Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Good old days

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nchi Kavu, Sep 15, 2010.

  1. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,112
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Inaonekana miaka inavyosogea ndivyo mambo yanavyokuwa hovyo. Hili linathibitishwa na kila mmoja ukimkumbusha miaka ya '80 na early '90. Kikweli miaka ile life ilikuwa tam ukichanganya na uyanki wa primary na sec. Nakumbuka miaka hiyo tukiwinda sana kware kipindi cha masika Moshi huko. Nakumbuka na bar moja ikiitwa kwa soka pale Soweto ilikuwa ikipiga sana vibao vya mbilia beli kama nakei nairobi na tuombe Mungu baba... Sie wakati huo tukicheza kila aina ya mchezo kwenye jengo moja la vigae maarufu kama wailes lililo jirani na bar hiyo. Nikisikia nyimbo hizo nawakumbuka rafiki zangu wote wa utotoni, mambo tuliyofanya, raha iliyokuwepo...machozi yananilengalenga
     
  2. Bangusilo

    Bangusilo Senior Member

    #2
    Sep 15, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ila hakuna mchezo niliokuwa na naupenda kama Baba na Mama, au kujificha, maana huko unachagua wa kujificha nae hamjitokezi mpaka mmalize kunanihii, da we acha bwana
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,629
    Trophy Points: 280
    The concept of "good old days" is a myth, based on a sort of psychological Brownian motion if you like.

    Hata katika siku hizo nzuri za zamani, kulikuwa na watu hawakuziona nzuri, bali na wao walikuwa na zao nzuri za zamani zaiidi. Na kuna wengine ambao "siku zao nzuri za zamani" ndio wakati huu.

    Kwa hiyo unaposema "miaka inavyozidi kuzidi mambo ndivyo yanavyozidi kuwa ovyo" kimsingi unasema kanuni ya pili ya thermodynamics, in closed unattended systems, things tend to go from better to worse.

    Lakini kuna waliozaliwa karibuni hawajaona mazuri uliyoyaona wewe, kwa hiyo kwao wao mazuri ni haya ya leo. Waswahili walilijua hili wakasema "Mla mla leo, mla jana kala nini?"

    Kwa hiyo good old day is a psychological myth, everyday is a good old day to someone.
     
  4. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,112
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo hii myth imewaathiri wengi sana. Ila hata we kiranga ukiangalia, watu wengi wanasisimkwa na life ya past. Maisha ya sasa yako very .com na very digital
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    maisha ya sasa yako very .com na very digital........................which means or prove what?
     
  6. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,112
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    ukitaka chochote unapress tu cha msingi hela yako. si kama enzi zile za mtafutano
     
  7. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2010
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bangusilo umenifurahisha
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ambayo ina maanisha au kuthibitisha kuwa enzi za mtafutano ni bora kuliko hizi za .com?
     
  9. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,112
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    we umezaliwa lini? enzi za barua hukumbuki? haya madotcom si maradhi tu?
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Barua mpaka leo hii zinatumika hasa kwenye masuala rasmi kwa hiyo si dhani kuwa barua tunaweza kuzihusisha na enzi moja kwa moja.

    Katika nchi zilizoendelea ambazo hiyo unayoita .com imetawala, barua zinatumika zaidi na kwa ufanisi zaidi kuliko .com ilikodorora.

    Haya madotcom si maradhi tu...........panahitaji ufafanuzi zaidi kabla ya kuweza kutoa mchango zaidi.

    Maradhi kwa misingi ipi?
     
  11. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    enzi zile mamboo yalikuwa burudani kabisa
     
  12. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #12
    Sep 16, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Dont take it so seriously G. After all ni perception tu. Hata huyo aliyesema good old dayz definitely anajiongelea yeye as Kiranga put it every day is a good old day to someone. Chill G
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Da Womanizer

    usijali wewe ....i was just playing with the wallet. Ndo katika raha zenyewe za enzi hii ya dotcom!:smile-big::glasses-nerdy:
     
  14. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,112
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    kweli umeamua. naungumzia maisha ya kijamii zaidi. ukubali tu kuwa enzi zile zilikuwa na utamu fulani tofauti na leo. labda baada ya miaka 15 tutaona leo ni good old days
     
  15. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    Hapo umesema it was really fun unaamka alfajiri saa kumi na moja kuwahi ugawaji ili upate kilo mbili za sukari na kilo nne za unga wa muhogo hapo ni kwa kaya,na na ukishafika ugawaji unaweka jiwe ndio foleni yako kisha unaingia porini na mtoto wa watu kwenda kusuuza pembejeo za haja ndogo.Ukimakiza kusuuza unakuta ugawaji sukari imekwisha unarudi nyumbani bila kitu. Hiyo ni mpaka next week no chai.Ukiamka siku ya shule ni saa kumi na moja alfajiri.Unashika basi la UDA toka Sinza mpaka Manzese.Hapo napo unasubiria Ikarus ya kutoka Ubungo kwenda Posta basi inakuacha fire unaenda zako shule.Ukitoka shule breki ya kwanza Manzese pale Kizenga recording na watoto wa Jangwani na Zanaki huku mkisikiliza Vunja mifupa kama bado meno iko enzi hizo pakiitwa Manzese msufini .Uda ikifika nauli sh/=moja basi ni raha tu.Na Ukimwi ulikuwa haujashika kasi miaka hiyo hivyo ni pekupeku tu kama unaria vire.I wish siku zingejirudia japo kwa nusu saa tu.Bila kusahau salamu zetu yee na mwenzio anakujibu yee
     
  16. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Nadhani Wallet anamaanisha social life... Kwa mfano 1 miaka ya nyuma ilikuwa rahisi kwa Wakubwa\watoto wa mtaa mzima kama sio kitongoji kizima kujuana,sasa hali ni tofauti kila mtu na lwake... Mnajuana kwa magari tu... Pia kama kuna msiba watu watatoka mbali kuja kuhudhuria kwako lakini sii majirani zako kama awali... Kingine unakuta mtoto wako anasoma km 30 kutoka ukaapo mambo ya kwenda shuleni kwa mguu hamna... Kama unacho unalipia SCHOOL BUS aka BYE DAD BYE MUM... Gaijin na Kirnga natumai mtakuwa mmemuelewa Wallet
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mie nilitaka kujua tu tuna quantify vipi kuwa kwenda shule kwa miguu ni a good time kuliko kupanda school bus?
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka hata sie miaka yetu ya '70 mambo yalikuwa mazuri sana wakati tunakula zile ngoma za kina marijani Rajab na wengineo maisha yalikuwa matamu sana wakati huo bwana....Tumevaa vitenge vyenye picha ya Nyerere nywele tumechana afro tunapaka Clearton
    nakumbuka Ule wimbo wa ..oooh si sivunje ahadi uliyoniahidi dada..pole sana mimi ni bado msichana tena bado sijamaliza masomo nifanye nini kukuacha siwezi ..kweli old iz gold. kuna nyimbo za kina Kasongo yeye duuh :A S 8:
    Siku hizi hii miziki ya kufoka foka hata siielewi mwenzio
     
  19. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    enzi hizo raha ilikuwa kubwa, watu waliishi kwa ushirikiano mkubwa na matabaka ya wenye nacho na wasio nacho hayakuwepo kabisa tofauti na leo mitoto imekaa ndani kwenye mageti makubwa ikitoka inapelekwa shule na kurudishwa ndani haichangamani na watu wa chini, hivyo tunaandaa taifa la ubinafsi, umangimeza, ufisadi na uhuni tu, sio kama zamani watoto kucheza kombolera pamoja safi kabisa.
     
Loading...