GUARDIAN UK: January Makamba fighting corruption in Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by George Smiley, Aug 26, 2012.

  1. G

    George Smiley JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 18
    Hii article imeandikwa kwenye gazeti la Guardian la UK. Sasa January ambaye mara kwa mara amekuwa anachukiwa na watu wenye husda na chuki ambao hawatokuwa na nia ya kujadili chochote kile based on facts and evidence bali watakuja na innuendos na stories ambazo zaidi ni za kuunganisha ili waweze de derail hii there.

    Hawa watu wako driven na sifa kem kem na wengi wao mara nyngi ni mashabiki wa upinzanina CHADEMA in particular na wengine wanatokea CCM: Kwa kifupi hawa jamaa wana sifa zifuatazo:

    1.Ideological purity.

    2.Wanaona Compromise as weakness.

    3. A fundamentalist belief in scriptural literalism.

    4.Unmoved by facts.

    5.Undeterred by new information.

    6.A hostile fear of progress.

    7.A demonization of education, the educate and the Intelligentsia community.

    8.Severe xenophobia.

    9.Tribal mentality.

    10.Intolerance of dissent, and a pathological hatred of the Commander in Chief Dr Jakaya Kikwete, his government and CCM.

    Wako humu ndani and they can call themselves the Great Thinkers. They can call themselves Cyber brigade of the opposition. And they can even call themselves CHADEMA – though CHADEMA certainly shouldn’t. But I/we should call them what they are – the Tanzania Taliban. And the Tanzanian Taliban cannot survive if January Makamba and the young politicians of his calibre who are passionate about development of this Great Country are in charge or are allowed to bring in Development initiatiatives such as Bumbuli Development Corporation (BDC) and the like.


    That said, mtegemee makundi yafuatayo kwenye hii thread:

    1. Kundi la kwanza ambalo lina ugonjwa unaoitwa JANUARYPHOBIA litakuja kumtukana na matusi kede kede bila kusoma article.

    2. Kundi la pili litakuja kutoa tuhuma za rushwa bila kuonyesha ushahidi wowote ule kuwa J amekula rushwa. Kundi hili nalo halitosoma hiyo article.

    3. Kundi la tatu litaingia na kukandia huuu mpango wake wa kuendeleza Bumbuli. Yes lipo kundi ambalo halipendi chochote kile cha maendeleo kifanyike kwa watu walio vijijini.

    4. Kundi la Nne hawa wanaitwa JANUARYHATERS. Hawa hawatokuja na hoja yoyote ile zaidi ya matusi ambayo yatamlenga baba yake Mzee Makamba, Mwamvita na January. Kundi hili deep down wanamchukia huyu kwa sababu za husda tuu na hakuna zaidi.

    5. Kundi la tano ndio hili lililohodhi JF na pia wakati mwingine wako sympathetic na CHADEMA si kwa sababu Chadema wana la zaidi bali kwa sababu ya bifu zao na CCM. Kundi hili ni prominent members wa JF ambao wachambuzi mahiri wa posts za JF lakini pia nao reasoning yao inakuwa clouded na lile kundi la kwanza lenye ugonjwa wa JANUARYPHOBIA. Watajaribu nao kulalamika kuwa January kwa nini yuko CCM huku wakisahau kuwa hata huko CHADEMA nako ni CCM 'B'. So wataendeleza matusi lakini tofauti na makundi ya awali wao watasoma article kisha watatamani majimboni kwao wangekuwa na na shirika la maendeleo kama BUMBULI DEVELOPMENT CORPORATION ambalo llipo kwa ajili ya kuwaendeleza wananchi wa jimbo la bumbuli. Kundi hili lita kandia mipango yoote ya maendeleo ya BDC kwa sababu ya kuichukia CCM 'A'.

    Kundi la sita: Hawa wapo kwa ajili yakusoma as they cant be bothered kujibu, kuchangia au kusema neno na hawa ndio the silent majority ya wana JF. na jinsi hii thread itakavyovamiwa na January haters.

