Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gombe!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mwalimu, May 26, 2010.

  1. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Gombe dume limekata - Linazaga mitaani
    Lataka leta matata - Wenzangu tahadharini
    Popote hupitapita - Laangaza hata ndani

    Gombe dume limekata - Litatutiya hasara


    Huvila vyakula vyote - Wala si hoja majani
    Taka wali na mikate - Hata piya doriani
    Fanyeni tulikamate - Tusingiye hasarani

    Gombe dume limekata - Litatutiya hasara

    Gombe sugu kweli kweli - Hii nawapa yakini
    Lapiga na halijali - Litakuja mpaka ndani
    Huharibu yote mali - Lateka hata vyumbani

    Gombe dume limekata - Litatutiya hasara

    Gombe na ujamu wake - Ni mkubwa wa kifani
    Wala halina makeke - Bazazi la namba wani
    Bora sasa tulisake - Litaleta kisirani

    Gombe dume limekata - Litatutiya hasara

     
  2. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kweli we mwalimu. Sijakupata bado
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Utenzi nimeusoma, uloletwa na mwalimu
    Gombele limeyoyoma, mitaani kama sumu,
    Wakazi wanalalama, Gombe limetia timu,
    Gombe hilo Gombe gani, linalofungwa na kamba?

    Ng'ombe hafungwi kamba, bali yuazunguka
    Kwenye konde na mashamba, kuutafuta mzuka
    Na huko atambatamba, bila kuwa na mipaka
    Gombe hilo gombe gani, linalofungwa na kamba?

    Kama ngombe wa kisasa, bandani tunamuweka,
    Anatunzwa kama kasa, mpaka anapozeeka,
    Hakuna anachokosa, si haba vyaogezeka
    Mwalimu wanichanganya, ng'ombe hafungwi kamba.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    May 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Jamani.. mkikopi mashairi ya watu wapeni wenye credit:

    Shairi la Gombe ni la 1969..
    Na. Dr. Said Ahmed wa Wete Pemba.
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Asante Mwanakijiji, Ukweli kutueleza,
    Nimeipata meseji, mwezetu ameteleza,
    Kumbe si chake kipaji, alonayo kueleza
    Gombe la mwalimu zee, wala msitie hofu.

    Mnawaweza toka ndani, mitaani kubarizi,
    Pamoja na vyenu vidani, ukiwa na la Azizi,
    Kucheka bila kifani, kwenye bustani ya wazi
    Gombe la mwalimu zee, wala mstie hofu
     
Loading...