Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharib Bilal ateuliwa mgombea mwenza wa Kikwete 2010

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Jul 11, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    A: Muhammed Seif Khatib
    B: Shamsi Vuai Nahodha
    C: Zakia Meghji
    D: None of the above

    And the answer is [ D ] substantiate your answer.

    CONFIRMED:

    Gharibu Bilal ameteuliwa rasmi kuwa mgombea mwenza wa Kikwete
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I don't think it can be Shamsi Vuai Nahodha. If he was being prepared to be VP he would have known it by now and not bothered to run in Zanzibar. I don't think he is that important to the CCM establishment or Kikwete's goals to be given the consolation prize of VP.

    *From what I know Kikwete had a running mate prepared for 2005 but was forced to keep Shain in his ticket. I don;t know who his choice was but common sense tells me that he is probably going with that person this time around.
     
  3. tikotiko

    tikotiko Member

    #3
    Jul 11, 2010
    Joined: Jul 9, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtashangaa kama Karum eatakuja kuwa running mate wa JK?
     
  4. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,069
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Majina yanayotawala hapa ni ya Wazanzabar, Labda kuna kitu ambacho sielewi lazima VP atoke upande huo uchaguzi huu?
     
  5. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2010
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni dr salim ahmed salim- kuleta maridhiano ya kile kilichotokea 2005,
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Dr. Salim is the best choice, kwa sababu whoever is the VC, then he can be the last URT President from Zanzibar, other wise hakuna tena Wanzanzibar wa kuuchukua urais wa Muungano, wao mwisho wao huku ni u VC na kumalizia na urais wa ZnZ.
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Jul 11, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Huyu dogo si apumzike tu jamani? Mbona kule Zenj alidai hataki kuongezewa hata siku moja Ikulu?
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ulishasema kule Zanzibar... labda ni ile ikulu ya Zanzibar... huenda na Muungano bado anaipenda.
     
  9. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi Amina Salum Ali yuko wapi? I wished this women to be the Vice Present....
     
  10. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,972
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Niliwahi kusikia eti ni Shamhuna, sijui kama rumors hizi zilikuwa kweli au la.

    Lakini akimchagua huyo ujue atafanya decisions hata katika maeneo ambayo siyo mandate yake.:lying:
     
  11. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ni meghji
     
  12. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kaka ndio utaratibu huo lazima atoke zanzibar, endapo rais atatoka bara
     
  13. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kati ya hao wote hakuna mwenye personality ya kuwa VP. So the answer is D, lakini kwa kuwa ni lazima tuwe na VP ni lazima tuwe na selection kubwa na ya maana ili tuweze kuchagua,Zanzibar kuna watu wengi tu Zanzibar wenyewe personality na ability ya kuwa VP. We can not choose from those few, selection needs to be wider
     
  14. E

    EL+RA=UFISADI Member

    #14
    Jul 11, 2010
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tetesi kutoka huku ndani kwenye mkutano mkuu wa CCM Dodoma ni kuwa wazee wa chama wamemshauri Kikwete amteuwe Dr Gharib Billal kuwa mgombea mwenza wake. Lengo ni kumpooza baada ya kutoswa kwenye Urais wa Zanzibar. Dr Shein is a weak candidate na bila support ya kundi la Billal hawezi kumshinda Seif Shariff Hamad wa CUF kwenye uchaguzi. Kuna hofu kuwa Billal, ambaye alikuwa anaungwa mkono na mafisadi Edward Lowassa na Rostam Aziz anaweza kuhamia chama cha Jahazi kugombea Urais Zanzibar na hivyo kuwa ni kiama kwa CCM. Kikwete anasemekana kupendelea kumteuwa mkwe wake Zakia Meghji awe VP ili aache legacy ya kuteuwa makamu wa rais wa kwanza mwanamke.
    Nitawapa taarifa zaidi ili kujua ni nini kinaendelea punde habari zitakavyo vuja kwenye hiki kikaao.
    Chaguo la kikwete la running mate mwaka 2005 alikuwa ni Mohamed Seif Khatib, naye anatajwa pamoja na Rais Karume.
    Tatizo ni kuwa Karume anaonekana kuwa ni jeuri na hakumhusisha JK kwenye makubaliano yake ya siri na CUF.
     
  15. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    DR. Billa mbona anaonekana kachoka ile mbaya?
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    jamani zakhia ni mke wake tena??????
    si mwanzo mlisema ni mama mkwe wake..??????????
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    zakia meghji ni mkwe mwenziwe ...............lol


    kikwete kumpa Bilal ngumu kidogo since Bilal ni mkorofi, na uongozi wa rais na makamo wake utakuwa mashakani.

    Hata Bilali asipokwenda huko Jahazi, ccm itashinda tu na CUF.

    CCM ni bara tu alikozaliwa baba wa taifa ................zanzibar wamezowea upinzani. Hata nyerere aliwataja.
     
  18. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Akipata huyo Dr Bilal itakuwa ushindi mkubwa kwa RA, kwani katika awamu hii atakuwa na both Presida na Vice Presida mfukoni mwake. That's how money speaks!
     
  19. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Soma vizuri ni MKWE WAKE. Anyway hakuna cha maana kwani tumeishafikia sehemu ya kugawiana madaraka kwa sababu fulani!!! na si uwezo wa mtu
     
  20. p

    p53 JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Billal siye mkorofi,isipokuwa siye mtu wa kushikwa masikio na kuburuzwa.Hawezi kamwe kupewa umakamo kwa hofu ya kumfunika mkulu na pia hofu ya kuwa tishio urais wa 2015.Labda atatafutiwa nafasi nyingine ya kumpozea lakini si umakamo.
     
Loading...