Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

graduation ya gharimu maisha yake yote..soma hi kwa mnaingia vyuo na mnaograduate

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mao ze dong, Sep 1, 2012.

  1. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Habari zenu wasomi?
    Huwa cku ya graduation inakuwa cku ya furaha bahada ya kumaliza battle ya muda mrefu,migomo,kukusa ela ya msoc,n.k machungu huishia ktk cku hiyo.ILA angalia graduation isije ikakugharimu maisha yako yote,soma ich kisa

    Kijana mmoja aliyekuwa akijiandaa kwa mahafali ya kuhitimu chuo kikuu, kwa
    muda mrefu alikuwa akiitamani gari moja ya kifahari ya kimichezo iliyokuwa
    ikiuzwa katika duka moja la magari, na akijua dhahiri kuwa baba yake ana
    uwezo wa kununua gari hilo na kumpa yeye kama zawadi yake kwa kuhitimu
    masomo vyema, na alimwambia baba yake kuwa hicho ni kitu alichokipenda
    Mno.
    Kadri siku zilivyokuwa zikisogea kuelekea mahafali kijana huyo alisubiri
    kwa hamu kuona dalili za baba yake kumnunulia gari hilo . Siku yasiku
    ikafika na asubuhi ya siku hiyo ya mahafali, baba yake alimwita kwenye
    chumba chake cha kusomea na kumwambia'Najiv unia kuwa na mtoto bora kama
    wewe'na pia akamwambia ni kwa kiwango gani anampenda. Akamkabidhi
    kijifurushi cha zawadi kilichofungwa vema kwenye karatasi safi za kufungia
    zawadi. Akiwa mwenye hamu kubwa lakini akiwa amekatishwa tamaa alifungua
    kifurushi hicho na kukuta ni Biblia nzuri yenye jalada la ngozi na juu yake
    kumeandikwa jina la kijana huyo kwa maandishi nadhifu yaliyonakshiwa(decorated) kwa
    dhahabu. Kwa hasira akamfokea baba yake akisema'Yaani pamoja na pesa zako
    zote
    unanipa biblia?' akatoka hima ndani ya nyumba hiyo na kuiacha
    biblia.
    Miaka mingi ikapita na kijana akawa ni mtu wa mafanikio sana kibiashara.
    Alikuwa na nyumba nzuri na familia bora, lakini akagundua baba yake ni mzee
    sana sasa, na akadhani ni muhimu kwenda kwake... Na alikuwa hajawahi kumuona
    tena toka siku ile ya Mahafali. Kabla mipango yake haijatimia, akapokea
    waraka wa simu ukimtaarifu kuwa baba yake amefariki dunia, na amemrithisha
    kila kitu alichokuwa nacho kijana wake wa pekee. Hivyo alitakiwa kurudi
    nyumbani haraka kusimamia mali za
    babayake.
    Alipofika nyumbani kwa baba yake , alipata uchungu na majuto ya hali ya juu
    rohoni. Akaanza kupekua baadhi ya nyaraka muhimu za baba yake ndipo!
    alipoikuta ile biblia ikiwa vile vile kama alivyoiacha miaka kadhaa nyuma.
    Huku akilia alifungua kurasa za biblia. Baba yake kwa umakini mkubwa
    alipigia mistari maneno yaliyopo katika Mathayo 7:11, yanayosema'basi
    ikiwa ninyi, mlio waovu, mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vyema,je! Si
    zaidi sana Baba yenu aliye Mbinguni atawapa mema wao
    wamwombao?. Wakati akisoma maneno hayo, funguo za gari zikadondoka kutoka
    katika kurasa za mwisho zabiblia. Ikiwa na jina pamoja na alama ya
    lile duka la kuuza magari ya kifahari ya kimichezo aliyokuwa akiyapenda sana . Kukiwa na tarehe ile ya siku yake ya mahafali huku imeandikwa ...
    IMELIPIWA PESA KAMILI.

    Usipoteze ulichonacho kwa kutamani
    usichonacho: Lakini kumbuka ulichonacho sasa ni moja kati ya vitu ulivyo
    vitamani huko siku za nyuma. IKIWA ZAWADI UPEWAYO HAIJAFUNGWA KWA KADRI
    UTAKAVYO, NI KWA SABABU HIVYO NDIVYO HALI BORA KABISA YA UFUNGWAJI WAKE
    ULIOPATIKANA! SIKU ZOTE SHUKURU VITU VIDOGO: KWANI HUWA NA VITU VINGINE
    NDANI YAKE!
     
  2. sop sop

    sop sop JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    daaaaaaah
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,081
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Ujumbe mzuri tushukuru kwa yote!
     
  4. M

    Microsoft JF-Expert Member

    #4
    Sep 1, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    daaaaah aixeeee !!!!
     
  5. A

    Apex JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 429
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yes kaka poa xana.
     
  6. Upcoming

    Upcoming Member

    #6
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Mungu tusamehe!!
     
  7. N

    NIMEKIMBIA CCM Senior Member

    #7
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asante,
    zawadi ni zawadi tu
     
  8. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #8
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    duh,design ndo umeokota izo funguo,maana ulivyoshangaa
     
  9. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Somo zuri. Wengine nao wazingatie! Nani kama BABA?
     
  10. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #10
    Sep 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 720
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    kweli uamuzi wa haraka hakunaga kitu mkuu umetisha
     
  11. siansakala

    siansakala Member

    #11
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana art utawajua tu humu
     
  12. Z

    Ze Blessed Senior Member

    #12
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umetisha mkuu, thanx
     
  13. s

    sugi JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    C mchezo,dogo alikuwa na haraka kupita upesi!
     
  14. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #14
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    una maana gani?maana kuchonga ni art,kupaka rang ni art,kuchora ni art nk lakini kuandika sio art
    tiririka
     
  15. E

    Eselo Member

    #15
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we must thanx for everthing
     
  16. Sauli

    Sauli Senior Member

    #16
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 183
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    hii umetranslate mkuu, tunaijua
     
  17. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #17
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    sema unaijua coz kuna wengine walikua hawaijui na ni somo zur kwa wote
     
  18. Wkaijage

    Wkaijage Senior Member

    #18
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwambye afunguke,
     
  19. M

    Mchokozi JF-Expert Member

    #19
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe peke yako acha kutusemea mimi siijui, asant ujumbe mzuri sana
     
  20. piper

    piper JF-Expert Member

    #20
    Sep 3, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Thnx kwa ujumbe mzuri
     
Loading...