Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gold reserve ya Tanzania bado ipo? Kama haipo iliuzwa lini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntemi Kazwile, Sep 1, 2010.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wadau, katika utawala wa Nyerere fedha zilizokuwa kwenye mzunguko nchini zilikuwa backed up na GOLD RESERVE pale benki kuu. Hii ilimanisha kuwa kama kwenye mzunguko kulikuwa na trioni 10 basi benki kuu palikuwa na dhahabu yenye thamani kama hiyo.

    Baada ya mageuzi ya uchumi ya kuanzia kwa Mzee Mwinyi na baadaye Mkapa tuliondoka kwenye GOLD based currency na kuanza mfumo wa PAPER MONEY ambao maana yake ni kwamba benki kuu inaweza ku-print fedha kadri ya mahitaji ya serikali na hii ni mojawapo ya sababu ya fedha kupoteza thamani.

    Naomba kuuliza kama kuna mtu anajua hii reserve iliuzwa lini? na kama haijauzwa mpaka sasa tuna dhahabu za thamani gani pale BOT??
     
  2. M

    Msharika JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Babu fisadi hawa watakuwa wameiacha kweli? sijui watujuze wajuzi JF
     
  3. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]


    Hivi kwa nini watu wa BOT hawatuambii tuna gold reserve yenye thamani gani?

    Imagine...Libya waliwaamini sana waingereza na western countries na nadhani mnaona kinachoendelea

    sasa jana Rais Hugo Chavez wa Venezuela ametoa amri kuwa gold reserves za Venezuela ambazo ziko offshore, (nyingi zaid ziko UK) zirejeshwe Venezuela

    http://www.businessweek.com/news/2011-08-17/venezuela-to-repatriate-gold-reserves-from-u-s-and-europe.html

    s
    asa huyu Gavana wetu ambaye huwa hafanyi hata press conference inabidi atuambie tuna reserve ya kiasi gani ndani na nje ya nchi. Na kama nje ziko nchi zipi na kama ziko kwenye ma benki ya nje ni benki zipi tangu lini na zina worth how much na chini ya mikataba ipi na iliopitishwa na nani.
     
  4. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hatuna GOLD reserves... Kenya has more than us that's why their Economy is stable... they per par GOLD

    Sisi wajinga tuliuza all of our GOLD reserves... pesa tukazila... we did not invest on infrastructure...
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Wachumi wetu Tanzania, tena ma-professa, kila pahala wapo...!! What a bunch of unpatriotic tw*ts!!!
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Between Tanzania shiling and gold wich is more volatile.?

    And if Gold is more volatile why do "ugolded" state like US UK kenya have gold reserve .?

    Though am not an ecomnomist i can conclude that we have short sighted manager and leader in our critical institutions.People with no strategic vision. Just making strategic decsion sighting three or 12 months

    Yes u can see whet we tanzanian are made of in enegery . 40 MGW , 20MGW. it all a a minister and parlaiment can discuss for one year. shame to say that to have 100 MGW we need another richmond .

    Guess what if we need 500 MGW as a single project we need a coup.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Ukisikia taifa la pwagu na pwaguzi
    ndio sisi...
     
  9. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    We bought gold for our gold reserve at $600 per ounce, sold it at $200 per ounce and now we need to buy it again, at $1,800 per ounce!

    How did we spend the money when we sold our gold reserves in 2006? And why did the new government sell the national gold reserves just one year into office?

    I am surprised that Prof Ndulu claims that the price of gold is unstable. Is he the only national banker who thinks that way? All other countries seem to think otherwise. And who has the final say on the matter: the BOT Governor or parliament?
     
  10. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    No one knows....
     
  11. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />


    Hivi JK ndo ameuza Dhahabu in 2006! Hivi hizo hela zilifanya nini cha maana maana tangu aingie madarakani hamna miundo mbinu ya kimkakati iliyojengwa na serikali yake. Hata barabara alizoachiwa na Mwenzake ndo zingine zimeisha mwaka huu.

    Hii hela ya dhahabu imetumika wapi?

    Yaani ina maana tumekula vitumbua na mandazi tu basi?

    Kweli Mzigo wa miwa wa mpumbavu huishia kichwani hata kabla hajautua.
     
  12. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman huyu JK ni devil-driven creature. Hebu tuongeze speed ya maamuz tumtoe. Hakika ya MUBARAK lazima yamkute huyu.
    Hata akisingizia anaumwa ugonjwa wa roho. Ebo!
     
  13. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #13
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ni kweli, maisha yetu hayana tofauti na komedi!
     
  14. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Haya ndiyo yaleyale ya akina Mkapa, Sumaye, Meighj na Ballali; wanauza nyumba na mashirika ya umma kwa bei za kutupa na chenji inapowekwa hazina, bila ku-equate kinachopotea, wanatoa matamko makubwa makubwa kuwa uchumi wetu umekua na kuimalika. Miaka michache mbeleni inabidi tuwajengee tena magavana na maspika wetu nyumba za kuishi!! What a bunch of unpatriotic shortsighted so-called leaders!!
     
  15. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    I have just said its a a problem of selecting middle manager leaders in a strategic position. I once wrote a thread about decision making making. Our institions depend on people brain instead of depending on the process.

    Ndulu, Tibaijuka or whom ever can perform better in international institutuon not becuse they are best its because those insititution have the right processes, procudures and tools to help people make sound infomrmed decision

    This word we are living is so complex and upredictable. No matter how many distinctions one had in univerisity or whether he worked at IMF and Word bank , decision of critical matter need to be a scientific and technolgical process. Some instiuition and countries have something called decsion support system ( DSS)

    A computer system wich when input with right data , scenario and projections it help managers make informed decision.


    I once wrote this cost- free online seminar http://www.jamiiforums.com/habari-na-hoja-mchanganyiko/152804-semina-elekezi-online-decision-making-process-and-model.html.

    Inashangaza taasisi kama BOT amabayo tunaamii inaajiri vichwa kuna madudu mengi sana.
     
Loading...