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    duh inafurahisha sana hii.
    Baada ya uchaguzi si watakuwa mahawara hao?
    La kumzuia mtoto ni zuri zaidi na rahisi kuimpliment
     
  5. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Ndoa nyingine balaa,madaraka yanawafanya watengane..? Hawa lazima walikubaliana kuwa pamoja katika raha tu..!
     
  6. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hii inapendeza kuwa kwenye katiba yetu pia, ebu fikiri miaka kumi ikijirudia kwa ombwe la uongozi tulilonalo, unategemea Tz ya miaka 30 ijayo itakuwaje?
     
  7. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Imenichekesha sana hii habari, ikija hapa TZ itatafasiriwa sheria ya kumkana mtooto ili aweze kugombea.
     
  8. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    akishapata urais wanabanjuana kiaina bana
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Do madaraka kweli matamu!
     
  10. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hawa wanatuzuga tu, ndoa iko pale pale. msikubali wana guetamala.
     
  11. W

    Waleed Waleed Member

    #11
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuwe wakweli, hivi watoto na jamaa wa karibu wa maraisi wanaorithi wako africa tuu!!

    Vipi bush junior and senior ???
     
  12. N

    Nanu JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Napenda kipengele has kuzuia watoto na ndugu wa karibu. Mke naye hata kama wataachana na mumewe asipate nafasi maana naye ameshatawala akiwa ikulu kwa njia moja au nyingine!!
     
  13. S

    Strategizt Senior Member

    #13
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 158
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hawa waongo tu wataendelea kumegana kichini chini maana wanachotaka ni mama kupata urais
     
  14. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mke wa rais wa Guatemala ameamua kuivunja ndoa yake ya miaka minane ili aweze kugombea urais.
    Mahakama ya nchini Guatemala imeanza kusikiliza kesi ya mke wa rais wa Guatemala ambaye ameenda mahakamani kudai talaka ili kuivunja ndoa yake ya miaka minane na rais Alvaro Colom.

    Mke huyo wa rais, Sandra Torres de Colom ameamua kuivunja ndoa yake ili aweze kuwania kiti cha urais ambacho mume wake atakiachia atakapomaliza muda wake mwezi septemba mwaka huu. Mume wake anamaliza miongo yake miwili ya uongozi na hataruhusiwa kugombea tena urais.

    Sheria za Guatemala zinakataza watu wa familia ya rais kushiriki kwenye uchaguzi wa kugombea urais.

    Sandra alitangaza wiki iliyopita kuwa atagombea urais mwaka huu kwa kupitia chama tawala National Unity for Hope party.

    Kama rais Colom atakubali kutoa talaka kuivunja ndoa yake basi Sandra ataruhusiwa kisheria kugombea urais.
    5547822.jpg
     
  15. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    'Hii kali'-JK(23.03.2011)
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kheee jamani dunianai kuna mambo...sasa wanavunja hii kitu officially tu lakini nyuma ya pazia wanagongana au???
     
  17. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Talaka ni strategy tu ili uraisi ubaki ndani ya familia.
     
  18. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    case dismiss
     
  19. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hahaaaaaaaaa ila wanavunja katiba!
     
  20. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    akishidwa?wanarudiana?:juggle:
     
Loading...