Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za mtoko (Date): Kati ya mwanamke na mwanaume, nani huwa anaumia…?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 25, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]


    Maisha ya vijana wa siku hizi yamebadilika sana linapokuja swala la kutafuta mwenza, tofauti na miaka ya zamani. Siku hizi vijana wengi hutumia mitoko kama njia ya kutafuta mwenza kwani kwa kuwa na mtoko na mwanamke aliyevutiwa naye humpa fursa ya kujuana na mwanamke huyo ili kupata fursa ya ya kufanya maamuzi sahihi.

    Mtoko *(date) ni ghali sana, na kwa bahati mbaya gharama za mitoko mara nyingi zinakuwa hazipangwi bali hutokea tu, kulingana na makubaliano wa wawili wapendanao, na gharama hizi huwaweka wahusika katika wakati mgumu na pengine kuwaingiza katika madeni.
    [​IMG]
    Ipo dhana imejengeka kwamba wanaume ndio huumia zaidi kwa gharama za mitoko kutokana na kwamba imezoeleka kuwa wao ndio wanaopanga mitoko hiyo, hivyo wao ndio hubeba gharama hizo za mitoko. Tumeshuhudia hata hapa JF katika jukwaa hili la MMU, kuwaona wadada wakishupalia kwamba hawapaswi kulipa chochote wakati wa mtoko kwa sababu wao ndio wamealikwa.
    [​IMG]
    Lakini jambo ambalo wengi hawalijui hususan wanaume ni kwamba, wanawake hubeba gharama kubwa kwa ajili ya mitoko. Unaweza kujiuliza kwamba gharama hizo ni zipi?

    Ni swali zuri, lakini kabla sijajibu swali labda nikuulize swali moja. Hivi unajua ni kiasi gani wanawake hujiuliza kwamba ni kivazi gani watupie wakati wa mtoko?

    Kwa taarifa yenu, wanawake huwa wanafanya maandalizi makubwa sana kabla ya mtoko na maandalizi hayo yanaanzia kwa kununua kivazi kipya (hii hutokeas sana), kutengezeza nywele , kutengezeza kucha na mambo ya vipodozi na vikorokoro vingine kabla ya kwenda kwenye mtoko. Mwanamke huweza kubeba gharama hizi kwa mtoko wa kwanza, wa pili na watatu… na hiyo itategemea viwanja anavyokutania na mwenzi wake.

    Swali ambalo ninataka tulijadili hapa ni Je, ni nani huwa anaumia kwa gharama za mitoko kati ya mwanamke na mwanaume?


    Naomba mtiririke hapa maana kesho na mie nina Ki-Date……….LOL
     
  2. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sijui kitu hapa ngoja waje!
     
  3. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Kwa mtazamo wa haraka haraka mwanaume anaumia zaidi katika gharama za mtoko wenyewe, kama hana gari, pesa ya tax kwenda na kurudi, gharama ya kila kitu watachokitumia siku hiyo.

    Kwa upande wa pili mwanamke umgharimu zaidi kwa uchukua muda mwingi kujiandaa na mtoko kuliko mwanamme, mathalani kununua viwalo vipya na kujiweka kisoap soap, huwa inamgharimu sana mwanamke.
     
  4. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    We nawe, kila siku kazi yako kuguna tu........
    Haya sema una guna kitu gani sasa, sema kama unatunia kiasi gani kwa kujipodoa kabla ya mtoko.........................LOL
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    inogile
     
  7. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,684
    Likes Received: 567
    Trophy Points: 280
    Mwanaume huingia gharama sana kwani huwa na hofu saa zingine kwani hajui kwanza watatumia shilingi ngapi jambo linalomfanya atembee na Master Card, lakini pia wanawake husema kabisa kwamba nataka niende saloon nikaoshe nywele niwezeshe, mara baby kuna gauni zuri nataka nitoke nalo, kiatu kipo kwa fundi(umununulie kipya),

    MWANAUME ANAINGIA KTK GHARAMA KUBWA SANA HASA YA HOFU SHILINGI NGAPI? UNAWEZA BEBA 500,000..UKAJIKUTA BADO UNAHISI HAITOSHI, ME NAONA SEHEMU ZA STAREHE WAWEKE HUDUMA ZA CARD ILI TUSIWE NA HOFU.....
     
  8. Paloma

    Paloma JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 5,344
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nikisema utaweza kuyabeba............?!?!!?:eek:hwell::shut-mouth:
     
  9. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    its still the man who pays more. think about it this way
    1. 1st date, mimi ndio ntalipa for the whole thing. food/transport/entertainment etc. gharama zako za nguo/vipodozi sio point for 1st date after all hautanunua vipodozi/nguo mpya every time unaenda date (lol) and I'm sure una nguo 'za kanisani' unazoweza kuvaa kwenye mtoko.
    2. kama ni wapenzi/wanandoa recent, usually the asker ndio analipa but mwanaume hatupendi kulipiwa coz inaleta noma kidogo. hasa kwa hawa wadada wa dot.com, wataanza kujigamba na kuleta vidharau
     
  10. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Mwanaume lazima abebe mzigo......
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,257
    Likes Received: 1,953
    Trophy Points: 280
    Ni yule jirani yako ameanza kutafuta wa mtoko eti eeh,
    mwambie akiona vinaelea vimeundwa; inabidi ajitahidi kubeba tu gharama zote.
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,160
    Trophy Points: 280
    Mtambuzi,
    formula ni kuwa mwanaume atalipa, unless mie ndo niwe nimemwalika huyo mwanaume.....

    akithubutu kunialika halafu nikashare cost in any way asahau kidate kingine....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Inategemea na mwaliko umekaaje kama jamaa ameomba mtoko inabidi aumie yeye
    Ila Rejea Sread ya lara 1 ilibidi aumue yeye badala ya mwanaume
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. stineriga

    stineriga JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 2,035
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 135
    wanawake ni wa wabinafsi sana, kama gharama ataingia ni gharama binafsi za kujipendezesha yeye,

    wanaume sisi sio wabinafsi gharama tunaingia zaidi kuliko mwanamke tena ni gharama za pamoja!
     
  15. D

    DSM Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 25, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lazima mwanaume a foot on the bills
     
  16. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wanawake kidogo gharama zao hua zipo chini ukilinganisha na wanaume.....:cheer2:
     
  17. stineriga

    stineriga JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 2,035
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 135
    si huwa mnataka haki sawa?

    nikienda na demu mahali nikanunua chakula yeye akanunua vinywaji au vice versa, tha gal will not get out of my mind, nitamrespect mpaka basi!

     
  18. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kwa maelezo yako Mtambuzi, gharama kubwa anakuwa nayo Mdada kuliko Mkaka. Mkaka anatoa gharama za mtoko tu ilhali mwanamke anajiandaa sana katika kuhakikisha anamshika kihalisi mwanamme kwa wasifu wake wa nje.


    Bazazi!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. piper

    piper JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kidate chema Mtambuzi jiandae kulipia gharama
     
  20. LEARNED BROTHER

    LEARNED BROTHER JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Juzi juzi hapa Lara1 alikuja anajuta kushobekea vi offer mbuzi.
    Ambapo kuna jamaa alimuinvite lara1 somewhere bada ya kuspend, bill ilipoletwa mshkaji akashindwa kulipa bill, ikabidi manzi abebe mzigo wote kudadadeki.

    All in all mara nyingi kama sio zote mwanaume ndie anaegharamika compared to women.
     
Loading...