    Thread ikifika siku ya Ijumaa tarehe 31 August thread itakuwa imejaaa matusi ya kumtukana January na hakuna atayejadili mpango wa maendeleo wa Bumbuli.

    Let the hate begin....!




    [​IMG]

    Tanzanian minister January Makamba on the campaign trail. Photograph courtesy of January Makamba

    January Makamba is Tanzania's deputy minister for communication, science and technology. In 2009, President Kikwete introduced him to Barack Obama, who was much taken by his dynamism, observing that he was the sort of politician likely to help transform the fortunes of the continent.

    Makamba is an interesting combination of old and new Africa. He attended university in the US, but explains that, although he is the son of a teacher, politician and public servant, it was the time spent in Tanzania's rural areas as a child that most influenced his development. "The most rewarding experience was living with my grandmother. The daily routine was testing – I'd wake at 5am, walk 8km to school, come home at 3pm and go out to herd goats." This gave him, he feels, the "empathy needed for good decision-making".

    It was empathy that turned him into a politician when, in his gap year, he was manager of Mtabila refugee camp, overseeing 120,000 Burundi refugees. "Witnessing that misery made me political." It made him "philosophical". But Makamba has emerged as a politician who does more than philosophise. He is an innovator with formidable drive. He is determined to unshackle his country from reliance on aid. He set up
    Bumbuli Development Corporation to borrow $10m from Wall Street philanthropists, invested in bonds with dividends to be spent in his constituency. "We decided not to find an NGO to help us but start our own – and not make it a charity. We have had a flurry of NGOs with little impact. This corporation would be a driver for development and private enterprise.

    It would be a social business with huge potential." The corporation money is already funding community projects. He gives an example: "Fifty per cent of our fruit and vegetables used to be spoiled before going to market." Now, a "new aggregation centre" is putting this right.

    His most exciting innovation, launching next month, is a new text message anti-corruption campaign, a global naming-and-shaming project. "Only 6.9% of corruption cases are currently reported. We want to solve the problem. Almost everyone in Tanzania has a mobile." He sets the scene: "At a hospital you are asked for a bribe. You have a USP code, you enter the location and details of the bribe and send it to a web platform: it will appear as a dot on a map so everyone can see that at a certain hospital a bribe was asked for."


    source: New Africa: the politician fighting corruption in Tanzania | World news | The Observer
     
  2. O

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,280
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 38
    So baada ya kuonekana kwamba kuna sehemu rushwa imeombwa........???????
    Nani asiyejua kwamba rushwa inaombwa na inatolewa.........????

    Kweli an interesting combination.......biography......campaign and obsession
     
  3. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,125
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Mafisadi wana pesa nyingi sana za kutosha kusafishwa hata na CNN nani asiyejuwa?

    Eti anapinga ufisadi, kwa kupitia chama gani? CCM? Lini na wapi? Hizi porojo tu na wananchi wa kawaida sidhani kama they care about this, they know the truth, and so nashangazwa na merit ya habari hii pamoja na malengo yake either mwandishi,ama January ama maybe both wana agenda moja mbaya.

    Eti atapinga ufisadi kwa text, upuuzi mwingine bana unaudhi sana. Mmeshindwa kuondoa mafisadi kwenye chama na serikali sasa mnadanganya wananchi wa text kuhusu rushwa ndogo ndogo. Mfano unatakiwa uanzie juu! Wajibisheni mafisadi kama wananchi hawatafuata mfano na kusema kweli nikimripoti hatua itachukuliwa.

    Mnaniudhi sana ndugu Makamba kwa kutona kama sisi wajinga kiasi hiki!
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,125
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    yuko kimaslahi zaidi,pengine anazivia pesa flani somewhere za kampeni.Hawa watu wabinafsi sana,sijui wanamwongoza nani?
     
