Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Graduate Salary: The Market Rate

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by YoungCorporate, Aug 26, 2010.

  1. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2010
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hi All,
    I just want to know the average market monthly salary for OUTSTANDING graduate in commerce/business/tax/finance or related career specifically in private sector in Tanzania. Can someone share with me his/her experience?




















    Even a smile is charity..
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Outstanding? You should be able to get a 'take home' of not less than TZS 600,000 per month.
     
  3. J

    Jafar JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    about TZS 2000K but if comes as fresh she /he might start a bit down say TZS 1500K
     
  4. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ....correct! many businesses pay young fresh graduates a range of TZS 500,000 to Tshs 1,000,000......!
    ......Hii ni kwa experienced bana!
     
  5. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Depend On Privete Firm you are goin to work...Graduate..u should be able to get 500k +.In one year time u will be in 1000k....plus internal training and and outside.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hamna outstanding graduate..graduate ni graduate tuuuuuuuu
     
  7. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    u can't be serious....

    fresh graduate apate 1500k yaani 1,500,000/- man nionyeshe kampuni moja bongo inayolipa kiasi hicho kwa freshers!!!!!
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Way back 2004 nilianza na 500k ila kwa sasa naona vijana wanalamba 1000000
    Si haba ingawa inategemea na viwanda uko kwa telecommunication,media,kwa wahindi watu wanapunjwa sana ila kwa madini,cement etc angalau
     
  9. D

    Dandaj Member

    #9
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  10. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,671
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    A very good dream!
     
  12. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Depends on the sector/company but average of tshs. 250,000 - 350,000.= most graduates seem to have a problem adapting to some jobs like sales reps where the salary is "low" but the net pay is commission driven. Nahisi wanataka kazi za kukaa ktk air conditioned environment tuu
     
  13. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh kaka hapa si pesa ytote itaishia kwenye daladala na msosi.......kaazi kwelikweli.....
     
  14. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2010
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inamaana hata mwenye pass aka gentlemen ni sawa na mwenye 1st class...lol kweli bongo patata
     
  15. M

    MJM JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Kumpa kazi tu yenyewe ni kazi. Kazi kubwa zaidi ni kupanga kiasi gani umlipe. Kaaazi kweli kweli
     
  16. Mkereketwa

    Mkereketwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2010
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 202
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa Tanzania hakuna cha OUTSTANDING wala nini, kwamba vijana wengi wanaohitimu masomo ya BCom wanaoingia kwenye Banking etc wanalipwa kati ya 450,000 - 500,000 but wale wanaingia kwenye Mining au Cement industries wanalipwa kati ya 1,050,000 - 1,500,000/= hiyo ni Gross salary.

    This is from my experience kwa kuwa nafanya kazi Barrick Africa
     
  17. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280

    Mkuu, tuambiane ni wapi huko niende nikajipendekeze kwa HR labda nami kwa mara ya kwanza nitaona umuhimu wa elimu yangu yangu?! Niliajiriwa NMB 2004 kama Teller kwa basic salary ya Sh.275,000/=!! Hadi Nov.2008 nikawa nalipwa Basic Salary ya Sh.509,000/=!! Sio siri, kwa salary kama hiyo huwezi kufanya chochote; hivyo nikachukua Loan; basi ikawa my net pay ni Sh.170,000(kisa tu nilichukua soft loan!). Nilipoomba nipandishwe grade coz' i worked as a teller for a long time, nikasukiwa zengwe la kuiba sh.640,000/=!! Ajabu, nilikuwa responsible na posting ya monthly government pension na gvt salary na hata branch manager alikuwa hajui kwa mwezi gvt wanaleta sh. ngapi na inarudi sh. ngapi; lakini badala ya kuiba mihela yote hiyo ambayo wala haikuwa na ulinzi wowote kwa upumbavu wao wakaamini nimeiba sh.640,000!!!! To be honesty, ningeweza kuiba millions of TZS bila mimi kujulikna kv nilikuwa nafanya posting kwa kutumia access(password) ya Mhasibu!!!B4 hawajafanya uchunguzi wowote, nikawekwa ndani na kulazimishwa ku-resign!!! Nilili-resign bila kuchelewa coz' sikuona chochote cha kupoteza (170k per month?!) Na hadi leo sija-regret. Big up Mr. Ole Loibangut and Magdalena Greyson wherever ua!! Hizo ndizo private firms zetu!!!
     
  18. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ata sijui kama nikulaumu kwa kuiba kutokana na hali duni ya kipato kisicho na tija nikizingatia pia kuwa pesa zilizokuwa zinarudishwa zilikuwa zinaingia direct kwenye mifuko ya wajanja wengine, hii nchi mambo tambarare sana, aaggghhh!!
     
  19. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    I hope you want these data for using other than going back Tanzania to find a job. If the later is your intent, I urge you to ask first if there is any chance for you being employed if you are not affiliated to anyone in top govt level or know specific person who can give you a boost. Otherwise nobody cares about your outstanding performance in deciding whether to employ you or not.

    In short there's no opportunity Tanzania if you are an alien in the eyes of employers, you must have godfather.
     
  20. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #20
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Whaaaaaaaaaat? Sasa mkuu hiyo ni mtu wa shahada moja au mbili? Kama ndo hivyo kwa shahada moja naomba kazi
     
Loading...