Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gold price rises to all-time high

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by BAK, Oct 6, 2009.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,612
    Trophy Points: 280
    Gold price rises to all-time high

    BBC News Online

    [​IMG] Gold prices have been rising for eight years

    The price of gold has hit a new all-time high of $1,036.60 an ounce after a decline in the dollar boosted the attractiveness of metals to investors. Copper prices also rose above $6,000 a tonne, as the weaker dollar made metals cheaper for non-US investors.
    The dollar fell after a newspaper report - later denied - said that Gulf nations wished to replace the greenback as the main oil currency.
    The rise in metal prices lifted shares in mining firms.
    Analysts said concern about the possibility of higher inflation in the US as its economy recovers was another factor in lowing the price of the dollar, further boosting the appeal of gold.
    Dollar influence
    In afternoon trading on the UK's main FTSE 100 share index, the top three price rises were all mining stocks, with Kazakhmys up 7%, followed by Antofagasta (6%), and Vedanta (5.5%).
    Commodities analyst Robin Bhar, said the fall in the value of the dollar had given metal prices a welcome boost.
    "The dollar has been the biggest driver," he said. "It's helped to support flagging prices."
    The last time the price of spot gold hit a new high was in March 2008, when it reached $1,032.80 an ounce. Gold has now risen in value for each of the past eight years.
    Analysts said the price of gold could rise still further towards the end of the year if the dollar remained weak.
    The price of gold is also typically strong in the October to December period because of the higher demand for jewellery in the run-up to Christmas.
    Other precious metals also saw their prices rise on Tuesday, with silver up 3% to $17.11 an ounce, and platinum adding 0.9% to $1,305 an ounce. The price of copper was up 2.4% to $6,060 a tonne.
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    And being one of the largest producers of gold in the world what does the country gain in the raise of price of Gold, tunaishia watoto kukaa darasani kwenye vumbi, hospital dhofu bin hali, barabara duni, umaskini wa hali ya juu. Inaleta hasira sana. Ndugu yangu Bubu ataka kusema Nadhani mwaka huu lazima utasema tuu, kwa jinsi mambo yalivyo, pole sana.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,612
    Trophy Points: 280
    Naam huo ndiyo ukweli bado tunapata 3% tuliyosaini mwaka 2000 wakati huo ounce moja ya dhahabu ilikuwa $230 (kama sikosei) bei imepanda karibu mara tano katika soko la dunia lakini Watanzania hatuoni mafanikio yoyote kutokana na mikataba hiyo, bali wanaofaidika ni Barrick na Shareholders wao. Inasikitisha sana.
     
  4. K

    Koba JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    ...nimechoka,acheni wajichotee tuu!
     
  5. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa hatunufaiki kabisa na dhahabu tuliyo nayo!
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tuliambiwa kuwa kuna mchakato madhubuti wa kupitia upya mikataba yote ya madini, hivi hii imefilia wapi mnaweza kunikumbusha jamani, siku zinakwenda rasilimali ndio hivyo zinachotwa na hakuna kinachoendelea.At the bottom line wakati mwingine nakaa na kutafakari hivyo wanaofaidika na madini wanaweza kweli kukubali mabadiliko ya nchi kwa mfano wananchi wachague chama kingine badala ya hiki cha sasa watakubali matokeo kweli maana wahenga walisema jini likujualo halikuli likakwisha.
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tufanye nini ili tunufaike na dhahabu tuliyonayo???? Serikali nadhani haina mpango wa kurekebisha sheria za madini hasa kwenye kipato, labda tuweke serikali nyingine ifikapo mwaka kesho.
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Naona hapo Tanzania wimbo wa recession hakuna...!
     
  9. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tayari...Mchakato umeishaingizwa kwenye vitendo.Ni juzi juzi kwenye mkutano wa badget hapa kwa office nilimsikia manager akilalamika kwa sasa exception zimefuta...na wanalipa 5% kutoka kwenye 3%.So mazingira ya utafutaji tanzania yako magumu.Ingawa bado sijamuona kukata tamaa...na tanznai ili tufunge company tugawane kilichopo.
     
  10. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tumefanywa wajinga kwa muda mrefu sasa inabidi tupige kelele wajue wao waliosaini hiyo mikataba ndo wajinga...sijui walihongwa
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hii ni royalty au tip? Hakutaki tip sisi hatuuzi bia kwenye hoteli, wao wanachukua madini yetu we need more than that, kama kamati ilisema walipe kiasi hichobasi hawakuwa serious. Pili hawahitaji kulalamika kwa kulipa kodi kwani kodi ni lazima walipe mbona kwao wamalipautokana na faida wanayoipata hapa. Tuangalia kiuhalisia tunastahili nini 5% ni peanuts.
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ukichoka wewe wajukuu wako watalala kwenye mitaro na huko watalazimika kulipa kodi. Usichoke fanya kitu kwa faida ya kizazi kijacho. Usipofanya hivyo Historia itakuhukumu, ukiulizwa na wajukuu zako Babu ulifanya nini wakati unyonyaji huu unaendelea na kukaa kimya watakushangaa na kukupa nickname ambayo itakufanya utajute.
     
Loading...