Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Global Fund withholds shs700b for ARV treatment over gay rights

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by lukindo, Nov 16, 2011.

  1. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    Wasalaam wana jf.

    Haya mambo ushoga na sera za mkuu David Cameron wengine tulidhani ni utani lakini sasa inaelekea utekelezaji wake usije ukawa hata umeanza hapa tz pia kimya kimya!

    Nimeoina hii article, mnaweza kufuatilia wenyewe huko iliko.
    2011_11$largeimg215_Nov_2011_110709487.jpg
    THE Global Fund has denied Uganda $270m (about sh700b) needed to put over 100,000 more people on lifesaving ARVs because the country's policies are deemed harsh on sexual minorities.


    The AIDS control manager in the Ministry of Health, Dr. Zainab Akol, said the rights of minorities were derailing the fight against HIV/AIDS.

    "By the time we are through with one group's rights, we have 130,000 new infections," she said, adding: "It is as if the global agenda is to use HIV to propagate sexual minority groups. Let them use the proper channels to deal with such issues."

    Source: www.newvision.co.ug/news/30010
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kazi ipo. Jambo lenyewe "gay rights" limekaa vibaya na in a way ni "crosscutting issue". Sijui tutafanyaje, lakini ni msumari mbaya sana kwenye mila na desturi zetu. Sasa Serikali makini ndiyo zinatakiwa kuweka vipaumbele vya matumizi ya fedha za ndani katika maeneo yote yaliyokaa kimtego mtego, viongozi wetu waende Kenya wakajifunze wenzetu wamewezaje kuendesha nchi yao bila bajeti tegemezi kwa wahisani.
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hawa jamaa wako serious na mambo yao..subirini muone kitakachotoea
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    itafika mahali nchi italegeza tu na kisingizio kikuu kwao kitakuwa tusiwaudhi wananchi tukaja kosa kura 2015.
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    hawa wenzetu ndio walitufundisha kuwa "no research no right to speak". Ndio maana kabla hatujamjibu David Cameron ilibidi kujua tulivyojilemaza na misaada. Sasa sijui kama Membe na wenzake wameshafanya research ni wapi watabana ili ku-cover gap ya misaada (lakini ni kubwa mno). Mbali na hapo, loh (inasikitisha sana na machozi yananidondoka kusema hili) itabidi 'tugeuzwe'
     
  6. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakishafanikiwa kupitisha hiyo issue ya haki ya mashoga watakuja na promotion ya ushoga but all in all najua kuwa wanachotaka ni kucontrol population tu
     
  7. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu umeongea point hapo kucontrol population. Hawa jamaa wanafahamu jinsi Waafrika tunavyozaliana kwa kasi,wakati wao wakizidi kupungua kwa sababu vijana hawapendi kuzaa,ushoga,usagaji na wanaozaa wanazaa mtoto mmoja ama wawili. Wameisha anza ona athari za kupungua kizazi chao wkt Waafrika tunazidi ijaza dunia. Kwa hiyo huu unaweza ukawa mkakati wa muda mrefu,na Waafrika tunavyojua kuiga chochote kinachotoka nje ya bara letu yawezekana miaka 50 ijayo utakuta mashoga na wasagaji wamejazana Afrika.
     
  8. Junioroby

    Junioroby Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hii agenda haifai kabisa. Ila ikipelekwa ktk bunge la Tz kwa umoja wa wabunge wa chama twawala. kila atakae simama atausema ushoga vibaya mwisha atamalizia kuunga mkono hoja. Wa TZ tuombe hoja hii isiingie ktk mjadala wa bunge
     
  9. z

    zachariah New Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Global Fund reduced aid since gays have very high rates of HIV transmission thus must be considered in any HIV/AIDS reduction plan for it to be effective. however less money hurts straight patients/kids as well :A S cry: . I hope the situation resolves itself for the better.
     
  10. z

    zachariah New Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    not really true for population control idea. gays are a very small portion of the population and in developed countries most have kids (biological or adoption)
     
  11. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 940
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 80
    ukweli ni kwamba tunahitaji hela zao misaada yao hatujajipanga kuishi bila misaada yao, Membe alikirupuka kujibu cha moyoni akasahau reality ni kwamba once wazungu wakidhamilia kitu they do it to the limit. So membe atachofanya nadhani wata sign kimya kimya ikija julikana watasema life za watu wengi ziko ktk hatari ilibidi wa sign! Ila ni political disaster kukurupuka kujibu kitu.
     
  12. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    na umesikia sasa hivi wanatusikiliza tunavyoongelea haya masuala kwa dharau na kuamua kuingilia mchakato wa katiba (nimesoma juu ya hilo hapa jf). Tunasahau kuwa watu wanao criticize serikari wanaelewa 'ulemavu' iliojitakia wa kutegemea kila kitu misaada bila hata reasoning! Haya mambo yaweza kutukuta nasi muda sio mrefu na tutalia hata zaidi ya hao waganda
     
Loading...