  5. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 817
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    It si good for confusiong people who do not want to spend even a single second to think about everthing around them.
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 7,886
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 48
    Kumbe Makamba ni Game Programmer,
     
  7. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,537
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 48
    Rushwa inayomuumiza mtanzania si hii inayoombwa na clinical officers au nurses kwenye vituo vyetu vya afya. Ni ile inayotolewa na multinationals kwa viongozi wetu kama vile tunavyosikia kuwa wamewekewa billions huko Uswisi, na kama vile Barrick walivyompa Makamba huyuhuyu billions kuwasaliti watanzania wenzake wa Nyamongo.
     
  8. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,115
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Every point in this story is not making any sense. What is the point here?
     
  9. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,401
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Huyu jamaa anapenda sana kujiuza kwenye vyombo vya nje.Mara The Economist,hivi zile ahadi za Bumbuli-Matunda,mboga na magari ya usafirishaji sijui zimefikia wapi!
     
  10. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 2,401
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Sulemani na George Smiley wana undugu wowote?
     
  11. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R JF Tanzanite Member

    #11
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,731
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Tanzania ni nchi ya sanaa na wasanii ...
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 25,948
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 63
    vifisadi vidogo vidgog vipo kazini..
     
  13. Lonestriker

    Lonestriker JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 647
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Is this a Guardian article? It is just below par...it is not even boring,just pathetic. Is a Sms campaign an innovation? How many times have we seen or read this being done somewhere with little or no impact.

    The most infuriating thing is him trying to use the overused story of 'humble beginning and seeing poverty in rural areas'. He lacks an original story, kwani ni lazima amtaje Obama? Check the parallels in his story with Obama's ...kwamba na yeye aliishi na bibi yake kwenye umaskini...umaskini huo na kukaa na watu wa kima cha chini ulimfanya apende siasa...

    Kiongozi unashindwa kuelezea historia yako bila kupiga copy and paste narration!? Which empathy does this guy show...why can't he wait for others to see and tell of his empathy rather than him painting himself that way.
     
  14. aminiusiamini

    aminiusiamini JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 2,026
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 48
    Usishangae akasema anautaka uraisi. Wenye data ya CV zake wamwage hapa.
    Dh, CCM kubebana bwana. Mimi niko sawa nayeye lakni kashashika vyeo kibao. Mimi niko wizara fulani. Tz inatisha
     
  15. P

    Pasco JF Platinum Member

    #15
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 17,505
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 83
    jmushi1

    Mkuu, hapa ndipo mimi ninapotofautiana na baadhi yetu humu! Tunapaswa tuwe na genuine appreciation kwenye every good deed someone does, na kiukweli, this guy ni briliant na upstairs yuko fit sana!.

    Niliwahi kusafiri nae same flight na baada ya hapo nikapanda lift yake na ndipo nilipokuja kumfahamu vizuri, kiukweli, he should have not supposed to be CCM kwa sababu anaelewa fika how CCM stink with rushwa, huyu alipaswa kabisa kuwa kwenye opposition, tatizo lake he is too genuine, anaijua vizuri Tanga, anawajua vizuri watu wa Tanga, ameamua kubaki CCM just not to waste the opportunities, ili watu wa type hii, 'young, vibrant reformists, wakiishika CCM vilivyo, nawahakikishia 2015, ikulu tutaishia kuisikia kwenye bomba tuu!. Thank God CCM is rot toka kwenye mizizi, anachotaka kufanya ni kukata tuu matawi ya rushwa kule kwenye ncha kwa kuibua hivi vijirushwa vidogo vodogo vya kiasi cha mboga, huku mashina na mizizi yenye grand corruption are untouchable na huu ndio mtaji mkubwa wa kifo cha CCM!.

