Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gharama za matibabu MOI juu mara tatu zaidi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, May 25, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    KATIKA hali inayoashiria mwendelezo wa mfumuko wa bei nchini, Taasisi ya Tiba ya Mifupa Muhimbili (Moi), imepandisha gharama za huduma zake kati ya asilimia 80 na 300. Ongezeko hilo la gharama za matibabu limekuja katika kipindi ambacho tayari, kumekuwa na ongezeko kubwa la gharama za maisha katika bidhaa muhimu za chakula yakiwemo mazao ya nafaka.

    Kutokana na ongezeko hilo, wapo wagonjwa walioshindwa kupata huduma ya matibabu kwasababu hawakuwa na fedha zinazotosheleza kupata huduma walizokuwa wakizihitaji. Jana, Ofisa Uhusiano msaidizi wa Moi Frank Matua alithibitisha kupanda kwa gharama hizo na kwamba jambo hilo ni utekelezaji wa sera za huduma za afya katika hosipitali hiyo. "Kweli gharama zimepanda, lakini, mchanganuo halisi bado haujapangwa," alisema Matua alipozungumza na gazeti hili ofisini kwake jana.

    Matua alisema kwa sasa taarifa bado hazijawa rasmi na unahitajika muda zaidi wa kuandaa takwimu za kuonyesha mchanganuo halisi wa gharama hizo zitakavyotozwa. Hata hivyo, uchunguzi wa gazeti hili umebaini kuwa ongezeko hilo linahusisha huduma zote zinazotolewa na taasisi hiyo.

    Miongoni mwa huduma hizo ni kumwona daktari ambazo zimeongezeka kutoka Sh2,000 za awali hadi Sh8,000, huduma ya X - ray kutoka Sh5,000 hadi Sh9,000 wakati gharama za matibabu zimepanda kwa viwango tofauti kwa kuzingatia aina ya ugonjwa.

    Kabla ya kupanda kwa gharama hizo za matibabu, uongozi wa Moi ulitoa tangazo ambalo limebandikwa kwenye ukuta ofisini kwa muhasibu likieleza kupanda kwa gharama hizo, lakini bila kuonyesha viwango vya ongezeko hilo. "Kuanzia Mei 21 mwaka huu gharama za matibabu zitapanda," inasomeka sehemu ya tangazao hilo lililopo kwenye ofisi ya mhasibu.

    Kauli za wagonjwa

    Mmoja wa wagonjwa waliokuwa wakisubiri matibabu ambaye alijitambulisha kwa jina la Abdallah Selemani, alisema ongezeko la gharama za tiba ni kikwazo kwa wagonjwa, kwani wengi wao hawana uwezo wa kumudu gharama hizo. "Wapo waliorudi nyumbani kwasababu ya ongezeko hilo ukizingatia kwamba imekua ghafla,"alisema Selemani.

    Mwingine aliyejitambulisha kwa jina la Debora Ramadhani ambaye pia alikuwa akisubiri matibabu, alisema licha ya ongezeko la gharama za matibabu pia dawa wanazoandikiwa bei zake zimeongezeka na kwamba watu wa kawaida hawawezi kuzimudu. "Baada ya kuandikiwa dawa na daktari unaambiwa ununue katika maduka yaliyopo katika eneo hilo, lakini wanauza dawa bei kubwa,"alisema Debora.

    Mmoja wa wagonjwa aliyongea na gazeti hili kwa njia ya simu, Yusuph Juma, aliyefika hospitalini hapo kwa ajili ya kutibiwa na kushindwa kupata huduma, alisema gharama hizo zimebadilika kwa asilimia 300 na kufanya wagonjwa wengi kushindwa kupata matibabu. Juma alifafanua kuwa awali wagonjwa waliokuwa wakitumia kadi za Bima ya Afya walikuwa wakilipa Sh21,000 kumuona daktari, lakini hivi sasa gharama hizo zimepanda kwa Sh 30,000.

    "Na bei hiyo niya majira ya asubuhi, kuanzia mchana malipo ni Sh40,000 hiyo ni bei halali kabisa na stakabadhi zinatolewa kwa wagonjwa waliofanya malipo,"alisema Juma. Aliendelea kusema kwa watu wanaolipa fedha tasilimu kumuona daktari ni Sh8,000 badala ya Sh 2000 ambayo ilikuwa ikitumika zamani.

