Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Govt to spend 300Bn. on National Fibre-Optic Network

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by BabuK, Dec 16, 2011.

  1. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    THE government will spend over 300bn/- on laying the national fibre-optic network, the Minister of Communications, Science and Technology, Prof Makame Mbarawa, has said.
    The minister said the plan is to connect the whole country, with the cable reaching each district before the end of 2012. Prof Mbarawa said this at a meeting with senior government officials in Rukwa, adding that over 10,000 km distance would have been networked by next March.


    The project is financed jointly by China and Tanzania with the former dishing out over 170m USD and the latter over 30bn/-.

The project will reduce costs for operators and boost connectivity in the country thus benefiting individuals and institutions, he said.

    According to the Minister, phase one of the project has already been carried out in which 19 regions and 59 districts have been connected, while the remaining Lindi , Ruvuma, Kigoma, Rukwa and Mbeya would be covered in the next phase.

Prof Mbarawa said, upon its completion, the project would open more doors for computer users as language will no longer be a barrier.

    According to him, the government is committed to promotion of Information and Communication Technology (ICT) application in various fields including e-learning at different levels of education.

    

"We will from next financial year set aside a budget for the implementation of the Tanzania Beyond Tomorrow (TBT) project in which through ICT a teacher can teach many students in various regions at a time.

"This will, to a large extent, reduce the problem of teachers' shortage," he explained.



    However, the minister challenged the relevant authorities to protect the project from being vandalized by unscrupulous people because once damaged, it will cut off not only those in the concerned region but the whole country. On her part, Rukwa Regional Commissioner Stella Manyanya lauded the government for timely implementation of the project.


    Source: Daily News
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    good news kwa sisi internet addicts lakini je itakuwa kama ilivyopangwa au ndio itakuwa bora kama ilivyo sasa..
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ngoja nikacheki bajeti ilisemaje
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hizi strory zimeanza kuzungumzwa 2007. need to see working systems, am tired of endless stories
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,505
    Likes Received: 9,278
    Trophy Points: 280
    Kumbuka hiyo ni kama super highway imejengwa, vipi mtaitumia ni nyinyi waendeshaji na sio waliopanga.

    Hayo ndio mambo ya JMK.
     
  6. e

    emike JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hii ni wastage of resources tu,kwa mfano mimi ni mkazi wa mji ambao mkongo huu umepita tangu mwaka juzi,kwa kifupi hakuna mabadiliko yoyote ,kampuni ya umma ttcl ambayo imekabidhiwa usimamizi wa mkongo huu haijaboresha huduma kutoka kwenye terminal zao kwa mteja mmoja mmoja, mimi nilitegemea wakazi wa miji ambayo mkongo huo unapita watanganishwa kwa njia ya wifi au wimax kwa spidi kubwa na bei ndogo lakini mpaka leo njia ya kupata net ni aidha uende kwenye cafes ambazo wana masharti magumu no any kind of downloading,speed ndogo,net inakatika katika, na bei kubwa au alternatively utumia modem za simu za mkononi ambazo zina gharama kubwa. Kama huduma zenyewe ndiyo hizi ni afadhali serikali ingetumia fedha hizo kwa matumizi mengine kwa mfano kama kuweka lami kwenye mikoa ya pembezoni. Ushauri wangu govt ingeunda mamlaka ya mkongo wa taifa na kupata wataalam hata nje ya nchi wenye uwezo na upeo mkubwa siyo kama ttcl.tujaribu ku learn kwa nchi nyingine kama s korea wamefanikiwa vipi.
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Nachelea kusema this is crap...............
    Hii imekua hadithi sasa, hayo mabilioni ni miradi ya watu
     
  8. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Hakuna chochote hapo hata hiyo digitali ya televisheni na yenyewe itakuwa hivyohivyo.
     
  9. ropam

    ropam Senior Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni mikoa gani na wilaya gani hizo anasema zimeshakuwa connected....na kwa njia na gharama gani kwa individual users?...mimi nilitegemea through that Fibre-optic willaya zote za miji mikubwa kama hapa kwetu Dar zitakuwa connected through the WIMAX tech for instance, kwamba mtu popote pale alipo ndani ya jiji aweze ku-loggin na kua-access internet so long as he has paid for it...lakini mpaka dak hii internet service hapa mjini chenga mpaka imefikia mahali mitandao ya simu through modems zao wamekuwa ndo providers wakuu wa internet kwa individual users hapa mjini! UWIZI MTUPU.
     
  10. deojames

    deojames JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    huo mkonge tangia waanze kuuweka sijaona mabadiliko yoyote ya speed.
     
  11. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hawa viongozi wetu kwa kutupa story tamu wanaongoza ila kwa vitendo wana shika mkia.Arusha,Dar huu mkonga umepita ila service yake ni mbaya ukilinganisha na wenzetu wa kenya service nzuri na bei nafuu
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Umeme upo? Sio tunanunua gari kuuubwa hatuna hela ya mafuta.
     
  13. B

    Bingley Senior Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo nalo neno!
     
  14. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ngojeni,tuwe wapole.. Mambo mazuri,haraka hayataki.
     
  15. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    never mind tushazoea
     
Loading...