    Mushi, tuwe wakweli, Watanzania wangapi wanaweza ku secure international loan?, wangapi wanajua "bond" bussiness?, wangapi wanaweza kuwekeza "wall street? etc?. This is a good move na kama ni kweli, Chadema itachukua 2015, then 2020 ni January type watairudisha madarakani na itatawala milele!.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #16
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Makambo!!!! This is another timed bomb to Tanzania. If JK is bad, J Makamba can turn to disaster to Tz
     
  17. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #17
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Pasco; Hapo kwenye Red ndo kunamfanya asifae. Kama anajua hayo kwa nini anakaa nao. Hapo anaonyesha jinsi gani anaweza kula uchafu ili apate uongozi. I hate such people.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #18
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 8,554
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    The daily routine was testing – I'd wake at 5am, walk 8km to school, come home at 3pm and go out to herd goats." This gave him, he feels, the "empathy needed for good decision-making".

    nilikuwa natafakari mstari huo...
     
  19. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 8,807
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 63
    January ni moja kati ya wanasiasa makini ambao "wanafanya badala ya kupiga domo..!na kulaumu serikali " kuna mabadiliko mengi ameyafanya bumbuli na ana mipango endelevu ...

    Hongera sana! muheshimiwa.
     
  20. Paul S.S

    Paul S.S Verified User

    #20
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,705
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Unless kama tunataka malaika toka CCM ambao kwa hakika hawapo
    Lakini vinginevyo Mh J Makamba ni miongoni mwa wachache kutoka CCM wenye kuleta matumaini tofauti na viongozi wenzake wengi tu toka CCM

    Makala hiyo inaweza ikawa na nia ya kumjenga kisiasa na hii ndio michezo ya siasa duniani kote kutafuta publicity, so hainishangazi wala kunishtua kama wengi wetu humu ndani walivyotaharuki
     
  21. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #21
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 10,737
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    Kwahiyo anataka kututengenezea game la kutokomeza rushwa? Mchumia tumbo huyu
     
  22. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #22
    Aug 26, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,389
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Huu ni upotoshaji,
    rushwa zote ni mbaya. Clinical officer wa leo ndio waziri wa afya wa kesho. Akishajenga tabia ya rushwa, hawezi kuacha akiwa ofisi ya juu, kitakachobadilika ni amount tu. Kupiga rushwa kubwa vita wakati tunakumbatia rushwa ndogo ni sawa na kujaza maji kwenye gunia...
     
  23. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #23
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    ..HAJAWAHI KUCHUNGA MBUZI KWA BIBI YAKE KUANZIA SAA TATU HADI SAA KUMI NA MOJA HUYU! Alizaliwa na KIJIKO CHA DHAHABU MDOMONI. Wanaochunga Mbuzi ni Wale wadogo zake kwa mama mwingine kule Mahezangulu.

    Halafu anadai kuwa ni mtoto wa Baba 'Mwalimu, mwanaSiasa na mtumishi wa Umm', Sawa. Mbona hakuweka wazi pia kwamba Baba yake pia alikuwa KATIBU MKUU WA CHAMA TAWALA???
     
  24. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #24
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,537
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 48
    Ninayo maswali mawili kwako Pasco.

    1. Huyu bwana amewahi kutuhumiwa kuhongwa na Barrick alipokuwa mwenyekiti wa kamati ya bunge ya madini na nishati baada ya wananchi wa Nyamongo kuuliwa na polisi. Unadhani alikuwa anapakaziwa? Kama una shaka ninao ushahidi na ninaweza kuumwaga hapa.

    2. Unasema the guy is brilliant and fit upstairs, do you sincerely and honestly think and believe that the likes of Chenge who are said to have deposits of billions of shillings obtained corruptly in Swiss banks are not?