    Akizungumzia huduma za mazoezi ya viungo alisema kuwa na huko pia gharama zimepanda kutoka Sh10,000 hadi sh 15,000. Alisema kuwa mabadiliko ya gharama hizo za matibabu yalikuwa yakiwagusa sana wagonjwa wanaotibiuwa kwa kutumia fedha tasilimu tofauti na wale wanaotumia kadi za bima.

    "Unajua wanaotibiwa kwa kadi wala huwa hawafanyi uchunguzi wa gharama wanazotumia tofauti na mgonjwa anayetoa fedha taslimu,"alisema na kuongeza: "Wiki moja waliyotumia katika kutoa matangazo ya gharama mpya za matibabu haikuwa inatosha kwani imeleta usumbufu kwa wagonjwa wanaotoka mikoani ukizingati sasa hivi kuna hali ngumu ya maisha".


    Gharama za matibabu MOI juu mara tatu zaidi
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    bora maisha kwa kila mtanzania
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    daladala zinapanda lini?
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huduma za reli ya kati nazo nasikia zishapanda
     
  5. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bia nazo zimepanda sana,
    ila tunajitahidi ivo ivo wala hatulalamiki.
    Bia ya kwanza na ya pili ndo inakuwaga ghali zinazofuata nadhani kunakuwa na kadiscounti flani bcoz mtu unajisikia tu kuzungusha raundi
     
  6. l

    lemma New Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    daaaaaaa kweliiiii lkn tatzo si madokta tatzo tukale wapi kama fungu halifiki hapo hospitali
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hii ni balaa
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Wacha inyeshe tuone panapovuja.
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ​kweli tundu limetoboka
     
  10. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #10
    May 25, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nadhani suluhisho ni kuifanya NHIF kuwa active ili huduma za afya ziwe bure kwa kila mwananchi. Lakini sema ukiritimba na rushwa ilivyojaa Tanzania watu wanauharibu mguko wa NHIF na kuonekena mbaya. Mfano angalia Canada, wana mfuko wa aina hiyo na unafanya kazi vizuri sana.
     
  11. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #11
    May 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoto wa Basili Pesambili Mramba ndiye chief Economist wa NHIF
     
  12. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #12
    May 25, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sukari na mchele nao umepanda sijui tukaishi wapi?
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    NDUGU usindanganywe kabisa hii NHIF ndio shirika la bima lililo duni zaid kuliko jinine lolote lile licha ya kwamba wana wanachama wengi zaid kuliko yote. Kwanza kabisa pale moi ukiend ana ile brown card utambulia kupewa file umuone dr na kufanya x-ray ukilazwa au hata dawa lazima uende ukaunue tu. kasheshe ni kwenye operation kuna vipoint vyao huwa wanaviandika mar point 250 mara 300 hizi na zenyewe zinagharama sana. kwakua bima hii haitosh basi huwa unatakiwa u top up mwenyewe. ni vyema sasa mifuko ya bima ikawa imara zaid ili kuwahuduma wananchi.
     
  14. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #14
    May 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
     
  15. A

    AZIMIO Senior Member

    #15
    May 25, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Viongozi wenyewe sjui kama wanaona na hii ndio point kubwa ambayo wapinzani wanataitumia na wananchi kuwaelewa kwa sababu wanafeel na wanaiona,sjui wazir wa afya atasemaje bunge lijalo.
     
  16. M

    Molemo JF-Expert Member

    #16
    May 25, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    CCM hoyeeeeeee!!
     
  17. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #17
    May 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    PAwaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!
     
  18. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #18
    May 25, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    "Ukibebeshwa mzigo mzito kuliko uwezo,kama haulalamiki mbebeshaji ataujua ndo uwezo wako wakubeba"kama watanzania tutakaa kimya watawala wajua tuna uwezo wa kulipia huduma zinazopanda kila kuchao
     
  19. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Binafsi nadhani MOI wamefanya hivyo kwa nia njema,
    nayo ni ili waweza kufikia viwango vya kuwatibu waheshimiwa wanaokimbilia kutibiwa kwa gharama kubwa nje ya nchi.

    Big Up MOI!,
    Ila angalizo; muweke na ka-kitengo ka-kututibu sisi tusiokuwa na POCHI (POSHO)
    na tualipa KODI (mishahara yenu) Wao (Waheshimiwa) wana misamaa ya KODI.

    japo kwa Oparasheni za kichwa badala ya miguu,
    lakini kulazwa tu kutatupa MATUMAINI kuwa tunapata HUDUMA na tutapona.
     
Loading...