Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Giza la September

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Bontowar, Mar 29, 2009.

  1. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hili giza analosema Ngeleja kuwa litakuwa ni lazima nahitaji za ndanili zaidi
    kuana nini au na yeye anataka kuwa kama Mr Dowans tuchimbieni za ndani zaidi
     
  2. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unawezakukuta huyu jamaa ana masters! bongo bwana
     
  3. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    yeye ni mwanasheria - na umeme wapi na wapi --
     
  4. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2009
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nimesoma mara ya 3, na bado sijaelewa kitu. Wenzangu mnazungumzia kitu gani?, hebu tumieni kiswahili cha kawaida.
     
  5. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2009
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Nani alikuambia kuwa hapa BONGO profession zaheshimiwa ili kupangiwa kazi: mfano Prof Sarungi (mtaalamu wa mifupa)=Waziri wa mawasiliano wakati wa Mwinyi; Bet Mkwasa (msoma taarifa ya habari)=Mkuu wa Wilaya wakati wa Lowassa; Prof Kapuya (mtaalamu wa Elimu)=Waziri wa Kazi, Vijana na Ajira. Hata Tanzania mtu unapelekwa / unapangiwa kokote ukiweza sawa, ukishindwa poa, unahamishwahamishwa na kupatya posho za uhamisho, bora liende.....
     
  6. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2009
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Shy, nani alikuambia kuwa hapa BONGO profession zaheshimiwa ili kupangiwa kazi, kalagabaho!!!Kuna mifano mingi tu ya mipangilio isiyojali profession, mfano Prof Sarungi (mtaalamu wa mifupa)=Waziri wa mawasiliano wakati wa Mwinyi; Bet Mkwasa (msoma taarifa ya habari)=Mkuu wa Wilaya wakati wa Lowassa; Prof Kapuya (mtaalamu wa Elimu)=Waziri wa Kazi, Vijana na Ajira. Hata Tanzania mtu unapelekwa / unapangiwa kokote ukiweza sawa, ukishindwa poa, unahamishwahamishwa na kupatya posho za uhamisho, bora liende.....
     
  7. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2009
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kumbe anazungumziwa mtu, na hili giza linalotajwa lina maana gani?
     
  8. F

    Faraja77 Member

    #8
    Mar 29, 2009
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama hatutafanya utaratibu wa kutenganisha siasa na utaalamu tutaendelea kuumia tu.
     
  9. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Wewe mara tatu mimi mpaka sasa sijaelewa kilichokusudiwa kuandikwa na mtoa mada ,mwanzo nilifikiri ni mtoto anaejifundisha kusema ,nikaona asingeweza kuandika nikamalizia kuwa ameandika kilugha ,ila sijapa ni kabila gani :D
    Wengine wanasema tembea uone mambu lakini naona hata ukijiunga kwenye forums utaona maajabu :D
     
  10. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Shedafa na Mwiba, naungana na nyie mana kila niliposoma sikuelewa zaidi ya mara tatu mpaka nikangoja watu wachangie lakini ndo kabisaa mchanganyiko zaidi..
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Nafikiri tusaidianeni kuiweka sawa ile mistari kama tutaweza mambo mengine mtihani.
     
  12. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135


    sio lazima mtu awe amesomea hicho kitu ndio aweze kuongoza, anachotakiwa awe kiongozi mzuri anayejua public policy na awe anaipenda nchi yake
    1. gordon brown alikua waziri wa fendha mzuri na alikua amesomea history...
    2. waziri wa fedha sasa hivi wa uk ni lawyer
    3. waziri wa afya si daktari

    hata apa uk ukimaliza degree ya kitu kingine unaweza kuajiriwa maswala mengine. engineer akawa banker. watu wengi ambao wanafanya kwenye hedge fund ni ma engineer backround yao.

    matatizo ya ngeleja sio utaalamu bali ni rushwa, dowans ni wizi na sio utaalamu
     
  13. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Labda alikusudia :- Hili giza analosema Ngeleja kuwa litakuwa ni lazima , nahitaji (habari) za ndanili (ndani) zaidi
    kuana nini kuamini au na yeye anataka kuwa kama Mr Dowans tuchimbieni za ndani zaidi ____________Nafikiri nimeiweka sawa maana sikuwahi kufeli somo la kiswahili.
     
  14. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Lazima ikikapo mwezi wa 9
     
  15. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Pengine hivi!

    Still it does not easily make sense! Inaelekea wengine tunaingia jamvini tayari tukiwa 'chicha':)!
     
  16. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Unajua mtoto wa darasa la tano anaweza akakuwekea sawa hiyo sentenso lakini hapa JF si ajabu wengine wakakuambia ameandika sawasawa na watu wamejadili na kuendelea na mjadala ! Na ushahidi wakaweka kabisa kuwa kijana hana kosa.
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu; sentensi imekaa kichina-china... halafu nashangaa mods wameiacha! duh!!!
     
  18. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ni bora akaiachia inachangamsha akili ,yaani jamaa wengine wanakuja hapa kutoa mitihani ,si kunasifika kuna wasomi na mapro wa luga ,hicho kindende sasa kinahitaji mbinde maana ukijua ngendembwe utakutana na ngalambe :D tunachangamsha akili baada ya kuona Chadema ni ndumila kuwili :D ingawa wanajaribu kujipapatua. Ila kwa kuongezea tu pingine moderator nae yuko katika kuiweka sawa ni moja kati ya kuweka sawa mambo sasa hapa sio jamaa ameteleza mikono bali na control pia inaonekana haipo
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mzee nimekusoma upande wa kwanza, ila hilo la chadema sina kauli kwani na yenyewe yaweza kuwa tungo tata

    turudi kwenye mada, huyo jamaa anasema nini kuhusu giza la septemba?
     
  20. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Itabidi mamoderator wakusanyane ili kutuwekea sawa ,inaelekea jamaa ametumia msamiati au lahaja au kiswahili cha zamani ,huwezi kujua na hajulikani alipo kapotea kama dereva wa bajaji :D
     
Loading...