Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Graduates na kukosa ajira tz ........

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nziriye, Mar 7, 2011.

  1. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Tanzania nakupenda kwa moyo wote,nchi yangu tz,jina lako ni tamu saaaana....ni wimbo ambao nilikuwa nauimba miaka hiyo nikiwa sekondari lakini sikutambua kama nauimba kinafiki ,nina andika haya nikiwa na machungu na kubwa la leo ni kuhusu graduates wa vyuo tofauti hapa tz na nje ya nchi,na hasa nataka kuuliza kuhusu enrollment wanazofanya vyuo ina mana hawajui kuwa hapo baadaye watu watakosa ajila,graduate wa vyuo hawana kazi,wenye kazi wanafanya kazi wasizomea angalia nchi inavyochangia kupoteza ujuzi wa graduates,lakini kinachovunja nguvu wengine wanaingia ktk ajira ya ualimu ambao hawajausomea ,je watoto wakifail inakuaje aje hapo?msaada members hv tatizo la kukosa ajira kwa graduates ni kuwa hawana ujuzi,experience au elimu waliyopata haiwaqualify kupata ajira?kumbukeni elimu yetu haiwaandai graduates kuwa job creatorz ila job seekers.
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Labda mkuu ungeanza kwa kutoa pendekezo la kuinusuru nchi kutokana na hali hii.
     
  3. m

    mams JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pendekezo ni kuwa wazawa wapewe upendeleo katika ajira. Hii nchi imekuwa ni kimbilio la mataifa mbambali na hata makampuni ya nje hayaji kuleta ajira bali wanakuja na wafanyakazi wao. Sheria zipo zinazowabana lakini Uhamiaji wamejaa rushwa pamoja na Wizara ya kazi. Lada tuanze kuwataja.

    Pale kampuni ya Total kuna watu wafeni wamekaa miaka mingi na kila baada ya miaka mitatu wanaenda kuhonga Uhamiji na kazi wanazofanya ni za kawaida tu. Na wengine endeleeni..........
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Tatizo hili ni pana sana kuliko mtu anavyoweza kudhani!
    Lilianza taratibu hapa kwetu enzi za Mwalimu(refer..."Mpe kazi yoyote bwana, atafanya chochote, ni mtoto wa binamu yangu")
    Matokeo yake ni kuwa hii hali ime' reverberate, na kuwa mbaya zaidi enzi hizi za usomi...
    Ishu nyingine kwa enzi za sas ni hii ya soko huria...Uhuru wa kuingiza finished goods nchini unasababisha kifo cha asilia kwa ujuzi wa wataalamu wetu...Tumeua viwanda na idara mbalimbali za uzalishaji, badala yake tunanunua bidhaa zilizotengenezwa za nchi za Uchina na Malaysia!
     
  5. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Mams,
    Unafikiri tatizo ni rushwa tu?
    Kwenye private sector ambazo ziko profit-oriented, hawahitaji suala la uzawa tu. Wanahitaji na suala la ufanisi na nidhamu ya kazi. Watz bwana hawana nidhamu ya kazi. Mtu yupo tayari kusafiri wiki nzima kuhudhuria sendoff ya rafiki yake. Kuchelewa kazini na kuwahi kutoka ndio utaratibu wenyewe. Kuiba kazini ndio ujanja wetu. Malalamiko na majungu na kudai maslahi makubwa kuliko kazi, ndicho utaratibu wetu. Customer scaring badala ya customer care ndio jadi. Naturally, nitapendelea zaidi wafanyakazi wa nchi kama Kenya wawepo kwenye kampuni yangu badala ya waswahili.
    Kwenye kazi za serikali, huko hakuna jinsi, lazima waajiriwa wawe watanzania. Kama kuna raia wa nje basi wanatakiwa wawe na uraia wa tz. Hapo ndipo hasa pa kukemea rushwa kwa watu wa uhamiaji, kama tutaona Mkenya au mganda anafanya kazi kwenye utumishi wa umma.
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Na hivi tunavyokwenda kuunganisha soko la Afrika Mashariki yawezekana hali ikawa mbaya zaidi - maana haiyumkini wenzetu watachukua kazi katika nchi yetu zaidi ya sisi tutakavyochukua kazi katika nchi zao.
     
  7. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Mi nadhani tatizo liko kwetu watz wenyewe.
    1. Watu wengi ambao hawana kazi, hawahangaiki vya kutosha kutafuta. Mtu akishatuma application mbili hajajibiwa anajikunyata na kuanza kulalamika kazi hamna
    2. Wengi tunachagua kazi na tunataka tuanzie kwn senior positions, mshahara mnono wakati experience hatuna.
    3. Wamiliki wengi wa makampuni wako radhi kuajiri wakenya, wageni na kuwalipa ghali kwasababu watanzania tumezidi uvivu, majungu badala ya kufanya kazi! Nenda kwenye hoteli zinazoongozwa na watz uone tofauti na zenye, mf, wakenya.
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Matatizo ni mengi
    1. Infrastructure mbovu, ni vigumu business cooperate bila umeme, internet ya maana, usafiri na kunasa masaa kwenye traffic. Na ndo maana hatuwezi kushindana hata siku moja na bidhaa kutoka nje, cost of production iko juu.
    2. Rushwa imezidi hii inasupress biashara mpya na inaleta gharama sizizo na mpango.
    3. Elimu ni ya kitabu sana, real world skills chache sana zinafundishwa.
    4. Na mengine mengi.
     
Loading...