    We need patriotism more than the brilliance of the Makambas to liberate this sunken nation.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  25. h

    hacena JF-Expert Member

    #25
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 621
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    acha pumba Bhuriani ameshinda ubunge lindi kwa upinzani itakuwa Tanga? January Makamba sio lolote sio chochote, ni mtu wa kujikomba kama baba yake, January Makamba na baba yake wapo Lowassa Camp
     
  26. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #26
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Pasco,

    So kwa kusafiri naye flight moja, God knows to where, na kupanda Lifti yake, Again God knows to where, Tayari umeishamfahamu vizuri sana JM kiasi cha kusimama hapa na kutushuhudia kuwa He is Not a Junior Fisadi in the Making?

    Je ni kweli katika hizo mara mbili(?) tu mlizokutana umeishamfahamu vyema JM kiasi cha kumuona anafaa kubaki na kupigana vita ya rushwa within CCM kwa sababu tu 'anaifahamu Tanga vizuri na hakutaka kupoteza opportunity ambazo zingepotea kwa kuwa CDM?? Really, Fellow Great Thinker?

    Kwa hiyo wewe na Mheshimiwa JM mnataka kutuambia kuwa Nobody can Do Nothing Nowhere unless he/she is a CCM Cadre?
    Kwamba haya majimbo yote yaliyoshikwa na wapinzani hayana maendeleo yoyote unless Wabunge wote wahamie CCM kwa maana hiyo kuthibitisha ile blackmail ya "ukitaka biashara zako zikunyookee peperusha bendera ya CCM"?

    Je Opportunity kwa ajili ya kuinua uchumi wa Bumbuli ndio hizi za kufungua Ofisi za bei mbaya pale Water Front ambazo hata mpiga kura wa Bumbuli ataogopa kuingia?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  27. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #27
    Aug 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sitaki kuwa mnafiki saana kwa sababu ya itikadi, Mh. January Makamba mimi namkubali kwa utendaji wake, ila hii habari haiko balances, kapambana na rushwa kivipi? Sidhani kama katika vita ya ufisadi mwana CCM yoyote anaweza pigana nayo! But, all in all, Makamba anajitahidi, Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni!
     
  28. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #28
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 2,800
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 48
    Western Media stream at work! wala sishangazwi hawa watu wa ulaya ni wanafiki wakubwa na ni sumu mbaya snaa...
     
  29. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #29
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,079
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Mkitaka kumjua Makamba junior ni nani na anaushirikiano gani na watuhumiwa wa ufisadi, muulizeni mzee Shelukindo, alilia kama mtoto mdogo. Ni huyu huyu aliyemwaga dau la kutosha kuhakikisha kuwa anapita bila kupingwa.

    Hivi kwa wanaJF inaingia akilini kweli mtu anagombea kwa mara ya kwanza akapita bila kupingwa? Kijana huyu ni Zitto wa CCM. Wote wanataka urais.
     
  30. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #30
    Aug 26, 2012
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 5,456
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Watu wanashindwa kuelewa kwamba kinachotumaliza Tanzania ni culture ya rushwa ambayo inaanzia juu mpaka chini.

    Vita sahihi juu ya rushwa lazima iendane na jamii nzima kubadili hii culture ambayo inahalalisha rushwa kuanzia chini mpaka juu.
    Kumbuka hawa viongozi wa sasa ni wale ambao miaka ya 80 na 90 waliona rushwa na uwizi mdogo mdogo kuanzia mashuleni mpaka makazini ni sawa. Wakajenga tabia ya kuhalalisha matanuzi kwenye umaskini na sasa kinachobadilika ni amount tu.

    Anachosema Makamba sio solution ya rushwa kwa asilimia 100 ila ni silaha moja katika silaha nyingi zinazotakiwa katika kupambana na rushwa.

    Suala la rushwa kwa TZ ni kubwa kuliko itikadi za vyama maana kila sehemu unakuta rushwa katika culture zetu. Itakapofika mahali kila mtu akajiangalia yeye mwenyewe na kusema hataki kuwa kuwadi wa rushwa kuanzia ndogo mpaka kubwa ndio utakuwa mwanzo wa mwisho wa rushwa TZ.
     

Share This Page